Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Gội đầu bằng quả bồ kết

Trước đây e dùng head & shoulders của Đức cũng khá ok nhưng em da dầu nên ngày nào cũng phải gội k thì nó bết kinh khủng. Sau đó em đọc nhiều bài báo thấy nói rằng gội đầu nhiều k tốt hơn nữa gội dầu gội đầu có hóa chất lại càng k tốt. Em bắt đầu sử dụng bồ kết khô ( bà nội em cũng dùng nên k tốn tiền mua ). Nhưng do ban đầu em k biết cách gội nên đầu vẫn bết. Sau đó cô em mới chỉ lại cho em, chỉ sau 1 tháng thôi em thấy nó kì diệu hơn em nghĩ. 2 ngày e gội 1 lần mà đầu đỡ bết hơn trc. Tuy nhiên nếu tóc ai k đc suôn mượt thì cần phải dùng đến cả pp ủ tóc nữa nhé. Nói chung là giờ em chung thủy vs bồ kết

Gội sao mới đúng bạn? Mình cũng đang nhăm nhe vì tó hư nhiều quá rồi
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của ththanhtm

Đầu tiên bạn nướng qua quả bồ kết lên bếp ga cho thơm rồi thả vào nồi nước => nước sôi thì phải nhanh chóng hạ lửa k là nó trào ra đó, hạ nhỏ lửa rồi thì đun tiếp khoảng 5p rồi tắt bếp => khi nào gội thì bạn lấy 1 ít nước đun bồ kết ra 1 gáo nhựa( hoặc cái j bằng nhựa to to cho đỡ vỡ) rồi vớt bồ kết ra cho vào khăn xô của trẻ nhỏ ấy, buộc khăn xô lại rồi bắt đầu bóp khăn xô cho bồ kết nhuyễn ra và để tinh chất của bồ kết chảy ra ( bóp phải nổi bọt càng nhiều càng tốt nhé ). Bóp xong thì vứt bã bồ kết trong khăn xô rồi lấy nước cốt bồ kết gội như bình thường. Sau đó lấy nước đun bồ kết dội lên đầu cho sạch, vừa dội vừa gãi cho sạch. Cuối cùng xả lại bằng nước sạch.

mình đọc trên mạng cũng thấy bồ kết nhiều tác dụng với tóc lắm,ngày xưa các bà các mẹ lam gì có dầu gội đầu toàn dùng bồ kết mà tóc vẫn đẹp

Đúng rồi. Tại tóc em là tóc tơ lại còn mỏng toàn phải dập xù thôi. Với cả em ngày trc hnao cũng phải gội đầu vì da dầu. Giờ thì chỉ cách 1 ngày gội 1 lần thôi