Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!

tóc e trc kia đi làm xoăn, uốn, ép,... nói chung là đa-zi-năng liên tục, cho nên bị khô, xơ, rối, hỏng 1 cách nặng nề ấy ạ! E nghe nói nhiều về dầu gội keratin phục hồi chất sừng tốt nhất cho tóc, giúp tóc khỏe mạnh. E tìm mua bằng được, nhưng lại lo hàng dởm hàng nhái. Keratin xuất xứ từ italya may quá có người quen bên đó, e nhờ mua hẳn 2 chai. Về dùng xong thấy tóc khỏe hẳn ra chỉ qua 2 lần gội, vui vui quá. Lên đây chia sẻ cho chị e nào đang buồn phiền về tóc ấy ạ. À e đang định bán bớt 1 chai, vì mua 2 chai, chai lại lớn dùng đc lâu nên muốn bán bớt 1 chứ để lâu xót của lắm hjc. Mẹ nào có nhu cầu e để lại cho nhé hi, đảm bảo về chất lượng đấy ạ! Yên tâm nhé các mẹ

Trích dẫn Gửi bởi ngocdao94
    tóc e trc kia đi làm xoăn, uốn, ép,... nói chung là đa-zi-năng liên tục, cho nên bị khô, xơ, rối, hỏng 1 cách nặng nề ấy ạ! E nghe nói nhiều về dầu gội keratin phục hồi chất sừng tốt nhất cho tóc, giúp tóc khỏe mạnh. E tìm mua bằng được, nhưng lại lo hàng dởm hàng nhái. Keratin xuất xứ từ italya may quá có người quen bên đó, e nhờ mua hẳn 2 chai. Về dùng xong thấy tóc khỏe hẳn ra chỉ qua 2 lần gội, vui vui quá. Lên đây chia sẻ cho chị e nào đang buồn phiền về tóc ấy ạ. À e đang định bán bớt 1 chai, vì mua 2 chai, chai lại lớn dùng đc lâu nên muốn bán bớt 1 chứ để lâu xót của lắm hjc. Mẹ nào có nhu cầu e để lại cho nhé hi, đảm bảo về chất lượng đấy ạ! Yên tâm nhé các mẹ
    Giá bao nhiêu vậy bạn ơi?

Kinh nghiệm của tớ vừa ngon, vừa rẻ:
    - 1kem phục hồi tóc 200g : 200. 000
    - 1 mặt nạ ủ tóc :180.000
    Tổng cộng 440.000 dùng đến nửa năm.
    Sau nhiều lần uốn, ép, là tóc vừa vàng hoe, vừa xơ xác. Giờ tóc mình đã gần được như tóc thời con gái rồi . mình vừa nhuộm đen trở lạị- cực tự tin.

Cái này nên cẩn trọng nhé, nên tìm hiểu sản pham hợp với tóc rồi pp làm...nếu ko sẽ làm hỏng tóc đấy. Mình bị rụng tóc khá nhiều do lạm dụng mấy cái này.

tÓC HƯ TỔN NẶNG thì cẩn làm như sau:
    1. Cắt phần tóc đã hư và quá xơ xác vì đó là tóc chết, có cố níu kéo nó cũng sẽ èo uột
    2. Dưỡng tóc bằng dàu dừa hoặc oliu nguyên chất ( ra siêu thị mua rẻ lắm), ủ 1 tuần 2 lần, ko quá nhiều kẻo bết tóc, xoa lên tay, vuốt lên tóc ướt rồi quấn khăn ủ 1 tiếng
    Dùng mấy thứ đ8át tiền chưa chắc bằng cách này đâu ạ

Mình nghĩ dù tóc hư tổn đến đầu muốn phục hồi cũng phải từ từ. Ra salon có vẻ hơi tốn kém, mình hoàn toàn chăm sóc phục hồi tại nhà. và đã rất hiệu quả. Các mẹ nên kiên trì trong khoảng 1 tháng sẽ cảm nhận được tóc khỏe lên nhiều. Mình đã cắt bớt phần đuôi tóc khô xơ đi và sau đó sử dụng kem tóc hằng ngày. Nếu như các mẹ chịu khó ủ mặt nạ nữa thì hiệu quả phục hồi càng nhanh hơn đấy.

Trích dẫn Gửi bởi cunconluoian
    Mình nghĩ dù tóc hư tổn đến đầu muốn phục hồi cũng phải từ từ. Ra salon có vẻ hơi tốn kém, mình hoàn toàn chăm sóc phục hồi tại nhà. và đã rất hiệu quả. Các mẹ nên kiên trì trong khoảng 1 tháng sẽ cảm nhận được tóc khỏe lên nhiều. Mình đã cắt bớt phần đuôi tóc khô xơ đi và sau đó sử dụng kem tóc hằng ngày. Nếu như các mẹ chịu khó ủ mặt nạ nữa thì hiệu quả phục hồi càng nhanh hơn đấy.
    Mẹ nó phục hồi tại gia à, có mất nhiều thời gian không, hiệu quả ntn và mẹ nó chia sẻ luôn tên kem đi nhé

E cũng đang tìm mua keratin ạ! Chị cho e xin sdt liên lạc đi ^^

tóc mình cũng thuộc loại hư tổn nặng vì chất tóc khô cứng lại uốn, ép, nhuộm nhiều; dùng đủ loại dầu gội, kem ủ từ dove, sunsilk, pantene rồi thái dương, thorakao đến chitsai, prosse,... mà tóc vẫn như rơm ấy; nhìn chán đời k chịu được. Hôm đi siêu thị thấy lọ dầu gội Saroma, đọc thấy chiết xuất từ bồ kết vs các loại tinh dầu, k hóa chất; mua về dùng thử chứ cũng k hi vọng gì nhiều . Kết quả bất ngờ ngay từ lần đầu các mẹ ạ, tóc mềm hơn hẳn ấy. 1 lọ 300ml có hơn 40k, lại được tặng thêm 1 lọ dầu xả saroma chanh tinh dầu 100ml. Chắc sp mới ra nên rẻ , hàng VN nhe Mình trộn 1 ít dầu gội với dầu vừng rồi gội, sau đó dùng dầu xả. Gội hơn tháng r thấy cực kỳ hài lòng, tóc hết hư tổn, mềm mượt mà mọc ra dài hẳn quyết định trung thành với e này luôn, ngon bổ rẻ. Mai đi mua hẳn lọ to về dùng dần. Các mẹ mua về dùng thử xem, lọ nhỏ mà giá cũng rẻ, k hợp cũng đỡ xót của .

Bạn mà tóc uốn muốn giữ nếp và mềm tóc thì dùng cái này cực ok luôn, hoặc tóc xơ , khô cứng thì cũng nên dùng ạ. cái này trong mấy salon tóc dùng rất nhiều ạ. Mình tóc uốn cũng đang dùng e lọ.
    Sau khi gội đầu tóc khô khoảng 70% cho một lượng tinh dầu ra tay ( 1 đến 2 giọt), xoa đều sau đó vuốt lên tóc. Đặc biệt nên ưu tiên tinh dầu lên chỗ phần tóc hư để tóc được chửa trị và nuôi dưỡng ngay lập tức bạn sẽ có được mái tóc bóng mượt. mùi cực dễ chịu không hề hắc nhé
    Thể tích 50ml nhưng dùng cực lâu. mình dùng 1 lọ cũng phải 6 tháng https://www.facebook.com/tinhdauduongtocHN?fref=ts vào đây để tìm hiểu thêm argan vs infuse nhá

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM
  4. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM