Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Ôi, cái này hỏi anh gồ phát ra cả mớ, tớ đọc từ hqua đến h mà vẫn phân vân... dù đã làm 1 số thứ.
    Đơn giản, dễ dùng thì có:
    1. Massage da trước hoặc sau khi tắm=> làm ẩm da, trắng thì có người bảo có có người ko, nhưng bắt nắng thì chuẩn, nên chỉ bôi tối thôi cho an toàn. Tất nhiên nếu bạn thích da nâu bóng khỏe thì cứ bôi rùi da nắng :X
    2. Trị mụn: Tớ chỉ massage tầm vài phút, để thêm 1 lúc tầm 5-10' nữa rùi đem rửa. mà nhắc trước là rửa khó lắm, srm của tớ nhẹ dịu nên tớ chơi 2 lần mới thấy nó đỡ nhờn T___T
    Thấy bảo để luôn trên da thì cũng được nhưng tớ thấy dầu dừa đông khá nhanh, cứ sợ bí da nên thôi. Cứ rửa cho lành, yên tâm là ko rjuwar được hết em ý đâu nên cũng coi như có dưỡng da rùi
    3. Làm mềm tóc, trị gầu. Cái này thì cũng massage lên tóc rồi xả. Hoặc bôi trước khi gội, ủ tầm 10-15' rồi xả lại. Tớ chưa làm nên ko biết
    Nhwos được chừng ấy, còn ngoìa ra dầu dừa là dầu dẫn nếu dùng các loại tinh dầu nữa. Ah, bồi bổ sức khỏe thì cũng cso mấy cách ý... chịu khó search (nhớ có 2 lại chính, 1 là ngày ăn 2-3 muỗng cafe dầu dừa, 1 loại là súc dầu dừa ^^)

Massage gót chân giúp làm hồng gót chân và chống nẻ nữa đó ..

hic, dầu dừa rồi dầu olive, loại nào em dùng dưỡng tóc xong tóc cũng bóng nhẫy ra như kiểu để đầu bết mấy tuần không gội. Nhất là em không dùng dầu gội đầu mà dùng bồ kết không tẩy mạnh nên gội hai ba lần không hết dầu.
    Chăm sóc da thì mình không biết tác dụng thế nào vì mới dùng thời gian ngắn, mà sp tự nhiên thì thời gian dùng phải lâu lâu tý. Mình hay kiêu bôi buổi tối trc khi đi ngủ, bôi ít ít thôi, mát xa tẹo, thấy dầu dừa thấm nhanh lắm, chả thấy bí gì cả, cũng thấy da mịn đi tý sau hai ba tuần bôi buổi đực buổi cái vì lười. Còn chuyện đông của dầu dừa thì theo mình biết dầu dừa đông ở 20 độ, tức là khi bôi lên da với thân nhiệt trung bình 37độ, ko có chuyện bị đông dầu dừa trên da đâu. Bạn để ý nếu lấy mẩu dầu dừa đông để lên lòng bàn tay xem, nó sẽ chảy ngay.

Hi, hqua mình trộn dầu dừa với dầu gội, dầu xả, sữa tắm...Xong thấy tóc mềm mượt hơn, da mướt hơn 1 tí..., lần sau sẽ ủ tóc trước khi đội đầu luôn.

Trích dẫn Gửi bởi tokutamai
    hic, dầu dừa rồi dầu olive, loại nào em dùng dưỡng tóc xong tóc cũng bóng nhẫy ra như kiểu để đầu bết mấy tuần không gội. Nhất là em không dùng dầu gội đầu mà dùng bồ kết không tẩy mạnh nên gội hai ba lần không hết dầu.
    Chăm sóc da thì mình không biết tác dụng thế nào vì mới dùng thời gian ngắn, mà sp tự nhiên thì thời gian dùng phải lâu lâu tý. Mình hay kiêu bôi buổi tối trc khi đi ngủ, bôi ít ít thôi, mát xa tẹo, thấy dầu dừa thấm nhanh lắm, chả thấy bí gì cả, cũng thấy da mịn đi tý sau hai ba tuần bôi buổi đực buổi cái vì lười. Còn chuyện đông của dầu dừa thì theo mình biết dầu dừa đông ở 20 độ, tức là khi bôi lên da với thân nhiệt trung bình 37độ, ko có chuyện bị đông dầu dừa trên da đâu. Bạn để ý nếu lấy mẩu dầu dừa đông để lên lòng bàn tay xem, nó sẽ chảy ngay.
    Nói đông là lý do lý trấu thế thôi, căn bản là tớ ngại để lâu trên da. Vì còn nhiều loại dưỡng nữa, nên quyết định cho em ý ra ngoài list đã ^^ Hơn nữa dinh dưỡng nhiều thế chưa chắc đã tốt, da "béo" thì toi =)) Tớ sợ như kiểu bôi E lên mặt, thừa nhiều quá là rồi đời @__@

Tối nay mình lấy cám gạo, trộn với cả nước cam và 1 ít dầu dừa, công nhận là thích thật đấy mọi người ạ, nhưng chẳng biết trộn hỗn hợp thế có bị sao không nữa

ôi dầu dừa này chắc hợp với mùa đông với các mẹ da khô thôi chứ da em nhờn bung bét lên thế này mà bôi vào được chắc đi hẳn nhưng mà công dụng dưỡng tóc và làm mềm gót chân thì vô đối hehe

Cho mình hỏi ngố chút, dầu dừa này có phải lấy dừa khô nạo ra sau đó vắt rồi đem nấu ra dầu không? Làm sao có thể thoa lên da nhỉ nó rít và bóng nhờn.Em chỉ dùng dầu dừa trộn lòng đỏ trứng để ủ tóc hà.

Em thì bôi khử mùi ở dưới cánh tay, dùng như mặt nạ tóc mượt cực kì luôn & ngày nào cũng 1/2 muỗng cafe trước ăn để tráng bao tử,1/2 muỗng cafe sau ăn để giảm cân hehe. Chị search thì nên gõ chữ extra virgin coconut oil í nhiều lắm.
    Em vẫn dùng dầu dừa chống nắng thay kem mà ko có bị đen, ăn nắng tí nào hết áh c, ẩm mượt da lắm!! Dầu olive thì e lại bị đen nhưng ko bị rát da, nám nám đẹp hihi

Các Chủ đề tương tự

1. Ngăn ngừa rụng tóc và tóc chẻ ngọn với dầu dừa nguyên chất
    Bởi vestmonamie trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-31-2015, 06:59 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-23-2015, 04:20 AM