Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

5 cách làm tóc xoăn với máy duỗi

Hi mọi người, bình thường tớ để tóc thẳng nhưng nhiều khi đi chơi hứng lên cũng thích uốn xoăn này nọ. Tớ thì chỉ có 1 cái máy duỗi thôi (còn sv ạ) nhưng làm được nhiều kiểu tóc xoăn lắm. Máy tớ ghẻ lắm, không phải là máy đa năng gì đâu mà làm xoăn được là do cách làm các bạn ạ. Tớ làm theo các clip này, dễ lắm nhé, tớ cũng chỉ xem qua có 1 lần thôi. Dợn sóng tự nhiên
    Cách này nhanh và dợn nhẹ phần trên, đuôi tóc xoăn nhẹ.
    Các bạn lấy 1 lọn tóc nhỏ, để máy nghiêng, kẹp từ sát ót, đến giữa lọn tóc thì quấn máy 1-2 vòng (tùy độ dài nhé) rồi kéo ra đuôi tóc. That 's all Xù mì
    Cách này lâu nhưng hiệu quả với các bạn thích tóc xoăn nhuyễn, đều nhé.
    Lấy 2 lọn tóc, quấn chéo nhau, đến đuôi tóc ko quấn được nữa thì xoắn lại thành 1. Kẹp vào máy từng đoạn từ trên xuống (mỗi khúc chờ xíu cho nóng nhé). Làm hết đầu lại chờ xíu cho vào nếp (lúc này nhìn như tóc tết Châu Phi ấy) rồi dùng tay gỡ nhẹ. Xoăn từng thớ tóc
    Cách này cũng nhanh, làm xong ra kiểu bụi bụi, nghịch ngợm, xoăn thớ vừa phải, không bồng. Cách làm tương tự như cách đầu tiên nhưng đặt máy nằm ngang.

Tớ post tiếp ở đây nha, vì hình như 1 bài chỉ được đăng 3 clip hay sao ý =..= Nhiều sóng nhỏ
    Cách này khá nhanh, và nhiều sóng nhỏ, xoăn nhiều.
    Các bạn lấy máy kẹp 1 lọn tóc, cách chân tóc khoảng 10-15cm (đủ để quấn 2-3 vòng như clip), lấy tóc quấn lên máy rồi xoay máy thêm 1-2 vòng rồi vừa dừng vừa kéo xuống từ từ, trong khi vẫn giữ đuôi tóc. Cuối cùng giở lớp tóc bên ngoài lên, đánh rối lớp tóc bên trong, rồi phủ lớp bên ngoài xuống làm cho tóc đầy hơn (có thể bỏ qua bước cuối nếu đầu bạn... to hehe) Sóng lớn bồng bềnh
    Cách này cũng nhanh, ra sóng lớn, đều và gấp khúc mềm mại.
    Cách làm tương tự cách đầu tiên nhưng để máy thẳng đứng, kẹp cách đầu khoảng 5cm, quấn máy vào sát đầu và xoay máy thêm 1 lần nữa rồi kéo ra. Cuối cùng dùng lược răng thưa (dành cho tóc xoăn) chải tóc cho bớt xoăn và tơi, bồng ra.
    Chúc các bạn thành công nha

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    không biết sau khi tạo kiểu như thế cần dùng loại xịt hay gel nào không? vì sợ k giữ đc nếp khi ra gió? bạn giúp mình với nhé!

Cách hay nhưng mà làm như thế thường xuyên hại tóc lắm. Nên 1 là làm luôn xong rồi dưỡng, 2 là hạn chế.

Tớ cũng nghĩ thế, chỉ khi đi đâu hẵng làm thôi. Mọi người uốn tóc rồi dùng keo xịt để giữ nếp nhé. Chứ gel thì bôi trước khi làm thôi, xong rồi sao mà bôi được, với cả bết bết khó chịu lắm ạ

Chào bạn,
    Mình cũng hay duỗi tóc rồi bấm tóc rồi chuyển sang uốn nữa, mới đầu nhìn đẹp lắm luôn, bấm xong tóc phồng bền lắm nhưng vài lần tóc hư tổn hết luôn, không biết có ai có cách nào dưỡng tóc chia sẻ cho mình với, huhu sắp tết tóc xấu lắm rồi..! Help me

e cũng hay làm tóc = máy là này lắm, chủ yếu làm xoăn đuôi nhẹ thôi, em làm bằng máy là xong em dùng loại gel giữ nếp của doublerich bôi lên thì giữ đc khá lâu. Nhưng e thấy làm như vậy dễ hại tóc lắm, dù tóc e thuộc dạng tóc khỏe nhưng mà e làm mấy lần cũng thấy đuôi tóc bị xơ hơn.
    Thế là em hỏi chị làm quán tóc ở gần nhà hỏi xem có cách gì để tóc đỡ bị xơ hơn k, vì đôi lúc cũng muốn làm điệu tý mà . Chị ý bảo em nên bôi 1 chút dầu bóng trước khi dùng máy là nhiệt thì sẽ tránh hư tổn tóc hơn đó ạ. hyhy

Các Chủ đề tương tự

1. Uốn lô tóc xoăn giả nên chọn keo xịt tóc nào ?
    Bởi hackerwin03 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 06:34 PM
  2. tóc mới làm xoăn thì sau 2 tuần ép được không?
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 05:31 PM
  3. Tiệm làm tóc xoăn gợn sóng ở HCM
    Bởi tuyendangdinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-28-2015, 11:58 PM