Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm thế nào cho tóc đỡ rụng?!

loại này em chưa uống bao giờ nên cũng ko rõ cho lắm
    em thì uống biotin kết hợp với l-cystine( cài này còn làm mịn và trắng da nữa)
    kết quả rất tốt chị nhé
    lúc gội đầu em cũng ko thấy tóc rụng nhiều, rất ít luôn

Trích dẫn Gửi bởi bong_bong_mua
    loại này em chưa uống bao giờ nên cũng ko rõ cho lắm
    em thì uống biotin kết hợp với l-cystine( cài này còn làm mịn và trắng da nữa)
    kết quả rất tốt chị nhé
    lúc gội đầu em cũng ko thấy tóc rụng nhiều, rất ít luôn
    Bạn ơi! cái này mua ở đâu và cách dùng như thế nào?
    Mình bị rụng tóc gần như hói rồi...lo lắng quá

Em cũng bị rụng mất phải đến 2/3 lượng tóc rồi ý. bây giờ thì đã ngừng rụng và mọc lại. Em dùng dầu dừa khi gội đầu để cung cấp dưỡng chất cho tóc + uống tinh chất mầm đậu nành để tăng hooc môn estrogen ( tại vì e thấy cái quảng cáo thuốc mọc tóc green hair hoa sen ngta nói thành phần cũng là mầm đậu nành. he he) chị thử xem có đỡ ko

sau sinh thường hay rụng tóc mà mẹ. cứ từ từ rồi nó sẽ phục hồi. nhớ ăn đủ dưỡng chất, ngủ nhiều, tắm gội thường xuyên là ok.

Ngày xưa em bị rụng, có thử dùng Vichy của Pháp, loại nắp đỏ vì nhiều chị khen tốt lắm. Đỡ 1 thời gian, và có mọc tóc con nhưng có vẻ dùng lâu bị nhờn nên sau đó em thôi vì giá cũng ko phải rẻ.
    Sau đó mẹ em hay mua bồ kết với chanh về cho gội, vì nó lành. 1 thời gian cũng đỡ nhiều đấy chị, nói chung thiên nhiên vẫn tốt hơn. Khi tóc đã yếu thì nên tránh xa hóa chât.

Mình bị rụng tóc trước khi sinh do làm tóc nhiều quá. Vậy mà từ lúc đó tới giờ, sau sinh 4 tháng, tóc mọc lên nhiều hơn. Do mình thường xuyên gội đầu bằng nước vỏ bưởi. Bạn ra chợ mua bưởi rồi nhân tiện xin người ta vỏ bưởi về mà nấu nước gội. Sau quen rồi thì không cần mua vẫn xin vỏ được. Có thể cho thêm 1 ít bồ kết vào nấu chung. Chỉ thỉnh thoảng bận quá không chuẩn bị kịp mình mới gội dầu gội thôi.
    Mà mẹ nó kiểm tra kỹ xem, cũng có thể do nguồn nước chỗ bạn đấy nhé. Tốt nhất thì cứ dùng nước máy hoặc nếu về quê thì dùng nước mưa mà gội.

có chị nào mua tinh bồ kết ko ạ, em mua nhiều quá dùng ko hết
    gối tinh bồ kết gồm 20 túi lọc thành phần gồm có: bồ kết, xả, hạt mùi, cây dâu, cỏ mần trầu, tinh dầu............ dùng rất tốt ạ

Đúng là rụng tóc sau sinh khá nhiều nguơi fbij nhỉ.Mình thì tóc ít lại rụng nhiều lắm nên hay hóng hớt.
    Dợt vừa rồi mình chăm chỉ có uống 3 tháng liền Biotin 10mg của Đức kết quả khả quan lắm.Tóc đỡ rụng hẳn lại lún phún mọc tóc con .Mọi người thủ xem

Trước đây tóc mình cũng hay bị rụng, nghe mấy chị bảo gội bằng dầu dừa làm tóc chắc khỏe hơn, nên cũng về nhờ mẹ làm cho ít lên gội thử.
    Nay tóc mình lúc chải bớt rụng rồi, mà còn mượt nữa.
    Bạn thử dùng dầu dừa xem sao nhé.
    Ngoài ra thì mới sinh xong cần bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng và tâm lý thoải mái nữa nhé.