Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Paul Mitchell, Davines, Joico, L'oreal hay Tigi ? Dầu gội nào tốt ạ ?

Tình hình là em muốn đầu tư cho tóc. Tóc em thuộc loại mỏng, tơ, thưa nên hai bên đầu nhìn xẹp lép ah. Hix. Em tính mua một bộ gội+xả chuyên làm dày, bồng tóc. Ss nào có kinh nghiệm đã xài qua thì tư vấn giúp em nha.
    Hiện giờ em đang tham khảo các loại sau:
    1- Extra Body - Paul Mitchell
    2- Body Luxe - Joico
    3- Expand Volume - L'oreal
    4- Epic Volume - Tigi
    5- Catwalk Your Highness - Tigi
    6- Volu - Davines
    Hình tóc em nè. Mọi người tư vấn giúp em nhá. Thanks nhìu nhìu ạ.

View more random threads:

Mọi người tư vấn giúp em với...>.<

mấy hàng này m chưa xài,nhưng hùi đó có xài bộ làm dày tóc của oriflame rùi,khoảng 400k/bộ hay sao í,đúng là tóc bông hơn xíu nhưng khô lắm.M nghĩ nếu tóc dầu xài thì ổn nhưng tóc ai khô mà xài thì nó còn khô hơn nữa.Vì thật ra nó làm tóc khô để trông bồng bềnh hơn đó b.Với lại đầu tư tháng nào cũng 1 bộ gội + xả ,trung bình 500k/bộ- --> 1 năm là đi 6 tr--->vậy cũng khá tốn kém hen ^^.
    M thấy rẽ lại ngôi,1 xíu thoy,phía trái nó nhìu trong khi bên phải xẹp lép àh ^^.Rùi nhuộm tóc,nhuộm làm tóc dày hơn đó b,sau đó mua chai xịt phồng chân tóc,cứ gội đầu xong rùi xịt vào.M thấy cũng hiệu quả lắm,1 năm tốn chưa đến 2tr nữa ^^

Trích dẫn Gửi bởi hoangdung114
    mấy hàng này m chưa xài,nhưng hùi đó có xài bộ làm dày tóc của oriflame rùi,khoảng 400k/bộ hay sao í,đúng là tóc bông hơn xíu nhưng khô lắm.M nghĩ nếu tóc dầu xài thì ổn nhưng tóc ai khô mà xài thì nó còn khô hơn nữa.Vì thật ra nó làm tóc khô để trông bồng bềnh hơn đó b.Với lại đầu tư tháng nào cũng 1 bộ gội + xả ,trung bình 500k/bộ- --> 1 năm là đi 6 tr--->vậy cũng khá tốn kém hen ^^.
    M thấy rẽ lại ngôi,1 xíu thoy,phía trái nó nhìu trong khi bên phải xẹp lép àh ^^.Rùi nhuộm tóc,nhuộm làm tóc dày hơn đó b,sau đó mua chai xịt phồng chân tóc,cứ gội đầu xong rùi xịt vào.M thấy cũng hiệu quả lắm,1 năm tốn chưa đến 2tr nữa ^^
    '
    Hì. Tại khuôn mặt mình dài nên mình cũng muốn để mái xéo cho đỡ dài. Mà như thế thì một bên xẹp lép đó b. hix. B nói m cũng thấy tốn kém thiệt. Mà ko bít làm sao để tóc dày lên nữa. Mình cũng đã nhuộm màu nâu sáng nhưng ko cải thiện j mấy. T.T

Loại của l'oreal cũng được lắm bạn. Nhưng mà căn bản của những loại này là làm cho tóc xù lên nên sẽ khô hơn đấy

tùy người dùng bạn ạ.như mình thì mình dùng dầu gội dừa của phytos,còn loreal thì mình lại không hợp,gội xong hay bị bết & gàu

Mình k dùng dầu volume nên mình k biết, nhưng trong các hãng bạn kể trên thì mình chỉ chưa dùng Paul thôi..còn các hãng khác thì đều dùng qua. Mình thích joico hơn hết....

dầu gội thì không có khả năng thần kỳ như quảng cáo đâu bạn ạ.nếu mà đc như thế thật thì đã không có dịch vụ làm phồng chân tóc rồi bạn nên cắt ngắn ôm tròn để khi sấy thì sấy từ đằng sau ra trước để tóc trông phồng hơn

Trích dẫn Gửi bởi botngot
    Mình k dùng dầu volume nên mình k biết, nhưng trong các hãng bạn kể trên thì mình chỉ chưa dùng Paul thôi..còn các hãng khác thì đều dùng qua. Mình thích joico hơn hết....
    Mình cũng tôn thờ Joico lắm .. khách mua dầu mình chi tư vấn ùng Joico thoi

chị thử dùng bộ dầu gội làm phồng của Moroccanoil đi, đang rất hot đấy, e thấy mướt mượt lắm, mỗi tôi giá cũng hơi chát, tầm 800-900 1 bộ gội-xả 250ml chị ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Nhuộm tóc bằng dòng sp INOA của L'Oreal ở đâu?
    Bởi truongthon trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-24-2015, 11:08 PM