Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ

Mình thấy các mẹ chia sẻ đi nhuộm tóc ở các salon, cửa hàng... điều mà hơn năm trước mình cũng thường xuyên làm. Giờ nghĩ lại sao mà dại quá, tiêu phí bao nhiêu tiền mà còn chả biết họ nhuộm thuốc tốt hay xấu cho mình nữa.
    Hơn năm trở lại đây mình tự đi mua thuốc và nhuộm tại nhà, rất an tâm và chủ động giá lại rẻ nữa chứ.
    Đầu tiên cô em gái mình chia sẻ ngày trước nhuộm tóc cửa hàng quen chủ quán nói thuốc nhuộm bình thường ở quán có 3 loại, 3 giá khác nhau. Màu vàng, đỏ, và trắng - cũng k nhớ chính xác lắm. Tức là màu của vỏ lọ. Màu trắng là đắt nhất mua ở mấy hiệu hà xuân, xuân thủy, cẩm tú thường trên dưới 100k. Còn lại loại 3: 25k, và 50-60k loại 2. Nếu các bạn vào cửa hàng nhuộm tóc thì để ý xem dẫy thuốc nhuộm họ để, có đanh số y như khi mua ở mấy cửa hàng trên thôi. Ở đây mình k nói về các salon cao cấp khác.
    Đặc điểm thuốc nhuộm giá rẻ loại 2,3 mùi rất hăng, khó ngửi, gội xong rồi về ngủ còn khó ngủ ấy. Chắc hại tóc và độc lắm. Nhớ lại ngày xửa mỗi lần thay đổi lại mất 200-300k, có khi cách tháng lại nhuộm một lần vì màu k ưng ý. Thật khổ cho mái tóc của mình. Thời kì đấy rất hay đau đầu, và bị sốt nữa. Có thể là do uốn, nhuộm nhiều quá.
    Trước đây cứ nghĩ ở nhà làm sao mà tự nhuộm được, rồi màu ko đều, nhìn thì kinh lắm. Vậy nên không dám thử. Nhưng lần này quyết định liều xem thế nào. Vậy là bon chen ra hà xuân mua. Lần đầu tự nhuộm lên chọn màu rất kĩ, làm em bán hàng ở đó phát cáu. Mà ở hà xuân thì dám chọn như thế chứ cẩm tú với xuân thủy thì sợ thôi. Thái độ nhân viên 2 cửa hàng này thì chỉ hỏi tới câu thứ 3 nó k thèm tiếp chứ đừng nói tư vấn. Nhưng giá thì có vẻ mềm hơn hà xuân.
    Chọn mãi được 2 hộp màu, mỗi chị em một màu. Ra thanh toán họ đưa thêm hộp dung dịch màu trắng là hỗn hợp kích màu để pha với thuốc nhuộm. Và nhớ mua thêm lọ gang tay bóng để nhuộm.
    Về hì hục bắt đầu nhuộm. Lọ nhìn rất xịn, thuốc pha mùi thơm, chứ ko hăng như những lần nhuộm trước. Kết luận được là ngày trước họ nhuộm cho mình loại 25k, chắc là thế - vì sao mà nó hắc váng đầu và màu tóc rất chói.
    Bắt đầu: 2 chị em pha thuốc, tóc ít thì pha 2/3 lọ với 2/3 dung dịch kích màu. Còn để lại 1/3 để sau 2-3 tháng chấm chân.
    Bôi bôi, chét chét thật kĩ, hì hục để hơn 2h gần 3h gì đó. Vì sợ k biết nhuộm nó ko lên màu. Có búi ủ thì ủ lại, nó âm ấm thì lên màu cũng nhanh và đều hơn. Sau đó đi gội thì matxa thật kĩ nữa. Gội xả nước sạch, gội bằng dầu xả thôi.
    Sau thì sấy khô tầm 70% rồi để tóc tự khô. Kết quả: Màu đẹp bất ngờ . Lần đâu tiên tự nhuộm không ngờ được kết quả tốt như thế. Làm em hạnh phúc quá. An toàn, an tâm và rất tiết kiệm nữa chứ.
    Sau đó em rút ra kinh nghiệm giờ không cần ra cửa hàng nữa, thuốc giả thuốc thật, loại 2, loại 3 chả biết thế nào mà lần. So với lần nhuộm ở KIM ĐỨC giá khá chát, kêu thuốc nhật gì đó mà kém xa em tự nhuộm. Lại còn hắc ong cả đầu, thuốc bôi và da đầu xót nhảy lò xo
    Mấy lần gần đây em k mua thuốc ở mấy cửa hàng đó nữa mà tìm mua các loại có thương hiệu hơn như Revlon. Nếu các mẹ muốn có thể mua ở trong BigC cũng có những loại như double rich, em thấy cũng an toàn mà giá cũng phải chăng. Có điều những loại bày bán trong siêu thị thường hết màu đẹp, và khó tìm màu mình ưng ý. Đặc điểm những loại này thì ko cần mua kích màu vì trong hộp có lọ kích màu rồi, cùng có cả dụng cụ nhuộm trong đó. Và như revlon còn có cả gang tay bóng thêm nữa. Ai ko tinh ý đố biết gang tay để chỗ nào. Vì nó làm dính vào tờ hướng dẫn sử dụng, em đọc mà đầu tiên còn k biết, nhìn đặc sắc lắm nhé.
    Trên đầu em đang là thuốc nhuộm Revlon đợt săn khuyến mại dịp cận tết nó khuyến mại rẻ. Một lọ tầm 150k, còn một nửa giá. Thích ơi là thích. Mua hẳn 4 lọ dùng dần. Giờ lại thấy tiếc sao k đặt hàng nhiều hơn.
    Tóc mới nhuộm lên màu đẹp kinh khủng, óng ánh lắm, còn có cả gói dưỡng thơm phức . Hàng tốt có khác tóc cứ óng ả. Đi ra nắng thì nhìn đẹp mê đi.
    Ai chọn màu của Revlon thì nên chọn màu sáng sáng vì màu của nó khó lên màu hơn loại khác vì sx cho tóc ng châu âu nâu vàng mà.
    Tự nhuộm thế này thì lên nhờ một ai khéo tay và kiên nhẫn để quết thuốc cho mình. Xoa cho kỹ và đều. Lần vừa rồi em nhờ đứa em gái mà 2 chị em đang giận nhau. Nó quết thuốc mà quết đầy mặt mình, bực quá em k khiến nữa. Thế là em tự quết, tự nhuộm một mình luôn, K them nhờ vả nữa. Hơi vất vả tí, quết miết thật kỹ vì sợ xót chỗ nào k bít. Thế mà nên vẫn đều còn đẹp hơn nhờ nó làm. Thế mới ác liệt chứ. Giờ mà k nhờ làm đc thì em tự làm một mình luôn
    Em không sử dụng dầu gội, xả dành riêng cho tóc nhuộm nên độ bền màu ko cao. Sắp tới dùng hết đợt dầu gội này đầu tư loại giữ màu nhuộm tốt tốt xem thế nào. Cứ tầm hơn 2 tháng e lại chấm chân lại. Thế là lại đẹp lung linh. Thích thế chứ.
    Em k hiểu mọi người đi nhuộm cứ hơn 1 triệu bạc thì thuốc vàng thuốc bạc gì. Vì em tóc em bản chất cũng khỏe, em nhuộm thế này thôi mà tóc cứ óng ả, cũng chẳng chịu khó chăm dưỡng gì. Đầu tư bộ dưỡng nữa thì cần gì tới salon. Em chia sẻ chút kinh nghiệm ngon bổ rẻ của em hy vọng các chị có thêm lựa chọn làm đẹp và tiết kiệm, an toàn.

Em sửa lại chi tiết hơn chút nhưng k biết làm thế nào sửa nhỉ nên em post lại đây nhé. Admin thấy thì xóa giúp e cái trên đi. Thay nội dụng dưới đây nhé:
    -------------------------------------
    Em thấy các mẹ chia sẻ đi nhuộm tóc ở các salon, cửa hàng... điều mà hơn năm trước mình cũng thường xuyên làm. Giờ nghĩ lại sao mà dại quá, tiêu phí bao nhiêu tiền mà còn chả biết họ nhuộm thuốc tốt hay xấu cho mình nữa.
    Hơn năm trở lại đây mình tự đi mua thuốc và nhuộm tại nhà, rất an tâm và chủ động giá lại rẻ nữa chứ.
    Đầu tiên cô em gái mình chia sẻ ngày trước nhuộm tóc cửa hàng quen chủ quán nói thuốc nhuộm bình thường ở quán có 3 loại, 3 giá khác nhau. Màu vàng, đỏ, và trắng - cũng k nhớ chính xác lắm. Tức là màu của vỏ lọ đựng thuốc.
    Màu trắng là đắt nhất mua ở mấy hiệu hà xuân, xuân thủy, cẩm tú thường trên dưới 100k. Còn lại loại 3: 25k, và 50-60k loại 2. Nếu các bạn vào cửa hàng nhuộm tóc thì để ý xem dẫy thuốc nhuộm họ để, có đánh số y như khi mua ở mấy cửa hàng trên thôi. Ở đây em k nói về các salon cao cấp khác.
    Đặc điểm thuốc nhuộm giá rẻ loại 2,3 mùi rất hăng, khó ngửi, gội xong rồi về ngủ còn khó ngủ ấy. Chắc hại tóc và độc lắm. Nhớ lại ngày xửa mỗi lần thay đổi lại mất 200-300k, có khi cách tháng lại nhuộm một lần vì màu k ưng ý. Thật khổ cho mái tóc của mình. Thời kì đấy rất hay đau đầu, và bị sốt nữa. Có thể là do uốn, nhuộm nhiều quá.
    Trước đây cứ nghĩ ở nhà, làm sao mà tự nhuộm được, rồi màu ko đều, nhìn thì kinh lắm. Vậy nên không dám thử. Nhưng lần này quyết định liều xem thế nào. Vậy là bon chen ra hà xuân mua. Lần đầu tự nhuộm lên chọn màu rất kĩ, làm em bán hàng ở đó phát cáu.
    Mà ở hà xuân thì dám chọn như thế chứ cẩm tú với xuân thủy thì sợ thôi. Thái độ nhân viên 2 cửa hàng này thì chỉ hỏi tới câu thứ 3 nó k thèm tiếp chứ đừng nói tư vấn. Nhưng giá thì có vẻ mềm hơn hà xuân.
    Chọn mãi được 2 hộp màu, mỗi chị em một màu. Ra thanh toán họ đưa thêm hộp dung dịch màu trắng là hỗn hợp kích màu để pha với thuốc nhuộm. Và nhớ mua thêm lọ gang tay giấy bóng để nhuộm.
    Về hì hục bắt đầu nhuộm. Lọ nhìn rất xịn, thuốc pha mùi thơm, chứ ko hăng như những lần nhuộm trước. Kết luận được là ngày trước họ nhuộm cho mình loại 25k, chắc là thế - vì sao mà nó hắc váng đầu và màu tóc rất chói.
    Bắt đầu: 2 chị em pha thuốc, tóc ít thì pha 2/3 lọ với 2/3 dung dịch kích màu. Còn để lại 1/3 để sau 2-3 tháng chấm chân.
    Bôi bôi, chét chét thật kĩ, hì hục để hơn 2h gần 3h gì đó. Vì sợ k biết nhuộm nó ko lên màu. Có búi ủ thì ủ lại, nó âm ấm thì lên màu cũng nhanh và đều hơn. Sau đó đi gội thì matxa thật kĩ nữa. Gội xả nước sạch, gội bằng dầu xả thôi.
    Sau thì sấy khô tầm 70% rồi để tóc tự khô. Kết quả: Màu đẹp bất ngờ . Lần đâu tiên tự nhuộm không ngờ được kết quả tốt như thế. Làm em hạnh phúc quá. An toàn, an tâm và rất tiết kiệm nữa chứ.
    Sau đó em rút ra kinh nghiệm giờ không cần ra cửa hàng nữa, thuốc giả thuốc thật, loại 2, loại 3 chả biết thế nào mà lần. So với lần nhuộm ở KIM ĐỨC giá khá chát, kêu thuốc nhật gì đó mà kém xa em tự nhuộm. Lại còn hắc ong cả đầu, thuốc bôi và da đầu xót nhảy lò xo
    Mấy lần gần đây em k mua thuốc ở mấy cửa hàng đó nữa mà tìm mua các loại có thương hiệu hơn như Revlon. Nếu các mẹ muốn có thể mua ở trong BigC cũng có những loại như double rich, em thấy cũng an toàn mà giá cũng phải chăng. Có điều những loại bày bán trong siêu thị thường hết màu đẹp, và khó tìm màu mình ưng ý. Đặc điểm những loại này thì ko cần mua kích màu riêng vì trong hộp có lọ kích màu rồi, cũng có cả dụng cụ nhuộm trong đó. Và như revlon còn có cả gang tay bóng thêm nữa. Ai ko tinh ý đố biết gang tay để chỗ nào. Vì nó làm dính vào tờ hướng dẫn sử dụng, em đọc mà mãi còn k biết, nhìn đặc sắc lắm nhé. Gang tay cũng chất dai mịn hơn hẳn găng mua ở ngoài.
    Trên đầu em đang là thuốc nhuộm Revlon đợt săn khuyến mại dịp cận tết nó khuyến mại rẻ. Một lọ tầm 120k, 150k, còn một nửa giá. Thích ơi là thích. Mua hẳn 4 lọ dùng dần. Giờ lại thấy tiếc sao k đặt hàng nhiều hơn.
    Tóc mới nhuộm lên màu đẹp kinh khủng, óng ánh lắm, còn có cả gói dưỡng thơm phức . Hàng tốt có khác tóc cứ óng ả. Đi ra nắng thì nhìn đẹp mê đi.
    Ai chọn màu của Revlon thì nên chọn màu sáng sáng vì màu của nó khó lên màu hơn loại khác vì sx cho tóc ng châu âu nâu vàng mà.
    Tự nhuộm thế này thì lên nhờ một ai khéo tay và kiên nhẫn để quết thuốc cho mình. Xoa cho kỹ và đều. Lần vừa rồi em nhờ đứa em gái mà 2 chị em đang giận nhau. Nó quết thuốc mà quết đầy mặt mình, bực quá em k khiến nữa. Thế là em tự quết, tự nhuộm một mình luôn, K them nhờ vả nữa. Hơi vất vả tí, quết miết thật kỹ vì sợ xót chỗ nào k bít. Thế mà nên vẫn đều còn đẹp hơn nhờ nó làm. Thế mới ác liệt chứ. Giờ mà k nhờ làm đc thì em tự làm một mình luôn
    Em không sử dụng dầu gội, xả dành riêng cho tóc nhuộm nên độ bền màu ko cao. Sắp tới dùng hết đợt dầu gội này đầu tư loại giữ màu nhuộm tốt tốt xem thế nào. Cứ tầm hơn 2 tháng e lại chấm chân lại. Thế là lại đẹp lung linh. Thích thế chứ. Em còn tự pha màu thuốc nữa cơ. Sợ nó đậm quá thì pha với chút màu sáng hơn cho nó sáng hơn ra. Cứ căn mà pha tỉ lệ thôi. Mà cũng k lo sợ chọn nhầm màu như đi làm ở shop. Ko ưng ý thì lại thay màu khác, dễ mà rẻ mà. Tóc mỗi lần làm xong lại thấy óng mượt hơn lên cứ cho như là mất công dưỡng tóc
    Mấy loại thuốc nhuộm này cũng có hàng giả. Yên tâm thì vào siêu thị lựa hay cửa hàng có uy tín hoặc chính hãng thì mua. Chứ như mấy loại không biết thương hiệu gì gì thì em cứ ra mấy cửa hàng trên lựa thôi. Vì đằng nào cũng k biết thật giả thì lựa bừa vậy.
    Em k hiểu mọi người đi nhuộm cứ hơn 1 triệu bạc thì thuốc vàng thuốc bạc gì. Vì em tóc em bản chất cũng khỏe, em nhuộm thế này thôi mà tóc cứ óng ả, cũng chẳng chịu khó chăm dưỡng gì. Đầu tư bộ dưỡng nữa thì cần gì tới salon nhỉ. Em chia sẻ chút kinh nghiệm ngon bổ rẻ của em hy vọng các chị có thêm lựa chọn làm đẹp và tiết kiệm, an toàn.
    ---------------------------------------

e cũng định nhuộm tóc nghe chị hay thử tự nhuộm xem sao nhưng vẫn còn đắn đo về chọn màu.tóc e quăn lại xù bông nữa nên kb chọn màu nào cho hợp, da cũng k được trắng nữa cơ hic

hội bạn em cũng hay tự nhuôm cho nhau. nhưng mà em thấy tự nhuôm thì màu tóc k được đều cứ loang loang ýk. chị có kinh nghiêm zì để chải thuốc cho đều màu ko ak.

Em cũng tự nhuộm tóc đây ạ Ở Sing có bán nhiều loại thuốc nhuộm tóc dạng "dầu gội đầu" cho dân thích tự nhuộm ở nhà, điển hình nổi tiếng là Liese Bubble Foam của Kao. Em này lên màu trông yêu lắm, nhìn Nhật khủng khiếp. Em toàn chọn loại này để nhuộm.
    Nhuộm cũng đơn giản lắm, chải tóc cho không bị rối, xịt foam ra tay rồi chà lên đầu, xoa xoa như gội đầu rồi cuối cùng làm thành 1 búi to trên đỉnh dầu, để yên đấy tung tăng đi chơi làm gì thì làm, 30 phút sau gội đầu là xong. Nhưng phải massage đều tay để màu vào từng sợi tóc
    EM gửi các chị link để tham khảo http://web.kao.com/sg/liese/lineup/h.../products.html
    À mà khi tự nhuộm tóc các chị không nên để thuốc quá 45 phút đâu ạ, tổn hại tóc lắm, sau này tóc sẽ xơ cứng và chẻ ngọn khủng khiếp lắm.

Trích dẫn Gửi bởi phan.thao
    Em cũng tự nhuộm tóc đây ạ Ở Sing có bán nhiều loại thuốc nhuộm tóc dạng "dầu gội đầu" cho dân thích tự nhuộm ở nhà, điển hình nổi tiếng là Liese Bubble Foam của Kao. Em này lên màu trông yêu lắm, nhìn Nhật khủng khiếp. Em toàn chọn loại này để nhuộm.
    Nhuộm cũng đơn giản lắm, chải tóc cho không bị rối, xịt foam ra tay rồi chà lên đầu, xoa xoa như gội đầu rồi cuối cùng làm thành 1 búi to trên đỉnh dầu, để yên đấy tung tăng đi chơi làm gì thì làm, 30 phút sau gội đầu là xong. Nhưng phải massage đều tay để màu vào từng sợi tóc
    EM gửi các chị link để tham khảo http://web.kao.com/sg/liese/lineup/h.../products.html
    À mà khi tự nhuộm tóc các chị không nên để thuốc quá 45 phút đâu ạ, tổn hại tóc lắm, sau này tóc sẽ xơ cứng và chẻ ngọn khủng khiếp lắm.
    Mình cũng tìm loại kiểu này nhưng ko thấy ở VN bán

Có mẹ nào đã tự nhuộm theo kiểu này chưa ah? Em cũng đang tính cuối tuần này ở nhà hý hoáy đây ah

Trích dẫn Gửi bởi bom_yeu
    Có mẹ nào đã tự nhuộm theo kiểu này chưa ah? Em cũng đang tính cuối tuần này ở nhà hý hoáy đây ah
    bom_yeu đang ở đâu nhỉ? Mình cũng đang định tự nhuộm đây

Em cuũn toàn tự nhuộm ở nhà , cứ mua thuốc xịn nhất cũng chỉ tầm hơn 100k , màu vẫn lên đẹp điên đảo

Các bạn chia sẻ chia tiết luôn cả cách nhuộm, cách bôi thuốc nữa đi? Vì như mọi lần nhuộm mình thấy ng ta bôi thuốc 2 lần, hỏi thì họ kêu thế thì màu chân tóc và đuôi tóc mới đều màu

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!
    Bởi maitan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:16 AM
  4. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM