Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Phương pháp No Poo – gội đầu bằng baking soda có tốt không?

Tóc em có một dạo bỗng nhiên rụng rất nhiều, tóc mỏng trông thấy luôn (hồi trước tóc em dày lắm ạ). Mọi ng bảo có khi do dầu gội. Dạo này rộ lên trào lưu làm đẹp bằng phương pháp “No Poo” – anti tất tần tật các thể loại dầu gội, chuyển sang gội đầu bằng baking soda, dấm táo và nước. Em có lọ mọ lên mấy trang web và blog nước ngoài để xem, thì thu thập được cũng kha khá. Em muốn hỏi có chị nào đã thực hiện chưa, và kết quả ra sao, có tốt ko ạ?
    Đây là những thứ em thu thập được Cách thực hiện No Poo:
    1. Chỉ dùng nước
    Chỉ dùng nước ấm để gội đầu, không sử dụng bất kì thứ gì khác. Phù hợp với tóc thường, còn tóc dầu thì nên tham khảo cách gội với baking soda.
    Ban đầu da đầu sẽ tiết dầu rất nhiều (vì đã quen với việc có dầu gội), gây bết và khó chịu. Nhưng sau khi quen rồi tóc sẽ đẹp hơn.
    2. Gội dầu bằng baking soda, xả lại với giấm táo.
    Hòa lẫn 1 muỗng canh baking soda với 1 ly nước cho đến khi tan hết. Đổ hỗn hợp lên tóc và mát – xa nhẹ nhàng. Sử dụng thay cho dầu gội, Xả sạch lại bằng nước.
    Sau khi gội xong, bạn sẽ có cảm giác da dầu hơi khô. Vì vậy cần xả tóc với giấm táo. Hòa lẫn giấm táo vào nước rồi đổ lên tóc như dầu xả.

Tóc em dạo này cũng hay rụng. Lót dép hóng vụ này.

Mình hồi trước tóc cũng dày lắm, nhưng rồi rụng dần giờ mỏng dí à. Nghe đến phương pháp này thì cũng ham nhưng không biết kết quả như thế nào, không biết ai đã thử nghiệm và ra sao rồi nhỉ.
    Xem được cái này cũng hơi hoang mang: http://kenh14.vn/fashion/nhung-y-kie...0090945441.chn

Tóc mình hồi trước cũng thuộc dạng dày, không hiểu tại sao 2 năm nay tóc rụng quá trời, giờ tóc mỏng dính. Mình cũng thử đủ mọi cách từ dầu gội, thuốc... nhưng cũng k ăn thua. Mà tóc mình rụng nhiều nhất khi gội, mỗi lần gội rụng một nắm nhìn mà xót. Ai đã trị rụng tóc hiệu quả giúp mình với

Mình nghĩ hằng ngày tóc tiếp xúc vs rất nhiều bụi bẩn, nếu chỉ gội bằng nước sẽ ko sạch được hết đâu ạ. Nếu không yên tâm vs hóa chất trong dầu gội hiện nay bạn có thể tìm đến những sản phẩm handmade hoặc bồ kết, vỏ bưởi .... Ngoài ra có thể dưỡng tóc thêm từ dầu dừa, olive ... ủ tóc vs các nguyên liệu tự nhiên như trứng, cafe .. vs lại cũng nên để ý cách gội đầu của mình nữa (<a rel="nofollow" href="http://www.webtretho.com/forum/f3269/meo-goi-dau-dung-cach-ngan-toc-gay-rung-2022064/?utm_campaign=coschedule&utm_source=facebook_page& utm_medium=M%C3%B4i+%C4%91%E1%BB%8F+and+Mi+cong" onclick="ga('send','event', 'LinkOutTrack','http://www.webtretho.com/forum/f3269/phuong-phap-no-poo-goi-dau-bang-baking-soda-co-tot-khong-2021342/', 'http://www.webtretho.com/forum/f3269/meo-goi-dau-dung-cach-ngan-toc-gay-rung-2022064/?utm_campaign=coschedule&utm_source=facebook_page& utm_medium=M%C3%B4i+%C4%91%E1%BB%8F+and+Mi+cong'); " target="_blank">Mẹo gội đầu đúng cách, ngăn tóc gãy rụng</a>)

Em đang dùng phương pháp này nhưng không gội với nước không mà em gội bồ kết túi lọc có bán ở siêu thị và 1/2 quả chanh, em mới thử chưa thấy kết quả rõ rệt nhưng mùi thơm dịu trên tóc rất thiên nhiên, ông xã cứ hít hà hoài và khen lắm chứ không thơm găng gắt như dầu gội

Tu. Sau tết e gặp được 1 cô làm thuốc bên đông y, cô đó tóc rất đẹp v la cô đó làm thốc gội đầu giúp e bằng thảo mộc, là bài thuốc hẳn hoi nên gội hơi công phu xíu nhưng ma e gội được 2 tuần tóc con mọc ra và cọng tóc rất đen chứ k phải tóc con mỏng dính đâu ạ. H e đã bỏ.dầu gội luôn và thấy rất ok với việc gọi bằng thảo mộc. C nên tìm thảo mộc gội nha, đừng gội bằng basking soda vì e thấy dù gì nó cũng là hóa chất ý. Chúc chị có mái tóc đẹp ạ

chị lien.mai ơi chị có thể chia sẻ bài thuốc được không ạ em thử nhiều loại dầu gội rồi mà tóc các ngày càng tệ đi nhiều quá

:P Em là con trai thôi, tóc tai ko dài như mấy chị con gái, mới áp dụng nopoo có hơn tháng. Tóc ít bẩn và mềm hơn trước, ko xơ, gội rất nhanh sạch (sang ra tập thể dục về dội tý nước, vò vò ...sạch). Em xem trên các diễn đàn nước ngoài thấy người ta bảo phải từ 4-6 tháng thì nopoo mới bắt đầu hiệu quả cho con gái. Đến tầm đó hệ bài tiết dầu da đầu nó mới thích nghi và tiết ít dầu hơn. Nên là mấy chị đang định áp dụng thì phải kiên trì nhé đừng có thấy 1,2 tuần đầu mà nản. Nói thật 1,2 tuần đầu cực kì kinh khủng. Đầu tóc bê bết dã man luôn, gội đầu mà cảm giác như vò cái bao tải =)). Em chưa áp dụng Baking soda nên ko biết hiệu quả. Nhưng qua vọc báo nước ngoài, baking soda phải làm cầu kì và chế độ hơn là dùng với nước. Nhiều người làm bừa bãi dẫn đến hỏng tóc, kết cục lại đổ cho nopoo ko hiệu quả. Theo em thì tốt nhất là mấy chị con gái cứ gội nước sạch thôi cho nó ok, thêm tý bồ kết như khixam là được rồi.