Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Làm thế nào để giảm tóc rụng

Mẹ nào có kinh nghiệm trị rụng tóc thì giúp em với. Trước đây tóc em rất dày và ít khi rụng, nhưng nửa năm nay tóc bắt đầu rụng từng mảng, đặc biệt là sau khi gội đầu. Chỉ cần vuốt tóc thôi là rụng đến xót cả ruột. Giờ da đầu em gần như bị hói luôn. Em đã dùng thử 1 số loại của Pantene, Dove nhưng chẳng cải thiện được chút nào, thậm chí xài hàng Mỹ cũng như không. Có mẹ nào giúp em với?

Bạn nên xem lại tình trạng da đầu có gàu hoặc giảm cân dinh dưỡng kém cũng gây rụng tóc đó bạn
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

Cảm ơn mẹ piggy_page123, da đầu mình vẫn bình thường, không thấy xuất hiện của gàu hay chàm. Dinh dưỡng thì mình vẫn ăn như trước đây mẹ piggy ạ.
    Thỉnh thoảng 1,2 tuần mình còn hấp dầu olive để chăm tóc. Mỗi lần như vậy có cảm giác chân tóc lại càng yêu đi thì phải.

Mình cũng đã từng.bị như bạn, rụng mà xót xa cõi lòng luôn. Mình.phải mất 1 thời gian khá dài để tìm được bộ dầu gội thích hợp, hiện mình đang xài.dòng sản phẩm gội đầu ngăn rụng của Oriflame cũng thấy khá ổn. Lúc trc tóc mình rụng cả nắm, bây giờ đỡ hơn nhiều rồi ) nên sử dụng kèm theo tinh chất ngăn rụng cũng tốt hơn đó bạn