Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Mình hóng topic này quá. Tóc mình tóc dầu, sợi nhỏ (vì rụng suốt nên ko to ra được) . Chủ tóp ơi , vào nâng đỡ tinh thần cho mọi người với.Thanks

Nước cốt chanh pha loãng (hoặc ở vùng tớ thì dùng 1 cây có chất chua như cây chua me, quả tai chua, quả bứa...) gội kèm với bồ kết sẽ giải quyết được vấn đề sít tóc do chất dưỡng tóc từ bồ kết bạn ạ. Hương nhu, sả, bưởi... là những cây tăng thêm giá trị mượt tóc, sạch gầu, hương thơm và trị đau đầu cho nồi nước gội đầu.

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    thế mà mình gội bồ kêt ... rồi xả nc chanh cũng vẫn bết ... nặng đầu ... gàu ... ngứa ... rụng tóc thêm nữa ... thấy ghê lắm ... sau bao nhiu lần cố gắng cuối cùng mình từ bỏ hẳn bồ kết ... chắc ko hợp ...

Sống ở bên Sing, bên Nhật đường xá môi trường xanh bong mới hi vọng dùng chanh, bồ kết. Chứ với cái môi trường Hà Nội bụi bặm thế này mình thấy không ổn. Với lại chắc do thói quen, cảm giác nữa.
    Nếu ai dùng bồ kêt, chanh, xả ... cảm thấy ok thì tốt quá. Còn nếu không chịu đc vì bết thì nên tham khảo dầu gội Ichikami Nhật bản.

E lúc trước cũng giống chị chủ top . Đi tìm dầu gội thiên nhiên ko hoá chất . Mà tìm loại ko hoá chất thì tóc chỉ sạch chứ ko mướt như dầu gội bình thường . E cực kỳ đau khổ . Sau do , e tàu ngầm nhiu top pic tren đay . Mới bắt đầu dùng soap handmade ( bồ kết thì e ko bit mua ở dâu , còn nấu thì lích kích quá ... E lười ) lúc đầu dùng chưa quen thì gội xong nó bết dính và hoi lau kho nữa .nhưng j nó ko hoá chất : chỉ chứa dầu dưỡng và tinh dầu nên e khoái lắm + e kết hợp dầu xả là : nha đam + chanh + vai giot dầu dưỡng tóc . Tóc sau khi khô tha hồ thấy bồng bềnh các mẹ ah
    ==>> Kết quả là sau 2 tuần đã có kết quả ngoài sự mong đợi . Tóc e giờ mươt và khoẻ nữa . Đăc biêt là e một tuần chỉ gội 2 -3 lan thôi . Có khi e bận 4 ngày e mới gội 1 lần mà ko hề ngứa nhé . Chi hơi bết nhẹ thôi . Nhìn vao ko ai bit la đã lâu ko gội đâu . Con bạn e nó bảo là nó ko tin dc là tóc 4 ngày ko gôi đâu
    Ai mún bít j cứ hoi e . E là e thik chia se khoảng này lắm

em cũng phải oánh dấu về thử. Tóc rụng tùm lum mà hay ngứa. em gội ngày thứ nhất, ngày thứ 3 là ngứa rồi

Trích dẫn Gửi bởi heo_ham_an178
    E lúc trước cũng giống chị chủ top . Đi tìm dầu gội thiên nhiên ko hoá chất . Mà tìm loại ko hoá chất thì tóc chỉ sạch chứ ko mướt như dầu gội bình thường . E cực kỳ đau khổ . Sau do , e tàu ngầm nhiu top pic tren đay . Mới bắt đầu dùng soap handmade ( bồ kết thì e ko bit mua ở dâu , còn nấu thì lích kích quá ... E lười ) lúc đầu dùng chưa quen thì gội xong nó bết dính và hoi lau kho nữa .nhưng j nó ko hoá chất : chỉ chứa dầu dưỡng và tinh dầu nên e khoái lắm + e kết hợp dầu xả là : nha đam + chanh + vai giot dầu dưỡng tóc . Tóc sau khi khô tha hồ thấy bồng bềnh các mẹ ah
    ==>> Kết quả là sau 2 tuần đã có kết quả ngoài sự mong đợi . Tóc e giờ mươt và khoẻ nữa . Đăc biêt là e một tuần chỉ gội 2 -3 lan thôi . Có khi e bận 4 ngày e mới gội 1 lần mà ko hề ngứa nhé . Chi hơi bết nhẹ thôi . Nhìn vao ko ai bit la đã lâu ko gội đâu . Con bạn e nó bảo là nó ko tin dc là tóc 4 ngày ko gôi đâu
    Ai mún bít j cứ hoi e . E là e thik chia se khoảng này lắm
    Ban dung the nao, loai gi chi cho minh vs. Minh da dau nhu vay do ma con rung nua. Toc thi mong rui ma cu rung hoai. Lai cu sau 1 ngay bat dau bet toc, nhin cai dau chan khoi noi...mat tham mi cuc ky. Help me!!!

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Theo mình dc bik baking soda có tính kiềm manh. Độ pH là 9.5 khi tóc tiếp xúc lớp biểu bì tóc sẽ mỡ ra và k đóng lại dc trong môi trường kiềm. Điều này sẽ gây sơ và khô tóc. Nên phải dùng tới dấm táo pha với nước (có độ pH 3.0 , 4.0) để tạo môi trường acid cho lớp bb đóng lại để bvệ tóc... nhưg việc thúc ép cho lớp bb mở r đóng rất k tốt cho tóc. Nên thời gian đầu tóc bạn sẽ rất là mượt nhưng 1 thời gian sau tóc bạn sẽ từ từ bị phá hủy đó... đến lúc bạn nhận ra thì đã muộn r

em đang thử dùng pp này đây. em dùng ít dầu gội đi, hôm qua thì k dùng dầu gội, cũng hơi bết và mất thời gian gội ạ. em sẽ chuột bạch thêm một thời gian nữa, nhưng cũng k đến nỗi k chịu nổi đâu ạ, chỉ hơi bết xíu thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Mặt bằng chung cư hateco hoàng mai, tiện ích xanh
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-01-2015, 12:07 PM
  2. Vườn treo thêm mảng xanh cho ngôi nhà của bạn
    Bởi kientaonhadep trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-20-2015, 10:53 PM