Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi về bộ sản phẩm trị rụng tóc Foltène

Em chưa gia đình, tóc em rụng nhiều quá, bị hói nhẹ, nhưng tương lai chắc...nặng hơn, đã dùng nguyên lập bộ vichy+ thuốc rồi mà không thấy giảm, đi da liễu cũng hỏng hết, định chuyển sang dùng bộ Foltène và uống Vit hair không biết chị nào đã 2 loại xài chưa, có tác dụng tốt không? tư vấn giúp em với.:Crying:

Tóc bạn giờ sao rồi bạn?

mình cũng bị rụng tương tự, nhưng cũng chưa tìm được giải pháp nào, buồn thê gớm

Sau nhiều năm hành hạ mái tóc với đủ kiểu: nhuộm, ép, uốn. Lại thêm tội không chịu dưỡng nên tóc em xơ xác và rụng tả tơi không thương tiếc, nhất là lúc giao mùa như thế này. Mỗi lần gội đầu hay chải tóc, vơ đc cả nắm tóc rụng. Nhìn mà xót xa! Em đã thử gội đậu bằng bồ kết + lá chanh, tránh xa tất cả các loại hóa chất, kể cả dưỡng. Tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu dừa, tinh dầu sả,... uống vitamin E, biotin đắt đỏ (600k/60 viên) mua từ Đức nhưng tóc em vẫn cứ xơ xác lại hoài xác xơ. Đôi khi mặc một bộ đồ đẹp, nhìn lên mái tóc mà thương. Nó mỏng và không còn quyến rũ nữa. Ra đường thấy mái tóc nào dài bóng khỏe, thèm kinh khủng luôn í. Cách đây 1 tháng em có đọc bài báo về tác dụng của vừng (mè) đen: là siêu thực phẩm cho da và tóc. em phi luôn ra chợ, mua nửa ký vừng đen về, rửa sạch, đãi chất bẩn, phơi nắng cho khô rồi rang chín. đợi nguội thì cho vào máy xay sinh tố, dùng cối xay cho rau củ ấy ạ. Vì ở cửa hàng người ta không xay cho mình đâu, họ xay sẽ ép hết thành dầu, cháy máy. Xay mịn vừng đen rồi trộn với các loại bột đậu: đậu nành, đậu đỏ mắt cua, đậu xanh, đậu đen, đậu ván, đậu phộng, sắn dây. tỉ lệ thì tùy các chị nhé! em chẳng có tỉ lệ gì đâu ạ. Em cho nhiều vừng đen, đậu nành và đậu đen hơn các loại khác. Cho bột thập cẩm vào hũ sạch, cất tủ lạnh (không cất tủ lạnh cũng đc ạ) mỗi ngày uống 2-3 lần, mỗi lần pha 3 thìa với sữa tươi không đường. Ban đầu thì hơi khó uống, chắc do em không cho đường nhưng 1 tuần thì bắt đầu thấy ngon vì vị ngậy của bột đậu. Và kết quả của em: tóc em giảm rụng đáng kể, chỉ còn rụng thưa thớt vài sợi. tóc mọc nhanh hơn, em chưa kịp đo nhưng thấy bạn bè bảo thế tóc con mọc tùm lum trên đầu, nhìn hơi kỳ nhưng em rất sung sướng, đang mơ tưởng về mái tóc dày ngày xưa da em căng mịn và v1 cũng tăng theo. Tiêu hóa tốt hơn, không bị "apple", kể cả khi ăn đồ cay, nóng. Em được biết vừng đen có tác dụng nhuận tràng rất tốt. không bị tăng cân. Cô bạn em vừa sinh con xong bị tóc rụng và da xấu hơn thời con gái, cũng dùng bột thập cẩm này và kết quả là tóc không còn rụng nữa, chỉ rụng 1 vài sợi khi chải đầu; tóc con bắt đầu mọc giảm cân hiệu quả (em sẽ nói về cách nàng í giảm 9kg trong 1 tháng mà con vẫn tăng đều 1,2kg sau các mẹ nhé) da mịn hơn, căng bóng con của bạn í cũng không bị nóng, khó ị nữa Em chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm đã chuột bạch của em. em thấy nó vừa hiệu quả vừa "hạt dẻ cười". Hi vọng sẽ giúp ích đc các mẹ! Các mẹ có thể gia giảm các loại đậu theo sở thích của mình, không nhất thiết phải đầy đủ các loại đậu nhưng những thành phần chính là đậu nành, vừng đen thì phải có. ai muốn tăng size v1 thì nên uống thêm bột sắn dây.
    -------
    Thử áp dụng cách này xem sao nè, kết hợp trong ngoài chắc nhanh có hiệu quả hơn