Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Up cho thông tin bổ ích :LoveStruc:. Không biết có ai giống em ko chứ tóc em dạo này hè bỏ bê nó quá, ra ngoài nắng chang chang ko chịu đội nón, gội đầu khuya không hong khô tóc mà leo lên giường ngủ luôn thành ra sáng dậy tóc bị cong, gãy, nhìn xơ xác thấy thương, lại còn bị rụng tóc nhiều nữa (trước đây rất ít) :Sad: Oánh dấu hôm nào rảnh sẽ thử ^^

còn tóc bị gàu thì sao ha mọi người. Tầm tháng này tự nhiên tóc mình trở bệnh bị gàu :Sick:

Mấy thứ chanh, vỏ bưởi, dấm, dầu gội TD3 mình đã từng dùng qua, mượt thì đúng là rất mượt nhưng nó trung tình, k làm tóc khô đi, cũng k dưỡng ẩm tóc được. Vì thế, tóc ai khô xơ thì vẫn phải dùng thêm dầu xả. Dầu gội TD3 thì k có tính chất tẩy mạnh như các dầu gội quảng cáo trên tv suốt ngày nên thấy tóc mình k xù sau gội nhưng cũng k mềm như khi dùng dầu xả. Giá mà tóc mình đẹp, mình sẽ k dùng dầu xả, đỡ làm ô nhiễm thêm nguồn nước. Nghĩ đến tóc bông xù, xơ tự nhiên mà chán. Các loại dầu vừa mượt, vừa mềm thì đắt quá.

Mình cũng đang dùng dầu gội Thái Dương, trước có dùng cặp gội xả của Davines nhưng thấy Thái Dương dùng thích hơn hẳn, tóc rất mướt. Hồi mẹ mình chỉ cho cái lọ màu xanh ấy, mình chê vì trông nó nhà quê nhưng đúng là dùng rồi thì kết thật. Mua liền mấy lọ để dành.
    Mình làm tóc xoăn, muốn cho tóc bóng khỏe nên không cả dám nhuộm vì sợ xơ tóc. Các bạn có cách nào cho tóc bóng không nhỉ. Mình thích kiểu tóc đen mướt và bóng. Nhìn cá tính chứ không sợ già tí nào. (ghét nhất khi đi cắt tỉa, bọn hàng tóc đứa nào cũng dụ dỗ đi nhuộm còn bảo nhuộm thuốc tốt thì tót bóng hơn, chả biết có thật không nhỉ?)
    Thích tóc bóng như thế này

Trích dẫn Gửi bởi moko
    Mình cũng đang dùng dầu gội Thái Dương, trước có dùng cặp gội xả của Davines nhưng thấy Thái Dương dùng thích hơn hẳn, tóc rất mướt. Hồi mẹ mình chỉ cho cái lọ màu xanh ấy, mình chê vì trông nó nhà quê nhưng đúng là dùng rồi thì kết thật. Mua liền mấy lọ để dành.
    Mình làm tóc xoăn, muốn cho tóc bóng khỏe nên không cả dám nhuộm vì sợ xơ tóc. Các bạn có cách nào cho tóc bóng không nhỉ. Mình thích kiểu tóc đen mướt và bóng. Nhìn cá tính chứ không sợ già tí nào. (ghét nhất khi đi cắt tỉa, bọn hàng tóc đứa nào cũng dụ dỗ đi nhuộm còn bảo nhuộm thuốc tốt thì tót bóng hơn, chả biết có thật không nhỉ?)
    Thích tóc bóng như thế này
    dùng thêm Argan oil nhé bạn, bóng mà k bết mềm cực kỳ, hoàn toàn thiên nhiên.

ai khô xơ tóc, muốn dưỡng thêm sau gội hoặc dùng chung với dầu gội thì mua em này nhé !
    dùng nó rồi thì các laọi shampoo khác bị thất sủng hết. Nhất là ai tóc hư tổn nặng

Trích dẫn Gửi bởi intercode
    ai khô xơ tóc, muốn dưỡng thêm sau gội hoặc dùng chung với dầu gội thì mua em này nhé !
    dùng nó rồi thì các laọi shampoo khác bị thất sủng hết. Nhất là ai tóc hư tổn nặng
    Em này có dễ mua không bạn ơi. Ở HN thì mua ở đâu, tóc mình tệ quá, như rơm ý, hi vọng với sự giới thiệu của bạn sẽ cải thiện được mái tóc. Tks bạn

các chị gội đầu có thể pha tý dầu olive or dầu dừa loại extra virgin để gội tóc sẽ bóng và mềm mượt rất nhìu, vừa ktế lại đỡ tốn time. Có thời gian ủ tóc thì có thể ủ bằng dầu y như vậy

@ intercode: hi chị ơi nó là loại dẦu gì đấy chị?? Tóc em thì sờ mềm mượt lắm rồi nhưng mà nó chả bóng gì cả, thế mới đau em chứ...
    @ huong_co_mat: chị thử dùng oliu loại như pe_niky bảo dành cho tóc nhờn, dầu dừa dùng cho tóc khô. Mấy loại đấy cũng rẻ mà dùng được lâu lắm à. Dầu dừa cũng có tác dụng trị gàu luôn, nguyên nhân gây ra gàu cũng có thể do dầu gội thừa dưỡng chất với tóc, hehe em nói mò thôi chị nhé!!

các chị ơi, có chị nào dùng tinh dầu vỏ bưởi rùi trộn với dầu gội k ạ, e đang dùng dầu gội thái dương nhưng cải thiện chưa đk mấy, hjx, tóc e giòn và dễ gãy cực, cũng rụng và yếu nữa, mùa này ở quê e ko có bưởi hjx, e định mua tinh dầu bưởi đó mà chưa bít sài hoặc thấy ít chị dùng quá