Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Phục hồi cho tóc đẹp, bóng mượt chỉ trong 6 ngày :D

Tình cờ đọc được bài báo trên kenh 14 , thấy hay hay post lên cho mọi người cùng tham khảo xem.
    Ngày 1 : Tạm biệt mái tóc xơ rối với trà xanh
    - Cho 2 túi trà xanh ( trà túi lọc nhé ) vào 1 cái bát, rồi cho 1 lượng nước sôi vào ngâm, đổ khoảng gần đầy bát nhé, đậy nắp lại,và chờ đến khi nguội hẳn mang xả tóc sau khi gội đầu
    Ngày 2 : Phục hồi tóc hư tổn với hỗn hợp ủ tóc chuối - sữa chua không đường - dầu olive
    - Liều lượng trộn lại giữa các thứ đây :
    + 1/2 quả chuối , nếu chuối vừa vừa thôi thì bỏ vào cả trái cũng được.
    + 2 thìa sữa chua
    + 1 thìa dầu olive
    Ủ tóc bằng hỗn hợp trên trong khoảng 10p rồi xả lại bằng nước sạch
    Ngày 3 : Tăng khả năng hấp thụ của tóc bằng bạc hà
    Cái này cũng đơn giản thôi, chỉ cần cho 1 vài lá bạc hà vào 1 cái bát, rồi đổ nước sôi vào ngâm, đến khi nước nguội lạnh , vớt lá bạc hà ra, dùng nước đó xả tóc ( nhớ là lá bạc hà tươi nhé, chừng 1 nắm tay thôi), ủ lên, massage nhẹ chừng 2p, rồi xả lại với nước
    Ngày 4 : Nuôi dưỡng chân tóc cùng táo, banking soda ( muối nở ), nước có gas
    - Táo nghiền nhỏ, trộn đều cùng 80ml nước có gas, thêm 2 thìa muối nở, ủ tóc trong 15p rồi gội sạch
    Ngày 5: cung cấp vitamin dưỡng ẩm cùng quả bơ và mayonaise
    Nạo hết ruột của 1 trái bơ, trộn chung với 110g mayonaise,ủ tóc 30p rồi gội lại với nước
    Ngày 6 : Giúp mái tóc suôn mượt với họ nhà quýt, cam...theo mình thì chanh cũng tốt lắm đấy và banking soda ( muối nở)
    Cho muối nở vào nước cam( cam 2 trái nhé ), muối này dùng chừng 1 thìa lưng nhé. rồi ủ tóc với hỗn hợp chừng 15p rồi xả lại với nước
    Chú ý thêm này :
    - Massage mái tóc ít nhất 2 lần một tuần.
    - Bảo vệ tóc khỏi ánh nắng mặt trời trực tiếp.
    - Ăn nhiều thực phẩm lành mạnh cho mái tóc thêm khỏe khoắn và bóng mượt từ bên trong.
    - Cắt tóc thường xuyên để không phải sở hữu một mái tóc chẻ ngọn
    Nguồn : http://kenh14.vn/c91/201107130916029...ong-6-ngay.chn
    Clip trong link đấy, nếu muốn xem clip thì mọi người cứ vào link trên là được,. Chúc mọi người có được mái tóc đẹp hơn nhé....^^

up lên cho các mẹ tham khảo nào , trôi quá

Mình có một cách đơn giản hơn rất nhiều! Do mình bị rụng tóc mà tìm ra cách này. Dùng dầu gội đầu Thái Dương thảo dược chống rụng tóc mà tiệm thuộc nào cũng bán, loại thái dương 3 đó. Thêm dầm táo pha thật loãng làm dầu xả nữa là tóc mướt rượt, thẳng tưng dù có cột tóc khí thế. Khỏi cần duỗi gì luôn.

hj cái này trên kênh 14 có đăng dưng mờ phức tạp quá, e thì lười, đợt này k hỉu sao tóc rụng tơi tả, huhu.
    Cái thái dương 3 ý e dùng chai thứ 2 ùi mừ sao thấy lúc gội thì mượt, lúc khô thì rối,tóc hơi giòn giòn ý.
    chị nào có kinh nghiệm cho e hỏi ủ tóc bằng chè khô pha rùi ý hoặc chè tươi đk ko, chứ chè túi lọc thì mua ở đâu ạ

Cảm ơn nha, tóc mình dạo này cực xấu, để hôm nào rảnh thử làm xem

Trích dẫn Gửi bởi coioilacoi
    Mình có một cách đơn giản hơn rất nhiều! Do mình bị rụng tóc mà tìm ra cách này. Dùng dầu gội đầu Thái Dương thảo dược chống rụng tóc mà tiệm thuộc nào cũng bán, loại thái dương 3 đó. Thêm dầm táo pha thật loãng làm dầu xả nữa là tóc mướt rượt, thẳng tưng dù có cột tóc khí thế. Khỏi cần duỗi gì luôn.
    mình k bị rụng tóc nhưng cũng gội dầu gội dược thảo Thái Dương 3 chai màu xanh lá (mùi thảo dược) rất tuyệt nhé ! Ngoài ra dùng thêm xả vỏ bưởi tươi. Hôm nào lazy or k có bưởi thì gôi Thái Dương 3 khỏi xả vẫn mượt vô cùng. Nó có 2 mùi nếu ai k thích thảo dược thì dùng chai màu đỏ mùi hoa cỏ. Giá 40k mua tại các nhà thuốc hoặc ai ở HN thì search google có cty của nó luôn. Ai ở HCM thì mua ở nhà thuốc. Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ !
    Vỏ bưởi tươi đi xin mấy ng bán bưởi cho k biếu không. Về nhà rửa bào vỏ xanh bỏ cùi trắng, đun nc sôi rồi thả phần vỏ ấy vào nồi + nửa quả chanh. 30p là ok nếu gội nóng ấm, nếu k thích thì để thêm vài phút cho nguội ( Mình toàn sáng / trưa nấu rồi để tối gội , ngày nào làm ngày ấy nó mới thơm nha ! ). Đặc biệt K cần đun vì hơi nc giúp vỏ nhả hết tinh dầu , làm chanh mềm nhũn như hầm ý . Xong dùng tay bóp bỏ bã, lọc qua bông cho sạch bụi rồi đem xả thay dầu xả. Mượt thơm vô cùng nếu dùng với shampoo Thái Dương 3 , người yêu cứ gọi là mê đắm đuối !.
    Cuối tuần ủ đuôi tóc bằng dầu oliu hay dầu dừa (1/3 độ dài tóc nha chứ k chơi cả đầu ).
    1 2 tháng là tóc đẹp chứ k cần cầu kỳ chuẩn bị gì hết. Gần 2 năm mình cứ làm vậy , rẻ mà k sợ sau này rụng tóc (cơ man là mình k có nhuộm nên tóc đen như mun)

Dầu gội Thái Dương thì con nhỏ em mình nó cũng đang dùng, 4k 1 gói hay sao ấy, nó mua ở tiệm thuốc tây, dùng tới nay, nó không gội nữa, thấy dạo này tóc nó cũng khỏe hơn rồi, gói màu đỏ ấy, Mới đầu mình cứ tưởng kem chống nắng, tại nhìn xa xa , thấy hình mặt trời, thêm màu trắng đỏ, cứ tưởng sunplay =))

Trích dẫn Gửi bởi Black.rose
    Dầu gội Thái Dương thì con nhỏ em mình nó cũng đang dùng, 4k 1 gói hay sao ấy, nó mua ở tiệm thuốc tây, dùng tới nay, nó không gội nữa, thấy dạo này tóc nó cũng khỏe hơn rồi, gói màu đỏ ấy, Mới đầu mình cứ tưởng kem chống nắng, tại nhìn xa xa , thấy hình mặt trời, thêm màu trắng đỏ, cứ tưởng sunplay =))
    Dầu gội Thái dương chỉ 9k một dây 10 gói bạn à. Mình thoa dầu oliu khoảng nữa giờ rồi gội đầu với dầu TD sau đó xã bằng nước dấm táo pha loãng .Tóc rất mượt và giảm rụng hẳn.

Trích dẫn Gửi bởi intercode
    mình k bị rụng tóc nhưng cũng gội dầu gội dược thảo Thái Dương 3 chai màu xanh lá (mùi thảo dược) rất tuyệt nhé ! Ngoài ra dùng thêm xả vỏ bưởi tươi. Hôm nào lazy or k có bưởi thì gôi Thái Dương 3 khỏi xả vẫn mượt vô cùng. Nó có 2 mùi nếu ai k thích thảo dược thì dùng chai màu đỏ mùi hoa cỏ. Giá 40k mua tại các nhà thuốc hoặc ai ở HN thì search google có cty của nó luôn. Ai ở HCM thì mua ở nhà thuốc. Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ !
    Vỏ bưởi tươi đi xin mấy ng bán bưởi cho k biếu không. Về nhà rửa bào vỏ xanh bỏ cùi trắng, đun nc sôi rồi thả phần vỏ ấy vào nồi + nửa quả chanh. 30p là ok nếu gội nóng ấm, nếu k thích thì để thêm vài phút cho nguội ( Mình toàn sáng / trưa nấu rồi để tối gội , ngày nào làm ngày ấy nó mới thơm nha ! ). Đặc biệt K cần đun vì hơi nc giúp vỏ nhả hết tinh dầu , làm chanh mềm nhũn như hầm ý . Xong dùng tay bóp bỏ bã, lọc qua bông cho sạch bụi rồi đem xả thay dầu xả. Mượt thơm vô cùng nếu dùng với shampoo Thái Dương 3 , người yêu cứ gọi là mê đắm đuối !.
    Cuối tuần ủ đuôi tóc bằng dầu oliu hay dầu dừa (1/3 độ dài tóc nha chứ k chơi cả đầu ).
    1 2 tháng là tóc đẹp chứ k cần cầu kỳ chuẩn bị gì hết. Gần 2 năm mình cứ làm vậy , rẻ mà k sợ sau này rụng tóc (cơ man là mình k có nhuộm nên tóc đen như mun)
    Thanks e vì đã chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc tóc nhé! E cho c hỏi là e đun vỏ bưởi trong 30p hay đun nước sôi, thả vỏ bưởi rồi tắt lửa ủ
    30' vậy?

Trích dẫn Gửi bởi cun_phuong
    Thanks e vì đã chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc tóc nhé! E cho c hỏi là e đun vỏ bưởi trong 30p hay đun nước sôi, thả vỏ bưởi rồi tắt lửa ủ30' vậy?
    đun nc sôi xong ( đun bình ) , thả vỏ bưởi + nửa quả chanh vào xoong => đổ nước sôi vào vừa vừa thôi chị nhé ( chị sẽ có kinh nghiệm ước lượng độ vừa sau vài lần nấu ) =>lúc này mùi thơm vô cùng. Chị đậy nắp cho hơi làm mềm chanh và nhả hết tinh dầu ra. Cách làm này đợ tốn gas.
    Nó áp dụng cả việc hầm xương và các loại củ, hầm trong 15 20p rồi tắt bếp đậy nắp, hơi nóng sẽ làm mềm và chín đồ ăn,