Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    nhưng các mẹ ơi cửa hàng nào dùng thuốc nhuộm L'oreal vậy? Em cũng đang muốn nhuộm tóc mà nên nhờ các mẹ tư vấn với.

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Mình đang muốn nhuộm tóc để trông có vẻ hiện đại và trẻ trung một chút. Nhưng tóc mình hiện tại đang hơi xơ xác. Tình trạng tóc bóng dầu, khi mới gội đầu xong thì trông thô ráp. Mẹ nào biết loại thuốc nhuộm nào tốt thì bảo em với.:Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi Precious241007
    Mình đang muốn nhuộm tóc để trông có vẻ hiện đại và trẻ trung một chút. Nhưng tóc mình hiện tại đang hơi xơ xác. Tình trạng tóc bóng dầu, khi mới gội đầu xong thì trông thô ráp. Mẹ nào biết loại thuốc nhuộm nào tốt thì bảo em với.:Smiling:
    Tóc bạn có vẻ...phức tạp nhỉ! Xơ xác, thô ráp thì thông thường hay đi đôi với khô, chứ của bạn lại...bóng dầu à?
    Theo mình, nếu tóc đang ở tình trạng yếu (xơ xác,...) thì không nên nhuộm vì sẽ làm tóc càng tệ hơn. Tốt nhất, bạn nên cắt hết hoặc bớt chỗ xơ xác đi, chịu khó dưỡng (hấp, ủ loại phù hợp với tóc) một thời gian, khi tóc đã ''khoẻ'' hơn thì mới nhuộm.
    Thuốc nhuộm mà mình thấy ok là Davines. Nhuộm xong, tóc mềm và lên màu đẹp.

Chắc câu văn của em hơi lộn xộn rồi. Tóc em là tóc dầu (cứ hai ngày không gội là tóc bết lại trông kinh lắm) nhưng vừa gội xong thì trông có vẻ khô (em dùng từ xơ xác có vẻ hơi cường điệu quá:Battin ey. Mẹ nào có kinh nghiệm về khoản này chỉ dẫn em với.

Nhuộm tóc thì nên dùng Olive mấy mẹ ạ, dùng Davines cũng được nhưng mầu khó lên hơn, chỉ dành cho tóc hư tổn thôi

Mình thì nhuộm tóc toàn dùng của Goodwell thôi

Trích dẫn Gửi bởi halinh71183
    Mình thì nhuộm tóc toàn dùng của Goodwell thôi
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Goodwell có phải là sản phẩm nhuộm tóc của Đức, không chứa ammonia đúng không bạn. Bạn nhuộm loại này có giữ màu lâu không. Mua thuốc này ở đâu vậy bạn.
    Cám ơn bạn tư vấn nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Hana
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Goodwell có phải là sản phẩm nhuộm tóc của Đức, không chứa ammonia đúng không bạn. Bạn nhuộm loại này có giữ màu lâu không. Mua thuốc này ở đâu vậy bạn.
    Cám ơn bạn tư vấn nhé!
    Theo em đuợc biết thì cái này chỉ có mấy salon tóc phân phối bên ngoài không bán thì phải, em nhuộm màu này thấy bền màu và không sơ, hà nội có Tuấn Bà Triệu, Minh Phuơng Trần Quốc Toản, Duy Hạ Hồi, em nhuộm ở Duy ạ

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Hana
    Thanks bạn nhé. Mình sẽ qua chỗ Duy Hạ Hồi, vì nhà mình cũng gần đó. Mình chỉ băn khoăn là hiện tại, tóc ''lỡ'' nhuộm màu hơi sẫm, không biết muốn nhuộm sáng hơn có lên được màu không (hay phải tẩy thì hại tóc lắm). Bạn nhuộm ở đó hết bao nhiêu vậy.
    Em nghĩ họ sẽ pha tỷ lệ để lên đuợc màu nếu màu đó ko quá sáng chứ chị đừng dại tẩy tóc kẻo thành rơm, lâu rồi em không nhuộm vì bây giờ em để Vic mới nên ngắn cũn đi nối tóc còn bị từ chối vì ko có chân tóc để nối

Àh, chị gần Duy thì cắt thử tóc ở đó chưa? Ngày xưa em cắt tóc dài đang phân vân ko biết cắt ngắn có đẹp không để em thử

Các Chủ đề tương tự

1. Có thể trộn 2 màu thuốc nhuộm tóc không???
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 04:41 AM
  2. Chia sẽ thuốc gội nhuộm tóc màu
    Bởi nhavanhoc trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-23-2015, 11:17 PM
  3. Thuốc nhuộm tóc không amoniac và ppd
    Bởi anhsaoviet01 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-19-2015, 06:30 PM
  4. Trả lời: 19