Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng

Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?

Chào các mẹ thông thái, em rất thích thay đổi các kiểu tóc khi đi chơi, đi học, mà cứ phải đến salon thường xuyên thì hao tiền quá mà cũng ko có thời gian, nên em dự định mua 1 máy tạo kiểu tóc để tự làm ở nhà cho tiện. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em chọn 1 máy cho phù hợp với, loại đa năng có thể làm xoăn các kiểu và duối nhẹ, em google thấy có nhiều mẫu, nhiều nhãn hiệu quá, xách tay cũng có, trong nước cũng ko kém cạnh, mà chỉ có mỗi hiệu Panasonic là còn thấy quen quen 1 chút mà cũng có nhiều dòng sản phẩm (em vốn gà mờ trong mấy việc này lắm:Sad: )
    À mà nhờ các mẹ tư vấn cho em cách sử dụng nữa nha, e vốn cực kì vụng về Nếu có nhãn hàng nào tốt mà ko có ở VN cũng dc, vì sắp tới e có người nhà ở Mỹ về có thể nhờ mua giùm, quan trọng là chất lượng tốt (vì dùng lâu dài mà^^), giá cả từ 2tr trở xuống là tuyệt vời nhất rùi
    Thank các mẹ nhiều nhiều:Rose::Rose::Rose:

up up cho các mẹ vào trả lời nhé^^

chị ơi,nếu chị muốn đổi kiểu tóc xoăn thì k nên mua máy làm xoăn đâu như thế hại tóc lắm
    giờ nó có bộ làm xoăn không dùng nhiệt Curlformer đó? Trước khi đi ngủ chị cuốn lô sáng ra là tóc đã xoăn rồi:d http://vnexpress.net/gl/doi-song/mua...0/11/3ba23876/

Bạn muabenanh ơi, bạn đã dùng cái này chưa? Mình đọc bài báo trong link của bạn thì thấy nó ghi đa số hàng này là từ China qua, ko biết dùng có tốt như quảng cáo ko?
    Tóc mình hiện h đang là tóc duỗi, mình muốn thỉnh thoảng làm tóc xoăn gợn sóng thì dùng cái này có hiệu quả ko nhỉ?
    Mẹ nào dùng cái này rồi cho mình thêm ý kiến với, giá thì cũng rẻ đó, mà hàng made in China là tự nhiên mình hơi bị e dè. Ôi tóc với tai, con gái đúng là cực khổ vì làm đẹp

tớ thấy nhiều người dùng cái này lắm hiệu quả nữa? không dùng nhiệt nên chẳng hại tóc mình
    tóc ấy duỗi dùng cái này nó lên sóng đẹp có đứa bạn tớ dùng rồi, mua hình như là 180/hộp có khoàng hơn chục ống, ấy vào youtube có phần hướng dẫn cuốn lô đấy

Trích dẫn Gửi bởi ilangilang
    Bạn muabenanh ơi, bạn đã dùng cái này chưa? Mình đọc bài báo trong link của bạn thì thấy nó ghi đa số hàng này là từ China qua, ko biết dùng có tốt như quảng cáo ko?
    Tóc mình hiện h đang là tóc duỗi, mình muốn thỉnh thoảng làm tóc xoăn gợn sóng thì dùng cái này có hiệu quả ko nhỉ?
    Mẹ nào dùng cái này rồi cho mình thêm ý kiến với, giá thì cũng rẻ đó, mà hàng made in China là tự nhiên mình hơi bị e dè. Ôi tóc với tai, con gái đúng là cực khổ vì làm đẹp
    Giờ có loại hàng sg và hàng tq mà c ,c mua loại hàng sg ý ạ

nếu thỉnh thoảng làm chị ra tiệm cho chắc tốn ít xiền mà người ta có xịt dầu bóng nước dưỡng cho tóc ... chứ tóc duỗi mà làm xoăn công nghệ ở nhà vầy coi bộ khó ra mà ra thì mình cũng ko ưng lắm đâu ^^ em góp ý thôi
    Tự làm = máy dễ làm hư tổn tóc lắm, chị có mái tóc đẹp giữ cẩn thận chứ nhìn tóc em em chỉ muốn cạo =.="

Máy duỗi hoặc uốn tóc em nên mua loại có phủ 1 lớp ceramic, vừa làm cho lọn tóc bóng mượt hơn lại đỡ hại tóc. Panasonic la 1 hãng nổi tiếng về các sản phẩm điện tử gia dụng nhưng máy tạo kiểu tóc của nó ko hề tốt, chị đã từng dùng cái bộ làm tóc đa năng của nó và thấy ko thích lắm.
    Máy của Sedu hoặc Solia đều rất tốt, không thì giá rẻ hơn có Hot tools, Babyliss.... Máy duỗi tóc loại 1'' thì có thể dùng để làm xoăn luôn nhưng tốt nhất sắm 1 cái làm xoăn chuyên dụng thì thao tác làm sẽ nhanh hơn, đỡ tốn time. Mấy máy này làm rất dễ, chị tóc dài đến thắt lưng tự làm hết 15'-20' cho duỗi và 30'-40' cho làm xoăn. Em nhớ dùng thêm xịt dưỡng chống nhiệt cho tóc trước khi làm để tóc ko bị hỏng
    Bonus thêm cái hình cây nhà lá vườn ^o^

Trích dẫn Gửi bởi MoonieH
    Máy duỗi hoặc uốn tóc em nên mua loại có phủ 1 lớp ceramic, vừa làm cho lọn tóc bóng mượt hơn lại đỡ hại tóc. Panasonic la 1 hãng nổi tiếng về các sản phẩm điện tử gia dụng nhưng máy tạo kiểu tóc của nó ko hề tốt, chị đã từng dùng cái bộ làm tóc đa năng của nó và thấy ko thích lắm.
    Máy của Sedu hoặc Solia đều rất tốt, không thì giá rẻ hơn có Hot tools, Babyliss.... Máy duỗi tóc loại 1'' thì có thể dùng để làm xoăn luôn nhưng tốt nhất sắm 1 cái làm xoăn chuyên dụng thì thao tác làm sẽ nhanh hơn, đỡ tốn time. Mấy máy này làm rất dễ, chị tóc dài đến thắt lưng tự làm hết 15'-20' cho duỗi và 30'-40' cho làm xoăn. Em nhớ dùng thêm xịt dưỡng chống nhiệt cho tóc trước khi làm để tóc ko bị hỏng
    Bonus thêm cái hình cây nhà lá vườn ^o^
    Chị ơi chị cho em hỏi xịt dưỡng chống nhiệt của chị hiệu gì được không ạ, và sau khi uốn chị có xịt keo hay là cái gì cho nó giữ nếp ko? em thấy chị kinh nghiệm trong chuyện làm tóc này quá nên hỏi ạ ^^ :P Cám ơn chị nhiều.

Chà, vấn đề này em khá quan tâm vì tóc em vốn tự nó xoăn nhưng chẳng có "quy tắc" gì cả, mà muốn mua 1 cái hot tools 1.5 inc ở VN thì mua sao vậy các chị ơi?

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!
    Bởi maitan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:16 AM
  4. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM