Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

cách phục hồi tóc hư tổn do sử dụng nhiều hóa chất.

Các mẹ ơi! Tình hình là tóc e sau vài năm chinh chiến với nhuộm và ép thì bây giờ đã bị hư tổn nặng nề. Sợi tóc mỏng, khô, chẻ ngon và dễ đứt gãy không khác gì mớ rơm ạ.Em cũng đã dùng đủ loại từ phương pháp thiên nhiên nhu ủ trứng, dầu oliu,... đến ủ lạnh Nou Nou rùi mà chẳng cải thiện mấy. Em muốn hỏi các mẹ phương pháp phục hồi lại tóc : nên dùng dầu gội và ủ loại nào, dưỡng loại nào phù hợp với tình trạng tóc như của e Em đọc nhiều thông tin mà tẩu hỏa nhập ma quá. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

Tớ chả tin loại dầu gội nào cả đâu. Thấy bh toàn pha lung tung hết. Cứ dầu mấy hãng thường như Dove, Rejoice,.. là được. Miễn hợp tóc.
    Tóc tớ sau 4 lần nhuộm, 7 lần xoăn, 2 lần ép thì cũng như sợi rơm. Đợt này mới chăm dưỡng lại tí. Nửa tháng hấp 1 lần nè. Tự ủ dầu dừa ở nhà nè/. Dầu olive hok tác dụng như dầu dừa đâu. Nhưng tớ thấy nhanh hồi phục nhất vẫn là thi thoảng đi cắt bớt độ 3-5cm đi. Bớt phần tóc hỏng mà phần tóc ở lại cũng bóng, mềm hơn. TÓc đỡ gãy rụng hơn nhiều vì ko vướng những đoạn xơ rối đó làm đứt nữa
    À quên nữa là tớ hấp tóc bằng Davines loại màu hồng hồng ý. Hấp xong tóc mùi hơi hắc.

Thanks bạn mèo nhé! Tóc t có 1 đặc điểm là cứ đổi dầu gội là nó mượt đc 2, 3 lần đầu gì đấy rồi lại đâu vào đấy. Ây dùng dầu dừa có thấy tóc cải thiện nhiều k?

Tớ dùng thấy ổn đấy. Có điều tớ lười lắm. Mới đầu tự làm dầu dừa cơ. Đáng lẽ 1 tuẩn tự ủ dầu dừa 1,2 lần thì có tác dụng tốt nhưng tớ hok có nhiều time + lười nên 1 tháng mới dùng đc 1 lần. Có đợt dùng chăm thì thấy tóc đỡ rụng và khỏe hơn. Ấy dùng dầu olive cũng được,. Tùy chất tóc từng người, chị ở cơ quan tớ chăm dùng olive lại khen tốt hẳn

có 1 cách đơn giản ạ, e đã chuột bạch...tóc e cũng khô, ngọn tóc chẻ ngọn...phần chẻ ngọn không còn cách nào là tỉa dần đi...gội đầu sạch, ủ với hấp dầu...để khô tự nhiên, khi tóc se se thì bôi lotion vaseline conditioning healthy hand &nail vào phần ngọn tóc hư tổn, nên làm như vậy trc khi đi ngủ...1 thời gian sẽ cải thiện đáng kể... tóc e bây giờ đã bớt khô rùi...nhưng khi làm tóc ngoài tiệm vẫn phải rón rén...

Trích dẫn Gửi bởi MeoBeo487
    Tớ dùng thấy ổn đấy. Có điều tớ lười lắm. Mới đầu tự làm dầu dừa cơ. Đáng lẽ 1 tuẩn tự ủ dầu dừa 1,2 lần thì có tác dụng tốt nhưng tớ hok có nhiều time + lười nên 1 tháng mới dùng đc 1 lần. Có đợt dùng chăm thì thấy tóc đỡ rụng và khỏe hơn. Ấy dùng dầu olive cũng được,. Tùy chất tóc từng người, chị ở cơ quan tớ chăm dùng olive lại khen tốt hẳn
    ừa giống tớ. tớ dùng dầu dừa không thấy mềm mượt bằng dầu olive đâu. tớ vẫnur tóc bằng trứng gà và dầu oliu tóc cũng bớt xơ. nhưng mà tớ tiếc không nỡ cắt mấy cái đuôi tóc vì nuôi mãi mới được 1 tí dù biết là phải cắt cái đuôi đi.
    à đã Ai dùng dầu gỘi xả Kesasy của HÀN qUỐC chưa ạ?

Trích dẫn Gửi bởi vannghi110708
    có 1 cách đơn giản ạ, e đã chuột bạch...tóc e cũng khô, ngọn tóc chẻ ngọn...phần chẻ ngọn không còn cách nào là tỉa dần đi...gội đầu sạch, ủ với hấp dầu...để khô tự nhiên, khi tóc se se thì bôi lotion vaseline conditioning healthy hand &nail vào phần ngọn tóc hư tổn, nên làm như vậy trc khi đi ngủ...1 thời gian sẽ cải thiện đáng kể... tóc e bây giờ đã bớt khô rùi...nhưng khi làm tóc ngoài tiệm vẫn phải rón rén...
    lotion này mua ở đâu bạn nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi oanhkiều
    ừa giống tớ. tớ dùng dầu dừa không thấy mềm mượt bằng dầu olive đâu. tớ vẫnur tóc bằng trứng gà và dầu oliu tóc cũng bớt xơ. nhưng mà tớ tiếc không nỡ cắt mấy cái đuôi tóc vì nuôi mãi mới được 1 tí dù biết là phải cắt cái đuôi đi.
    à đã Ai dùng dầu gỘi xả Kesasy của HÀN qUỐC chưa ạ?
    giống t quá, nuôi mãi mới dài đc 1 tí mà cắt đi thì tiếc. T ủ tóc bằng trứng gà và dầu oliu cũng thấy đỡ khoảng đc 3 lần rồi lần sau ủ nó nhờn rùi hay sao í. Sao ra đường nhìn các chị em tóc đẹp mà...chẹp chẹp...thèm thế. Mấy diễn viên Hàn Quốc dùng cái je mà tóc bóng đẹp thế nhỉ? chứ mặt t chỉ hợp tóc nhuộm thôi mà lần nào nhuộm xong tóc cũng hỏng cả đi dù nhuộm thuốc xịn.haizzz!

Trích dẫn Gửi bởi MeoBeo487
    Uh t cũng định dùng thử dầu dừa xem sao, mấy thứ làm đẹp có ng hợp người không ấy nhỉ? T buồn về cái mái tóc xơ mướp of mình lắm.

Hồi tớ cũng bị hư tổn nhiều do uốn tóc rồi lại duỗi tóc ra.
    Đợt đó tóc tớ nó khô gì đâu nhìn thảm, bận đồ đẹp nhìn cái tóc cũng chán
    Tớ dùng dầu gội Tsubaki trắng cho tóc hư tổn. Cả bộ có dầu gội, dầu xả, dầu hấp .Dùng tất cả đc 1 bộ thì tóc tớ không còn chẻ ngọn , tất nhiên phần chẻ ngọn cũ vẫn phải cắt, nhưng vẫn không bị chẻ ngọn nữa. HIhi, vui hết biết bi giờ tóc đã hết hư rồi, tớ chuyển sang dùng Tsubaki bộ vàng nuôi tóc và da đầu khỏe mạnh, àh, còn có bộ màu đỏ thì làm tóc mềm mượt hơn.
    Dạo này tớ còn dùng thêm Argan Oil nữa. Mua ở chị meoheoo mua hũ share dùng thử. Cái này đc ca tụng quá chời nè, bạn cứ search tham khảo
    Cam đoan bạn dùng cũng sẽ rất thích. Không hối hận đâu, tớ gội đầu xogn còn ẩm đổ ra một ít ra bàn tay, sau đó thoa đều, rồi luồn đều vào tóc,mùi cũng cực kì cực kì dễ thương bạn ơi. Tóc giờ thì mềm mượt, kiểu mềm mượt như tóc mấy đứa bé đó, chứ k phải bết đâu .
    Chưa bao giờ nghĩ tóc lại mềm đc bi giờ. Bữa nào tớ qua "bụp" luôn hũ full
    Bạn cứ dùng song song bộ Tsubaki đó vs Argan oil treatment đó đảm bảo, tóc không khô nữa đâu.
    bạn cứ tham khảo nhé, đây là ý kiến riêng của tớ