Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cảnh báo lừa đảo khi làm tóc tại Salon Quý My My tại địa chỉ (Số 6 Bàn Cờ, phường 3, Quận 3, TP.Hồ Chí Minh)

Cảnh báo lừa đảo khi làm tóc tại Salon Quý My My tại địa chỉ (Số 6 Bàn Cờ, phường 3, Quận 3, TP.Hồ Chí Minh) Chị em nên tránh xa kẻo tiền mất tật mang. Cây kéo vàng để cho đẹp mặt chứ làm chả ra gì.
    Tuần trước mình có đặt 2 voucher làm tóc trên Hotdeal tại Salon Quý My My. Tiệm rất vắng nên bán Voucher nham nhảm trên mạng. Thường mình đi làm đầu hết 7~800k là cùng, vậy mà lần này mình tính luôn 2 voucher thì mất hơn 1tr đồng để mua cục tức. Em viết bài này với mục đích tâm sự và cảnh báo chị em nên tránh xa tiệm Salon này. Ấn tượng đầu tiên là tiệm tóc vắng hoe!
    Hơi ngạc nhiên vì cuối tuần mà tiệm không có khách nào, thường thì cuối tuần các tiệm Salon bình thường khá tấp nập các chị ạ.
    Bước vào tiệm thì một anh nhân viên chạy ra tư vấn này nọ có vẻ nhiệt tình. Mình bảo muốn uốn đuôi và nhuộm. Anh ta nói nên uốn tóc thôi chứ đừng nhuộm nó duỗi mất tóc, nếu muốn nhuộm thì tuần sau quay lại. Em khá ngạc nhiên vì trước giờ đi làm tóc chỗ nào cũng kêu làm luôn. Tưởng thật thà ai dè bịp bợm, có voucher cũng như không.
    Ổng kêu mình uốn đuôi nhưng phần thân tóc phải kéo ra, chân tóc phải uốn phồng mới đẹp. Mình nghe cũng xuôi tai nên cũng ko phản đối gì. Tới khi tư vấn tới giá tiền nghe mới ghê, 2 vocher một cái để uốn đuôi tóc, một cái để duỗi thân tóc, còn chân tóc phải tính phí riêng là 400k. 1 Kiểu tóc mà mỗi đoạn tính mỗi giá tiền (lần đầu tiên mình thấy trong đời luôn). Làm một hồi lâu ổng lại kêu làm như vậy độ hư tổn tóc rất cao, phải thêm colagen vào thì mới không hỏng tóc. Tới đây là mình biết bị gài rồi, vậy là thêm 200k colagen nữa. Cuối cùng kiểu tóc uốn đuôi của mình 2 vocher giá hơn 300k (có tổng trị giá 2tr400) và 600k bù thêm, nghĩa là nếu không có kèm voucher thì có khi mình tốn hơn 2tr. Cái này mới bi hài "Thợ phụ tư vấn, thợ chính mới về làm!"
    Thường thì khi làm tóc, thợ chính sẽ tư vấn đồng thời làm bước đầu rồi mới hướng dẫn thợ phụ làm này nọ. Đằng này ông thợ phụ tư vấn như thật xong mới nhờ nhỏ nhân viên đi kêu thợ chính về. Về ông thợ chính lại hỏi sao ko nhuộm luôn…@_@?!? Và... 6 tiếng đồng hồ, kết quả là 1 bộ tóc xù như rơm rạ. Chưa bao giờ đi làm tóc mà tức điên người thế này. Làm vật vã hơn 6 tiếng đồng hồ, vừa đau, vừa mỏi, vừa đói vừa khát. Uốn tóc kiểu gì mà hết uốn nóng rồi chuyển qua uốn lạnh, bảo sao tóc mình không xơ rối, sợi nào sợi nấy rã ra như rơm, vừa khô vừa cháy nữa, bảo uốn đuôi mà xù hết cả cái đầu huhu . Thậm chí xả tóc xong còn ko thèm sấy lọn lại cho mình, cầm quạt quạt được vài cái rồi kêu mình về nhà se tóc lại vì có việc gấp phải đi, nên đóng cửa tiệm luôn (đúng là vô trách nhiệm, đem con bỏ chợ). Lúc đó, mình chịu không nổi mới nói: "mấy anh làm sao mà tóc em vừa khô, vừa xơ thế này. Bảo cho colagen cho đỡ hư tóc mà ra như mớ rơm luôn. Trước em làm ở Ngọc Nữ ra tóc mềm mà ra lọn chứ không thế này". Chả biết mụ chủ hay chị em gì của ông thợ chính nhảy vào, mụ trừng mắt nhìn mình như kiểu muốn ăn tươi nuốt sống: "Tại tóc em khô xơ từ trước rồi, ko có colagen vào có mà cháy quéo, chứ có mà được như vậy. Ở đây làm được vậy là may rồi. Làm gì có chuyện làm Ngọc Nữ ra mà mềm, có mà nằm mơ. Trả tiền nhanh chị còn đóng cửa về có việc". Và cái kết "tiềm mất tật mang" ấm ức khóc không thành tiếng!
    Thật điên không thể chịu nổi. Tự dưng bỏ tiền của, công sức, thời gian ngồi lê lết hơn 6h liền để ôm một cục tức. Làm ăn đã không nên thân, vô trách nhiệm còn tính giở thói hăm doạ, giang hồ ra. Giờ cứ nhìn bộ tóc lại mình lại bực bội. muốn cắt phăng cho xong. Thảo nào tiệm tóc vắng hoe, chả ai thèm ghé. Lỡ dại rồi nên phải cảnh báo cho mọi người biết mà né.
    Trước giờ đi làm tóc, chưa có chỗ nào tệ như ở đây. Thợ không có tay nghề, chủ thì ma cô. Chị em nên tránh xa chỗ này ra, dính vào chỉ tổ mất tiền, hư tóc, ôm thêm cục tức về nhà. Hix!

Cai salon Tiến trên Ng Văn Công , gò vấp làm ăn như gì vạy đó , em cũng bực điên người , bắt mua này mua kia ép em sát nút rút cuoc phai mua vì tự nó cho vô bill voucher ghi 1 đằng làm 1 kiểu và phải bù thêm xèng , tóc xấu hẳn , thợ phu cắt phăng hỏng cái mái trong khi em nói duỗi ko xin lỗi khách mà còn nói : anh tính free cho em cắt mái 50k ( ớnnnnn mà cái tiem nhìn dau tới nỗi (
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của gooneconnie

Các Chủ đề tương tự

1. Salon kéo Vàng q3
    Bởi phubmw02 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-09-2015, 06:01 AM
  2. Tìm salon tóc chuyên nghiệp
    Bởi kulgirl21 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-22-2015, 09:12 PM
  3. Phục hồi hư tổn tóc ở salon tóc nào là có hiệu quả nhất?
    Bởi worldfashion trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-31-2014, 06:35 AM
  4. Đánh giá các deal giảm giá Salon làm tóc trên Muachung, Nhommua, Hotdeal ...
    Bởi buixuanan27mec trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-07-2013, 04:28 AM