Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Có phải nguyên nhân rụng tóc ở nam và nữ là khác nhau không??? Nếu vậy phải điều trị sao???

Mọi người ơi, ai biết cách trị rụng tóc thì chỉ mình nhé. Tóc mình hay rụng, nên mỗi lần gội đầu xong mình thường dành 10 phút để ủ tóc với dầu xả, cuối tuần thì ủ tóc với kem dưỡng, nhưng chán là tóc vẫn cứ rơi rụng không thương tiếc. Mình có hỏi thăm vài người thì thấy bảo tóc rụng là do thiếu dưỡng chất, mình cũng cố gắng ăn thêm rau xanh, thịt bò, thịt gà, trứng…. đủ kiểu để mong tóc chắc khỏe nhưng tình trạng vẫn không cải thiện bao nhiêu hết. Mình tự tìm hiểu thì biết bệnh này phải trị tận gốc và cũng biết thêm nguyên nhân rụng tóc ở nam và nữ là khác nhau. Rụng tóc ở nữ là do sự suy giảm hấp thu dưỡng chất của kênh Potassium trong nang tóc, chất dinh dưỡng không đến được nang tóc, nên tóc sẽ yếu và gãy. Còn ở đàn ông do hoóc môn nam sẽ biến đổi thành DHT, ngăn cản nang tóc hấp thu các dưỡng chất cần thiết, khiến nang tóc dần co rút lại, tóc sẽ dần yếu đi và rụng.
    Mình đọc vậy, thấy hai nguyên nhân khác nhau nên nghĩ rằng cách điều trị phải khác nhau, còn cái cách ăn uống mình đang làm thì thấy chung chung quá, chưa giải quyết được tận gốc. Mọi người có ai có cách nào giúp mình không? Chứ con gái mà để tóc rơi rụng lả chả thì ngại chết, không còn dám gặp ai nữa

Mình cũng đang lo lắng về vần đề này đây, bình thường thì cũng không thấy lo ngại, do tóc rụng ở nhà, mình vơ đi thì được, nhưng mấy lần đi ăn đám cưới, ngồi nói chuyện vuốt vuốt tóc rụng thấy ngại kinh khủng .
    Bạn nào biết cùng chia sẻ với nhé!!!

Thế bạn thử mua Biotin của Natrol uống xem sao. Bạn mình cũng rụng tóc nhưng uống 2 tuần là tóc ngừng rụng và tóc con mọc rất nhiều. Còn dầu gội đặc trị thig Nioxin của Mỹ, đảm bảo hiệu quả. Mọi người tìm hiểu xem sao
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuyletb

Tóc rụng đúng là ám ảnh của nữ nói chung, còn nam cũng có rụng nhưng đa số là ít hơn nữ. Do nữ mình hay đi làm tóc, duỗi, uốn, nhuộm là 3 cách làm tóc rụng nhiều nhất. Trước giờ em chỉ nghĩ nữ rụng tóc do đi làm tóc và tiếp xúc nhiều hóa chất thì nó rụng thôi chứ không nghĩ là do ăn uống hay do suy giảm kênh Potassium như chị nói, vì cái đó khá là chuyên ngành quá em chẳng biết

Cho mình hỏi là bạn của bạn là nam hay nữ?
    Trích dẫn Gửi bởi thuyletb
    Thế bạn thử mua Biotin của Natrol uống xem sao. Bạn mình cũng rụng tóc nhưng uống 2 tuần là tóc ngừng rụng và tóc con mọc rất nhiều. Còn dầu gội đặc trị thig Nioxin của Mỹ, đảm bảo hiệu quả. Mọi người tìm hiểu xem sao
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuyletb

Trích dẫn Gửi bởi Banhmithom
    Cho mình hỏi là bạn của bạn là nam hay nữ?
    Có cả nam và nữ, nhưng nam thì tác dụng chậm hơn. Hic

Ăn uống thiếu chất có khả năng gây rụng tóc nhưng muốn hết rụng tóc mà chỉ ăn uống thôi thì chắc không trị được, trên mạng chỉ rất nhiều món ăn giúp ngăn ngừa rụng tóc rất nhiều nhưng khi áp dụng vào thực tế thì tóc vẫn rụng như thường thôi à, em áp dụng rồi

Trích dẫn Gửi bởi masieu123
    Ăn uống thiếu chất có khả năng gây rụng tóc nhưng muốn hết rụng tóc mà chỉ ăn uống thôi thì chắc không trị được, trên mạng chỉ rất nhiều món ăn giúp ngăn ngừa rụng tóc rất nhiều nhưng khi áp dụng vào thực tế thì tóc vẫn rụng như thường thôi à, em áp dụng rồi
    Chị cũng bị rụng tóc hả, nhiều không chị. Một ngày em rụng rất nhiều, gom lại là một nùi tóc đôi khi vo tròn lại gom thành cục tóc bự luôn ý, bạn bè cứ ngỡ như bị bệnh ung thư vậy huhu em sợ đầu em bị hói lắm, con gái mà hói ai dám thương nữa ((

Nam và nữ bị rụng tóc cũng do 2 nguyên nhân khác nhau sau, em cứ ngỡ bị rụng tóc là do mình xài dầu gội không hợp thì nó rụng chứ

Trích dẫn Gửi bởi meomunmauden
    Nam và nữ bị rụng tóc cũng do 2 nguyên nhân khác nhau sau, em cứ ngỡ bị rụng tóc là do mình xài dầu gội không hợp thì nó rụng chứ
    Nguyên nhân do dầu gội cũng có thể vì đâu phải dầu gội nào mình cũng hợp. Thông thường dầu gội không hộp chi để lại gàu thôi còn mà rụng tóc thì ít lắm

Các Chủ đề tương tự

1. V/P cho thuê ở tòa nhà Lancaster HCM nhiều loại diện tích khác nhau
    Bởi SuperQA trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2015, 02:31 PM
  2. Ngăn ngừa rụng tóc và tóc chẻ ngọn với dầu dừa nguyên chất
    Bởi vestmonamie trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-31-2015, 06:59 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-23-2015, 04:20 AM
  4. Làm gì với dầu dừa nguyên chất 100%?