Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi danythao
    Pi cho mình hỏi là cách này dùng có hết viêm chân tóc không? Pi nói chân tóc nổi mụn hạt có phải là khi tóc rụng mình nhìn thấy ở chân tóc có 1 hạt màu trắng giống cồi mụn cám phải ko? Tóc mình bị như vậy.
    Mình cũng có áp dụng nhiều phương pháp, cũng có giảm nhưng không hết hẳn (có thể do mình không có thời gian để làm đều đặn). Trả lời giúp mình nhé. Thanks!
    Thực sự thì hết hẳn khó lắm chị ạ, vì chúng ta vẫn tiếp xúc với môi truong ôi nhiễm, và mũ bảo hiểm rất bẩn. Cách này sẽ giảm tình trạng đến tối thiểu và hết hẳn lúc đó nếu thực hiện đúng. nhưng về lâu về dài vẫn tái lại chị ạ.

Đang ở
    Thanh Hóa
    Mình thấy ủ tóc với dầu jojoba thấy cũng đỡ nhờn hơn các bạn ạ. Đợt nào mình chịu khó uống cao linh chi thường xuyên cũng thấy tóc khỏe hơn, da sáng hơn.

Trích dẫn Gửi bởi pisu_2012
    Thực sự thì hết hẳn khó lắm chị ạ, vì chúng ta vẫn tiếp xúc với môi truong ôi nhiễm, và mũ bảo hiểm rất bẩn. Cách này sẽ giảm tình trạng đến tối thiểu và hết hẳn lúc đó nếu thực hiện đúng. nhưng về lâu về dài vẫn tái lại chị ạ.
    Uhm, thanks Pi nhiều nhé, Pi sinh năm bao nhiêu, biết cho dễ xưng hô, hihi. Mình sinh năm 84. Do bận quá nên đến giờ mới vào lại được. Vì ko có nhiều thời gian như Pi với lại do mình ở trọ nên điều kiện cũng ko cho phép bày bừa lỉnh kỉnh nên mình dùng cách này, thấy cũng giảm, nhưng vẫn rụng, bùn lắm, nay mình nêu ra đây cho chị em nào bận rộn thì có thể làm theo cách của mình xem sao, để giảm còn hơn là ko giảm được cọng nào.
    Nếu chị em nào siêng có thể áp dụng hàng ngày nha (có lẻ sẽ giảm nhanh hơn em), gồm 4 bước:
    1. Mua 1 chai dầu dừa tinh khiết (loại dùng cho làm đẹp chứ ko phải loại để ăn bày bán trong siêu thị nha, loại tự làm mình chưa dùng nên ko biết có giống ko)
    2. Tối trước khi đi ngủ đổ ra tay, xõa tóc ra, lấy ngón tay chấm và chà xát lên khắp chân tóc - sau khi xong dùng 10 ngón tay bóp bóp để massage (nếu lười thì thôi) rồi đi ngủ, để tránh dầu còn trên tóc bám vào gối thì nên phủ lên gối 1 khăn lau mặt và nằm lên, sáng ra lấy khăn đó treo lên móc để cho thoáng và dùng cho lần sau (ai siêng thì giặt, ko thì 1 tuần giặt 1 lần chẳng sao, nhưng ko dùng để lau mặt nha, phải để riêng)
    3. Sáng dậy gội đầu bằng dầu gội - em thì dùng Nature's Gate (ko phải em qcáo cho hãng này đâu nha, mod đừng hiểu nhầm, mà do đã sử dụng rồi nên chia sẻ thôi), sở dĩ mình dùng nó vì nó ko có chất tẩy (sulfate) và paraben, nếu siêng thì có thể dùng dầu xả của nó luôn, ko thì thôi, tóc cũng mượt lắm rồi. Nếu ai ko có tiền hoặc điều kiện mua của Nature's Gate thì có thể dùng dầu gội hiện tại nhưng nên hạn chế dùng dầu xả, nếu ai lỡ nghiện dầu xả rồi thì cũng có thể lấy chút xíu thoa lên ngọn tóc thôi và xả lại với nước ngay, thật sạch nha.
    4. Lau khô và đi làm.
    Nói thì dài dòng vậy, chứ thật ra làm cũng chẳng lâu đâu vì sáng nếu gội đầu thì cùng lắm chỉ 15p là nhiều rồi. Mình thì tranh thủ bằng cách gội đầu trước rồi lấy khăn quấn tóc (để cho khăn hút nước) rồi mới đánh răng và rửa mặt.
    Vài dòng chia sẻ, mong các mẹ sẽ được an ủi về vụ tóc tai. Ai áp dụng thành công nhớ pm cho em biết nha (để em vui lây vì được an ủi là kinh nghiệm có ích) Hichic, tóc rụng là nổi ám ảnh mà các mẹ. À, xém chút là em quên điều quan trọng đó là các mẹ cố gắng đừng stress và thức khuya nha. Em cũng đang cố gắng hạn chế 2 cái đó đây. Hichic

Các mẹ chú ý là ko uốn, duỗi, nhuộm hay thoa kem dưỡng tóc gì nhé, tránh hóa chất là tốt nhất, cáng ít hóa chất, càng tốt cho sức khỏe nha các mẹ. Hạn chế những loại dầu gội nhiều chất giữ ẩm (thường là mấy loại dùng cho tóc khô, chẽ ngọn như Pi ghi chú bên trên).

Sorry các mẹ lần nữa, định đi ngủ như chợt nhớ ra, em ghi bên trên là làm thường xuyên mỗi ngày nhưng quên ghi chú là khoảng 1,2 tuần đầu thôi, để tóc sạch gàu và nấm hẳn, sau đó thì 2 ngày gọi 1 lần (tức là cách ngày nhé các mẹ), tính em hay quên, nên ghi 1 lần thường hay thiếu trước thiếu sau.
    P/s: những kinh nghiệm của em là dùng cho tóc dầu, da đầu có gàu và nấm tóc nha các mẹ, mẹ nào tóc khô thì em ko chắc nha, tại tóc em ko khô nên em ko biết.

Lích kích quá chị ui Em đang ôn thi tóc rụng đầy nhà, sắp sửa hói đến nơi.

Các chị ơi thế làm theo các chị thì đầu mình có còn đổ dầu nữa ko ạ? Đầu em thì ko sơ lắm nhưng gầu và dầu thì vô kể cứ tối gội xong trưa hum sau tóc bết như 1 tuần ko gội í huu em khổ tâm vô cùng tóc lại mỏng nữa huuuu

Trích dẫn Gửi bởi tunluv
    Lích kích quá chị ui Em đang ôn thi tóc rụng đầy nhà, sắp sửa hói đến nơi.
    Thử gội soap với dấm táo đi bạn, hoặc không thích dùng soap thì cứ dầu gội + xả dấm cũng được, cũng đỡ phần nào. Đó là theo kinh nghiệm bản thân mình . Với lại không nên dùng conditioner nữa, silicone nặng tóc dễ rụng lắm.

Cho e oánh dấu.

E ơi cho chị hỏi tóc chị ít sợi mảnh, dầu và rụng nhiều. Chị đac uống nhiều loại thuốc mà ko đỡ. Hói vài chỗ rồi. Buồn lắm! Có áp dụng được cách của e ko nhi? Cám ơn Pi!

Các Chủ đề tương tự

1. Dầu gội thảo dược thiên nhiên trị rụng tóc
    Bởi camerakeeper trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 10:05 PM
  2. Dầu dừa-tinh dầu từ thiên nhiên.
    Bởi nhangui24h trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 04:56 PM
  3. 17 biện pháp tự nhiên cải thiện tất cả tình trạng tóc yếu
    Bởi giaimadidong01 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0