Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cần tư vấn cách làm cho tóc bóng mượt.

Tóc của em đen, nhiều, sợi dày lắm ạ. Trước giờ em chỉ cắt tóc, không uốn, duỗi, nhuộm hay hấp dầu gì cả.Từ nhỏ thì tóc em khá bóng, tuy nhiên hơi phùng, lại rất dễ bị rối, chỉ xả tóc chừng vài phút là rối ngay. Do lúc tuổi dậy thì em bị mụn nhiều nên phải đi da liễu, và thuốc uống làm cho tóc em trong những năm đó bị khô, xơ. Sau đó vài năm tóc em bóng lại nhưng độ bóng không còn như ngày xưa. Vài tháng nay, tóc em lại có dấu hiệu bị chẻ ngọn. Em có nhận được một lời khuyên từ mấy đứa bạn là duỗi tóc sẽ giúp tóc đỡ phồng và đẹp hơn nhưng em e là duỗi tóc sẽ khiến tóc bị hư tổn nhiều hơn. Em muốn hỏi mọi người có cách nào đơn giản, không tốn quá nhiều thời gian nhưng có thể giúp cho tóc em bóng mượt lại như ngày xưa, hết chẻ ngọn, vào nếp và đừng bị rối không ạ? Mong mọi người giúp đỡ.

Duỗi tóc đi bạn , sợi tóc bạn dày nên duỗi ra sẽ nhìn mảnh hơn , nhìn tóc mềm hơn nữa , bạn duỗi tự nhiên , tóc bạn chưa từng qua nhuộm hay uốn gì hết thì duỗi cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đâu , tóc bạn mình cũng dày , sợi tóc lớn , duỗi ra nhìn bóng mượt đẹp lắm .