Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dưỡng tóc bị ép hỏng với dầu dừa.

Chào các chị...Em xin chia sẻ bí quyết dưỡng tóc ép hỏng của chính bản thân mình.
    Tình hình là đợt Tết vừa rồi, cũng muốn đẹp thêm chút nữa nên em đã đi ép tóc. Tóc em dài ngang vai, đã cắt gần hết lớp tóc ép từ lần trước. Vậy mà chẳng hiểu sao ép xong thì chưa thấy gì, nhưng mà 3 ngày sau gội xong thì ôi thôi, phần đuôi bị sun lên khoảng 5 phân...
    Em biết đích thị là mình ép hỏng rồi, có ra bắt đền thì thợ cũng nói vòng vo, coi như số đen đủi, phải dưỡng lại từ đầu vậy...
    Em tình cờ đọc trên wtt thấy dầu dừa cũng tốt...Thế là đặt mua của con bạn ĐH nó bán...
    Mà hình như em hợp với dầu dừa hay sao ấy, mượt mà từ lần gội đầu tiên luôn nhé...
    Thế rồi siêng ủ tóc với dầu dừa...Bây giờ chỗ sun giảm hẳn luôn nhé...Tất nhiên là ko thể hết nhưng phải giảm đi được 70% luôn ấy...Cứ như mơ vậy...E lại mới đi nhuộm nữa mà phải vía, Ko bị sun thêm nữa...
    Thích lắm...Mẹ nào bị ép hỏng thì thử làm như em nhé....Chứ em nói thật nuôi mãi được ít tóc mà cắt đi thì xót lắm lắm....

mình làm xoăn máy bị sun cũng đang dùng dầu dừa mong tóc mọc nhanh để cắt, vote cho mềm mượt

Dầu dừa ủ tóc là tuyệt chiêu của em đó các mẹ

dùng dầu dừa pha với dầu hấp tốt tốt 1 chút xong ủ nguội tốt cực luôn

Đúng rồi đó, tóc ép bị nhiệt độ cao là hỏng tóc, trong khi dầu dừa lại giúp giữ ẩm và làm bóng tóc, nên dầu dừa có thể trị tóc hỏng

Em ủ dầu dừa bị bết tóc ah, bth em lấy dầu dừa bôi khắp đầu, sau đó lấy mũ bơi ủ lại, đi làm gì đó lung tung 20 phút, gội đầu. Kết quả, tóc lâu khô, bết bết, ra ngoài là bám 1 đống bụi, dơ và dơ. Sau đó là nó còn có mùi khó chịu của dầu dừa nữa. hix cũng muốn chăm sóc tóc mà em thấy nan giải quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ah, cho em lời khuyên

Trích dẫn Gửi bởi camellia2806
    Em ủ dầu dừa bị bết tóc ah, bth em lấy dầu dừa bôi khắp đầu, sau đó lấy mũ bơi ủ lại, đi làm gì đó lung tung 20 phút, gội đầu. Kết quả, tóc lâu khô, bết bết, ra ngoài là bám 1 đống bụi, dơ và dơ. Sau đó là nó còn có mùi khó chịu của dầu dừa nữa. hix cũng muốn chăm sóc tóc mà em thấy nan giải quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ah, cho em lời khuyên
    Bạn nên pha thêm tinh dầu bưởi vào để ủ tóc (hoặc lười thì mua loại tinh dầu dưỡng tóc có dầu dừa và bưởi: kodo easycare); có thể đổi sang dầu oliu và trộn thêm tinh dầu bưởi. Tóc mình tóc thường, ủ với dầu dừa và dầu bưởi kết hợp, ủ xong gội sạch với dầu gội, thấy tóc mềm chứ không bết lắm.

Giảm lượng dầu lại bạn ơi, hình như bạn bôi hơi nhiều đó. Chỉ lấy tăm bông chấm dầu dừa rồi chấm lên da đầu thôi. Tóc mình là tóc dầu như làm như thể rồi gội đầu thì tóc vẫn khô và bồng bềnh chứ ko hề bết.

Trích dẫn Gửi bởi amylase
    Bạn nên pha thêm tinh dầu bưởi vào để ủ tóc (hoặc lười thì mua loại tinh dầu dưỡng tóc có dầu dừa và bưởi: kodo easycare); có thể đổi sang dầu oliu và trộn thêm tinh dầu bưởi. Tóc mình tóc thường, ủ với dầu dừa và dầu bưởi kết hợp, ủ xong gội sạch với dầu gội, thấy tóc mềm chứ không bết lắm.
    Cám ơn bạn để mình thử xem sao, với liều lượng ít hơn. Lần trước mình thử dùng olive rùi, kết quả còn thê thảm hơn dầu dừa nữa

sau khi thoa dau len toc ban can massage da dau, de vay khoang 30p, sau do goi lai 2lan voidau goi thuong,ko can dung dau xa. nhu vay se khong bi bết đâu