Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Mua bồ kết gói nguyên chất ở đâu (Hà Nội)

Mẹ chồng mình thích dùng bồ kết nguyên chất gội đầu vì tóc ít, dùng dầu gội sợ nhiều hoá chất lại rụng tóc mất. Mỗi khi cần lại phải nhờ người mua ở Hải Dương, xa quá. Có ai biết ở Hà Nội chỗ nào bán bồ kết nguyên chất đã pha thành gói sẵn chỉ việc ngâm nước nóng là dùng được thì chỉ cho mình nhé.

tớ thấy mẹ chồng tớ vẫn hay gội loại đấy, chắc là mua ở chợ Thanh Xuân, phố Nguyễn Quý Đức. Nếu bạn cần thì để mình về hỏi lại mẹ chồng mình cho nhé.

Minh thấy có trong Siêu thị Sao Hà Nội ở phố Cát Linh bạn ạ. Đâu như hơn 4k được 10 gói nhỏ đấy, lâu rồi mình ko mua ko biết bây giờ giá cả thế nào. :4:

Không rõ cái loại mình thấy nó có nguyên chất không, trông như trà túi lọc, thấy nói ngâm nước nóng rồi dùng gội đầu, khoảng 4,5k/hộp 10 gói rất nhiều ở Fivimart, hay mình thấy cái hàng MP Lan Anh gì đó ở Núi Trúc cũng có cả đống.

Loại này mình thấy bán phổ biến lắm mà, ở các hàng bán đồ dầu gội, sữa tắm , mỹ phẩm đều có cả, trong siêu thị cũng có nhiều. Thời gian có bầu minhf toàn gội loại này, loại của Cty Thái Dương, mình cũng vắt chanh vào như bồ kết quả ấy, thấy rất hợp chỉ mỗi tội là phải gội thường xuyên hơn vì ko sạch hẳn được như dầu gội đầu. Nhưng quả thực mình cũng ko biết là độ nguyên chất đến đâu.

Hê hê sướng quá. Không ngờ lại có nhiều nơi bán thế mà mình cứ nghĩ khó mua lắm nên chẳng chịu đi tìm. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé. Chiều nay về mua luôn để còn lấy lòng mẹ chồng tí nhỉ :3: .

Thế ở SG có mẹ nào thấy bán ở đâu chỉ cho mình với. Mình bị chống chỉ định với tất cả các loại xà bông mà dùng bồ kết quả thì lại... lười quá :4:

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Mình thấy dùng bồ kết trái cũng k có gì bất tiện lắm, khi nào rảnh thì cứ bỏ lên bếp nướng sơ, để nguội & bẻ nhỏ bỏ vào bao cất, khi cần gội thì sáng trước khi đi làm đổ nước sôi vào, đậy kín lại, chiều về chỉ cần thêm 1 ít nước sôi cho nó hơi ấm là gội thôi.
    Mình thấy gội = bồ kết vừa đẹp tóc lại kinh tế nữa, tiết kiệm được khối tiền mua dầu gội.

Trích dẫn Gửi bởi Happy beans
    Thế ở SG có mẹ nào thấy bán ở đâu chỉ cho mình với. Mình bị chống chỉ định với tất cả các loại xà bông mà dùng bồ kết quả thì lại... lười quá :4:
    Hờ hờ. Em cũng mới chuyển sang loại này chị ạ. Bà nội Bee thì vẫn dùng loại này, em Thắm thấy bà quảng cáo, thế là làm chuột bạch. Thấy hết gầu thật chị ạ. Nhà em vẫn dùng bồ kết quả thôi, ngâm vào nước rồi lọc, gội gần xong thì pha nước chanh loãng rồi dội vào tóc. Em thấy tóc mượt hơn, ko khô như khi gội dầu gội.

Mẹ BL ơi, HCM mua bồ kết trái ở đâu ạ? Em tìm chợ mình ở Lê Đức Thọ, GV mà không thấy

Các Chủ đề tương tự

1. Ngăn ngừa rụng tóc và tóc chẻ ngọn với dầu dừa nguyên chất
    Bởi vestmonamie trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-31-2015, 06:59 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-23-2015, 04:20 AM
  3. Làm gì với dầu dừa nguyên chất 100%?
    Bởi banghesaigon trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-04-2013, 10:02 PM