Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

chắc phải kiên trì uống hà thủ ô thôi c à.c ra nhà thuốc hỏi đó, hoặc vào siêu thị mua dạng trà túi lọc nếu ko có thời gian, nhưng e nghĩ tốt nhất vẫn là mua hà thủ ô nguyên chất rồi nấu lên như thuốc bắc là tốt nhất

Trích dẫn Gửi bởi ShiroPetto
    chắc phải kiên trì uống hà thủ ô thôi c à.c ra nhà thuốc hỏi đó, hoặc vào siêu thị mua dạng trà túi lọc nếu ko có thời gian, nhưng e nghĩ tốt nhất vẫn là mua hà thủ ô nguyên chất rồi nấu lên như thuốc bắc là tốt nhất
    Cám ơn e nhiều nhé. Uống hà thủ ô rồi mà chưa đo nên chị phải lên hỏi mọi người.

ông xã nhà mình trước đây tóc cũng bị bạc nhiều lắm nhưng sau khi uống rượu ngâm với quả dâu ta chín thì thấy đỡ hơn.Nếu ông xã bạn mà không uống được rượu thì lại phải tìm cách khác thôi.

e la nu,25t ma da co toc bac,fai lam sao ah?

Mẹ nào tư vấn cho e đi ah

Trích dẫn Gửi bởi hathanhtrtw
    ông xã nhà mình trước đây tóc cũng bị bạc nhiều lắm nhưng sau khi uống rượu ngâm với quả dâu ta chín thì thấy đỡ hơn.Nếu ông xã bạn mà không uống được rượu thì lại phải tìm cách khác thôi.
    cách này mình nghe nhiều người làm và ok lắm nè
    bạn thử thử nhé http://www.dautam.com/cong-dung/cay-...y-dau-tam.html

Uống mè đen, đậu đen, gạo lứt rang nhé, hiệu quả lắm

saodoingoi83 bạn ui cho mình hỏi tí Uống mè đen, đậu đen, gạo lứt rang mình xay ra pha nước uống ah hay sao mình cũng bị tóc bạc sớm mà hok bít uống gì cho hiệu quả có ai biết gì thì chỉ thêm nhé .... thanks all

Theo quan niệm Đông y, tóc bạc sớm do gan thận và khí huyết có vấn đề, chủ trương ăn nhiều thức dưỡng huyết bổ thận để làm đen tóc, nhuận tóc:
    - Các thực phẩm chính như đậu đen, vừng đen, hồ đào, gạo cẩm, đậu đỏ, đậu cove…
    - Các loại rau như: rau chân vịt, cà rốt, cải bắp tím, nấm hương, mộc nhĩ đen…
    - Các loại động vật như: bò, dê, gan lợn, hải sâm…
    - Các loại hoa quả như: nho đen, dâu ta, hồng, táo tàu, táo tây…
    Thông thường những thực phẩm có màu sẫm (xanh lá cây, đỏ, vàng, tím) đều hàm chứa các chất thực vật dưới tác dụng của ánh nắng mặt trời sẽ tạo thành các sắc tố có thể bổ sung các sắc tố cho cơ thể, có lợi cho việc giữ màu “xanh” cho mái tóc.
    Em góp ý cho mẹ nó hai bài thuốc dân gian để chữa trị này:
    1. Bột vừng đen, bột hà thủ ô mỗi loại 150g. Đun hỗn hợp bột với lượng đường thích hợp thành nước cốt, mỗi tối hòa một bát uống, sau nửa năm có thể khiến tóc bạc thành đen.
    2. Vừng đen 10g, hà thủ ô, hồ đào mỗi loại 3g. Cho 3 vị thuốc và chảo gang đảo nóng rồi nuốt. Mỗi ngày uống 1 lượng như trên, liên tục trong 3 tháng.