Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Đang ở
    71 nguyễn chí thanh

Hỏi kinh nghiệm các mẹ về mua thuốc mọc tóc cho người tóc ít, mỏng, thưa,...

Chồng mình trước đây tóc ít nhưng còn coi được được một chút nhưng từ lúc đội nón bảo hiểm đến giờ thì tóc rụng nhiều quá, phần đỉnh đầu tóc thưa dần :Sad: đến nỗi bây giờ ai gặp chồng mình đều kêu thằng Q hói...nghe mà đau nòng :Crying: Riêng mình thì khuyên xã cạo trọc đi :Worried: cho mô đen vì nhìn thấy có nhiều người cạo coi cũng được lắm nhưng xã bảo xã làm trong mt giáo dục nên ko thể cạo trọc lóc được :RaisedEye Giờ nhìn xã mà mình cứ tưởng tượng ra cái cảnh chính giữa đỉnh đầu thì bóng lưỡng còn xung quanh rìa thì có vài cọng lưa thưa thì :Crying:
    Thôi, ko nói vòng vo nữa, hổm rày mình đang định mua thuốc mọc tóc cho xã mà ko biết nên mua loại nào đây :Thinking: lăn tăn quá, có chị/em nào đã xài qua thuốc mọc tóc hay thuốc làm dày tóc thì cho mình ít kinh nghiệm nha :LoveStruc: cám ơn mọi người trước :Rose:

Chung niềm quan tâm, em cũng muốn tìm loại nào giúp chân tóc khỏe, bớt thưa tóc. Em đang làm đầu xoăn nên nhìn cũng phồng đầy lắm. Nhưng về cơ bản vẫn muốn tìm loại nào kích thích tóc mọc khỏe ạ. Nhờ các mẹ chỉ giáo giúp hii

sao ko ai tư vấn dùm mình hết vậy :Worried:

Bạn dùng Foltene đi, hơi mắc nhé, nhưng kết quả cũng tạm ổn. Điều trị cũng phải lâu dài và kiên nhẫn mới có kết quả được.
    Hiệu ứng phụ là sẽ có gàu và ngứa đầu.
    Đội nón bảo hiểm thì phải vệ sinh kỹ lòng nón lắm nhé.
    Thân.

Chị sang bên topic ''một bí quyết nhỏ...'' của chị maianh83 í ạ, mọi ng đang bản về việc sử dụng dầu dừa.dầu dừa cũng có tác dụng làm mọc tóc, tóc dày khỏe hơn nhiều, chị thử xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi thuthuy252
    Chồng mình trước đây tóc ít nhưng còn coi được được một chút nhưng từ lúc đội nón bảo hiểm đến giờ thì tóc rụng nhiều quá, phần đỉnh đầu tóc thưa dần :Sad: đến nỗi bây giờ ai gặp chồng mình đều kêu thằng Q hói...nghe mà đau nòng :Crying: Riêng mình thì khuyên xã cạo trọc đi :Worried: cho mô đen vì nhìn thấy có nhiều người cạo coi cũng được lắm nhưng xã bảo xã làm trong mt giáo dục nên ko thể cạo trọc lóc được :RaisedEye Giờ nhìn xã mà mình cứ tưởng tượng ra cái cảnh chính giữa đỉnh đầu thì bóng lưỡng còn xung quanh rìa thì có vài cọng lưa thưa thì :Crying:
    Thôi, ko nói vòng vo nữa, hổm rày mình đang định mua thuốc mọc tóc cho xã mà ko biết nên mua loại nào đây :Thinking: lăn tăn quá, có chị/em nào đã xài qua thuốc mọc tóc hay thuốc làm dày tóc thì cho mình ít kinh nghiệm nha :LoveStruc: cám ơn mọi người trước :Rose:
    Alfaparf Milano có loại huyết thanh ngăn ngừa rụng tóc và kích thích cho tóc mọc dày trở lại dành riêng cho nam giới. Sản phẩm này dùng rất phổ biến tại các hairspa. Sau 3-4 lần sử dụng, tóc sẽ ngưng rung hoàn toàn và bắt đầu có các nang tóc mới mọc lên. Mẹ nó tìm thông tin sp này trên thegioitoc.vn nhé.

@doilavainhut: chị đọc top đó rồi em, nhưng chỉ đọc phần đầu thôi vì nhiều quá, chị thấy mấy mẹ bên kia share nhau bí quyết gì gì mà, đâu có liên quan đến "tóc"
    @Lananhdental: chồng mình vs nón bh còn nhiều hơn mình nữa, vì chồng dễ ra mồ hôi nên đi ra đường chút xíu về là thấy trán và phần tiếp xúc nón ẩm ẩm ướt ướt rồi
    Mình cũng nghe người quen giới thiệu (bán hàng thôi) vài loại nhưng mình muốn hỏi là có mẹ nào đã từng xài rồi hay có người quen xài rồi share kinh nghiệm lại ạ, vì sp mọc tóc thì giá cũng ko mềm là mấy và sợ nó ko mọc thêm mà nó rụng trụi lun thì chit
    p/s: mình nhấn thank mọi người mà sao ko đc nhỉ

chồng mình cũng rụng tóc do di truyền , đã thử nhiều loại thuốc nhưng hiệu quả không nhiều , cuối cùng cạo trọc nhìn quen lại thấy hay . giờ thì không sử dụng thuốc mọc tóc , nhưng uống bổ xung Biotin +zink , từ ngày uống thì tóc không rụng thêm nữa ,tóc đen và khỏe hơn nhiều , còn mọc lại thì không đáng kể
    còn trường hợp rụng tóc không do di truyền , mà do thay đổi hocmon , hay phụ nữ sau sinh thì rât nhiều SP , mình thấy nhiều người quen sử dụng có tác dụng rất tốt . Chồng bạn nên đi khám xem rụng tóc vì nguyên nhân gì thì mới tìm đúng thuốc được . Loại thuốc chồng mình đang dùng hiện giờ thấy rât ổn , so với những loại trước kia đã dùng qua .
    Tên thuốc là Haar Vital .của hãng Abtei của Đức

em đọc sách thấy co' cách dung` cây móng tay y' ạ
    Theo y học cổ truyền, hoạt chất của cây lá móng có thể hòa tan nhiều trong các dung dịch kiềm, tạo thành một chất có màu nên được dùng làm thuốc nhuộm móng tay chân, nhuộm tóc cho các thiếu nữ, nhất là vào dịp Tết Đoan ngọ mồng 5-5.
    Tại châu Âu, cây được trồng nhiều để lấy hương liệu từ hoa dùng sản xuất nước hoa, mỹ phẩm; lá làm thuốc nhuộm tóc.
    Đối với người hói đầu, lá móng mang lại tin vui vì có tác dụng trên da đầu, kích thích tóc mọc.
    Cách làm như sau: lấy lá móng tươi rửa sạch, phơi trong mát thật khô rồi tán thành bột, cân 60 gam bột lá móng rồi hòa trong 250 gam dầu mù tạt, đun nóng, lọc qua vải sạch rồi đựng vào lọ kín, mỗi ngày xoa và chà xát nhẹ vào chỗ hói nhiều lần trong một tuần sẽ thấy kết quả khả quan. Phương pháp này không gây kích ứng và an toàn cho da.
    Do chất màu trong cây lá móng có tính chất như thuốc nhuộm nên có thể làm dính màu vào tay chân hoặc quần áo khi sử dụng, nhưng rửa nhiều lần sẽ hết.

Trích dẫn Gửi bởi thuthuy252
    @doilavainhut: chị đọc top đó rồi em, nhưng chỉ đọc phần đầu thôi vì nhiều quá, chị thấy mấy mẹ bên kia share nhau bí quyết gì gì mà, đâu có liên quan đến "tóc"
    @Lananhdental: chồng mình vs nón bh còn nhiều hơn mình nữa, vì chồng dễ ra mồ hôi nên đi ra đường chút xíu về là thấy trán và phần tiếp xúc nón ẩm ẩm ướt ướt rồi
    Mình cũng nghe người quen giới thiệu (bán hàng thôi) vài loại nhưng mình muốn hỏi là có mẹ nào đã từng xài rồi hay có người quen xài rồi share kinh nghiệm lại ạ, vì sp mọc tóc thì giá cũng ko mềm là mấy và sợ nó ko mọc thêm mà nó rụng trụi lun thì chit
    p/s: mình nhấn thank mọi người mà sao ko đc nhỉ
    hi chị , sau cái bí quyết tế nhị đó thì mọi ng share cho nhau rất nhiều kn làm đẹp hay ho^^:LoveStruc:
    về dầu dừa thì theo các chị trong topic đó chia sẻ, em thấy cách đơn giản nhất với ox nhà chị là cho dầu dừa vào dầu gội luôn, trộn theo tỷ lệ là 1 dầu dừa:3 dầu gội, hoặc đơn giản là trộn đến khi dầu hòa vào dầu gội, ko còn váng dầu nữa, rồi sử dụng như bình thường.
    chị có thể mua dầu dừa ở dầu dừa tin vui( chị search google là ra, ở Hn hay HCM đều có đấy ạ), rẻ thôi à, hình như có 110k /1 lít
    chị tham khảo bên topic ấy nếu muốn bít thêm chi tiết nhé, vì em chưa định dùng nên đọc thì nhớ có chừng ấy thôi chứ ko rõ lắm:Smiling:
    ngoài ra em mới đọc về dầu gội bưởi và tinh dầu bưởi Thorakao , tác dụng tuyệt vời cho những ng tóc ít, kich thích tóc mọc nhanh, em quote cho chị nhé:
    ''còn phần tóc tai , e dùng dầu gội bưởi vs tinh dầu của THO, 1 thang' sau tóc đen mượt, dài và dầy ra luôn ( gen nha e tóc mỏng, hói sớm ), sướng lắm''
    em search thêm thì thấy cũng có ng khen cái này làm mọc tóc nhanh, còn cái vụ mềm mượt thì chắc là tùy ng hợp ng ko

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!
    Bởi maitan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:16 AM
  3. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM
  4. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM