Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Móng tay xinh

Móng tay xinh

Em ko biết các chị có thích sơn móng tay hay ko.... nhưng em thì rất kết ạ, dạo này ở nhà rãnh rỗi thành ra mua thử các màu sơn về nghịch tay thấy cũng vui phết...rooling: nên em mạo muội làm ra topic này để các mẹ đã, đang và sắp thích các màu sơn móng thì vào chia sẻ các màu , swacth, hay cách nào để bền màu sơn... dưỡng móng nào tốt... chăm móng ra sao v..v... ( nói chung dính đến móng tay ạ ) nhé....
    Em xin chia sẻ trước 1 số tone màu sơn rất dễ thương có thể mang đi học, đi làm, đi chơi gì cũng đc....:Rose:
    màu cam nhẹ nhàng xinh yêu của Chanel- Orange Fizz
    Loreal Steel Colour - Golden Glaze
    MAC - Seasonal Peach
    MAC - Coconut Ice
    OPI - Fair Dinkum Pinkum
    OPI - Got A Date To-Knight
    Maybelline Express Finish - Be Mine
    OPI - Peach-a-Boo!
    OPI - Parlez-vous OPI?
    OPI - You're A Doll!
    OPI - Apricotcha Cheating các màu đậm cá tính nhé các chị
    Chanel - Haute Chocolat
    OPI Designer Series - Glamour
    OPI Suede - Lincoln Park AFter Dark
    OPI - Vampire State Building
    Maybelline Colorama - Vampire Seduction
    MAC - Seriously Hip
    MAC - Wildfire
    Lancome Vernis Magnetic - Champagne
    OPI - My Private Jet (non holo) các màu nổi nổi xì tin - nhìn mấy màu này thấy vui tươi hẳn ra ợ
    Loreal Bijou Gems - B. Powerful
    Loreal Bijou Gems - B. Vibrant
    OPI Matte - La Paz-itively Hot
    Maybelline Colorama - Candy Apple
    Piggy Polish - Wicked FUN
    Piggy Polish - Piglet
    OPI - That's Berry Daring
    OPI - The "It" Color
    đa số những màu này là 2 coat- no top coat hết...
    còn nhiều wá mà e mỏi tay các chị ợ, chị nào thích tone nào để e kiếm up lên thêm mấy chị xem, em mới mua mấy lọ Opi, xài thấy ổn, màu lên đẹp , có điều e tự sơn xấu wá mà sao vẫn thích ngồi nghịch :Laughing: có mẹ nào xài mấy loại khác chưa ạ?:Rose:

mình cũng thích xài hàng opi lắm . sơn đẹp và khá bền . h muốn mua sơn OPI thì mua ở đâu và giá cả là bn nhiu nhỉ :">

Trích dẫn Gửi bởi las
    mình cũng thích xài hàng opi lắm . sơn đẹp và khá bền . h muốn mua sơn OPI thì mua ở đâu và giá cả là bn nhiu nhỉ :">
    b ở đâu? nếu ở HN thì m ko biết, nhưng ở SG thì mình hay mua của 1 bạn, bạn chỉ cần nói mã màu thì đa số là hôm sau có giao ngay... giá 110k/1chai... còn nếu vào chính hãng thì nhiều lắm , Parkson, Nguyễn Văn Trỗi, 3/2 kế Etude.. giá 180k 1 chai nhưng thường hết hàng, chỉ có dòng mới là suede thôi... mấy màu cũ cũ 1 tí là hết sạch nên hơi bị chán

Ối, mẹ nó mở cửa hàng naill được đấy.
    Em kết màu Piggy Polish - Piglet của mẹ nó quá. Nhìn yêu không tả nổi.
    Mốt năm nay (em đọc báo thôi ạ) lá các màu sau:
    Xanh navy
    Xanh bạc hà (mint color)
    Xám lông chuột
    Các màu sơn có ánh kim loại (Metalic)
    MÀu trắng đục + đầu móng trắng (Móng kiểu Pháp)
    Hic, ko biết up hình
    Chán quá

Đúng chủ đề mình quan tâm đây rồi, mình thì hầu như cứ 1 tuần thay màu một lần vì sau một tuần móng dài ra để lộ phần móng mới rất xấu, thêm nữa là có móng bị xước làm cả bàn không đẹp nên sơn lại luôn. Mình biết là tần suất như thế hơi dày nên thi thoảng cũng để tự nhiên cho móng thở.
    Mình trước toàn đi sơn ngoài tiệm, kìm cắt thì mua riêng của mình, giờ thấy tự sơn ở nhà vừa rẻ lại có thế sửa sang ngay tức thì nếu có móng nào đó bị xước nhẹ khi làm việc nhà.
    Có mẹ nào ở HN biết địa chỉ mua sơn móng tốt, nhiều màu thời trang thì chỉ cho mình với.

Chị ơi, chai này chị mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu. Nhìn thích quá à

Maybelline Colorama - Candy Apple màu này đẹp quá chị ơi rooling:

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh124

Maybelline Express Finish - Be Mine
    OPI - Peach-a-Boo!
    Em thích 2 màu này cho hàng ngày, k biết da ngăm ngăm cút trâu có hợp k nhỉ? Bình thường em chỉ dùng mỗi top coat.
    Hị hị, em tranh thủ khoe, nếu có ai cũng k biết thì hi vọng giúp! Em vừa phát hiện ra một loại giũa móng làm bóng. Từ trước đến nay em chưa bao h được dùng (hay tại hàng em đi đánh móng là hàng đểu ). Làm mọi khi em nhìn thấy ai dánh màu bóng mà bóng lộn là em cứ tự hỏi người ta mua được loại màu gì mà đẹp thế
    Cái giũa này nó có 2 mặt, 1 mặt hơi ráp ráp, 1 mặt mịn. Mình đánh mặt ráp lên bề mặt móng, xong đánh mặt mịn, móng bóng lên hẳn, k đánh gì cũng đẹp. Mà đánh thêm top coat thì đã lung linh lắm rồi.
    Lảm nhảm nhiều quá!

thích nhất sơn OPI màu đẹp và tươi sáng ghê , mà OPI mua ở đâu uy tín các mẹ nhỉ ? toàn order thôi nhưng chờ lâu chán lắm , gần hết chai top coach nữa rồi

Trích dẫn Gửi bởi sosatran
    Em thích 2 màu này cho hàng ngày, k biết da ngăm ngăm cút trâu có hợp k nhỉ? Bình thường em chỉ dùng mỗi top coat.
    Hị hị, em tranh thủ khoe, nếu có ai cũng k biết thì hi vọng giúp! Em vừa phát hiện ra một loại giũa móng làm bóng. Từ trước đến nay em chưa bao h được dùng (hay tại hàng em đi đánh móng là hàng đểu ). Làm mọi khi em nhìn thấy ai dánh màu bóng mà bóng lộn là em cứ tự hỏi người ta mua được loại màu gì mà đẹp thế
    Cái giũa này nó có 2 mặt, 1 mặt hơi ráp ráp, 1 mặt mịn. Mình đánh mặt ráp lên bề mặt móng, xong đánh mặt mịn, móng bóng lên hẳn, k đánh gì cũng đẹp. Mà đánh thêm top coat thì đã lung linh lắm rồi.
    Lảm nhảm nhiều quá!
    ui cái loại giũa này không tốt đâu bạn , xài 1 time ngắn là móng tay bị giòn dễ gãy lắm lắm luôn , móng tay có cảm giác giống như miếng bánh tráng giòn í , em xài 2 lần là sợ luôn

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-24-2015, 04:31 AM