Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Móng tay xinh

em cũng thích sơn móng tay , nhưng móng tay e rất xấu . móng của em ngắn, phần móng bám vào thịt đầu ngón tay ý. chắc tại ngày xưa bé cắt móng tay sát và thịt quá nên móng bị tụt, các chị biết làm cách nào để móng dài hơn không? mà gắn móng giả nhiều em sợ bị hỏng mỏng

Trích dẫn Gửi bởi Bluewonder2511
    Ối, mẹ nó mở cửa hàng naill được đấy.
    Em kết màu Piggy Polish - Piglet của mẹ nó quá. Nhìn yêu không tả nổi.
    Mốt năm nay (em đọc báo thôi ạ) lá các màu sau:
    Xanh navy
    Xanh bạc hà (mint color)
    Xám lông chuột
    Các màu sơn có ánh kim loại (Metalic)
    MÀu trắng đục + đầu móng trắng (Móng kiểu Pháp)
    Hic, ko biết up hình
    Chán quá
    màu hồng nhạt dạng piggy opi nhiều vô kể luôn, got a date to kight, heart throb, chapel of love
    màu chapel of love e mới sơn thử, cũng tone hồng xinh đáo để chị ạ :LoveStruc:
    mà mấy swatch này ko fải của e chị ạ, cái này e cop từ web về thôi, cho các mẹ coi màu đấy mà :LoveStruc:
    OPI - "Sheer" Your Toys
    OPI - Give Me The Moon
    OPI - My Private Jet (non holo)
    OPI - Creme de Menthe
    OPI Matte - Gargantuan Green Grape
    OPI - Shim-merry Chic
    Trích dẫn Gửi bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh
    Đúng chủ đề mình quan tâm đây rồi, mình thì hầu như cứ 1 tuần thay màu một lần vì sau một tuần móng dài ra để lộ phần móng mới rất xấu, thêm nữa là có móng bị xước làm cả bàn không đẹp nên sơn lại luôn. Mình biết là tần suất như thế hơi dày nên thi thoảng cũng để tự nhiên cho móng thở.
    Mình trước toàn đi sơn ngoài tiệm, kìm cắt thì mua riêng của mình, giờ thấy tự sơn ở nhà vừa rẻ lại có thế sửa sang ngay tức thì nếu có móng nào đó bị xước nhẹ khi làm việc nhà.
    Có mẹ nào ở HN biết địa chỉ mua sơn móng tốt, nhiều màu thời trang thì chỉ cho mình với.
    em sơn 1 lần toàn để luôn 2 tuần vì lười :Sad: nhưng chị nói vậy chắc do chị khéo tay, chứ em tự sơn tay trái còn tàm tạm, sang tay phải là xấu phải chê luôn....
    Trích dẫn Gửi bởi moimoi060907

Chị ơi, chai này chị mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu. Nhìn thích quá à
    mình ko mua, cái này swatch copy về thôi à, sơn này của maybeline , ko biết VN có ko, mình toàn mua đc đúng thằng Opi thôi :Sad:
    Trích dẫn Gửi bởi tho_bong96
    Maybelline Colorama - Candy Apple màu này đẹp quá chị ơi rooling:
    maybeline ở Vn khó kiếm lắm , để mình chỉ cho bạn màu opi này,cũng tựa tựa màu đó mà chắc dễ oder hơn
    OPI - Firecracker Red
    OPI - Rudolph Red
    OPI - You Make Me Vroom
    OPI - Berry Brilliant
    OPI - Rodeo Rose
    Trích dẫn Gửi bởi sosatran
    Em thích 2 màu này cho hàng ngày, k biết da ngăm ngăm cút trâu có hợp k nhỉ? Bình thường em chỉ dùng mỗi top coat.
    Hị hị, em tranh thủ khoe, nếu có ai cũng k biết thì hi vọng giúp! Em vừa phát hiện ra một loại giũa móng làm bóng. Từ trước đến nay em chưa bao h được dùng (hay tại hàng em đi đánh móng là hàng đểu ). Làm mọi khi em nhìn thấy ai dánh màu bóng mà bóng lộn là em cứ tự hỏi người ta mua được loại màu gì mà đẹp thế
    Cái giũa này nó có 2 mặt, 1 mặt hơi ráp ráp, 1 mặt mịn. Mình đánh mặt ráp lên bề mặt móng, xong đánh mặt mịn, móng bóng lên hẳn, k đánh gì cũng đẹp. Mà đánh thêm top coat thì đã lung linh lắm rồi.
    Lảm nhảm nhiều quá!
    à, cái này kì mámy e wa malay có mua 1 mớ, đúng là bóng thật nhưng chỉ giữ đc 1 time thôi... mấy swatch này là của 1 nàng da trắng, nhưng e thấy vẫn có nhiều màu nude hợp với da ngăm lắm chị ạ
    OPI - Canberra't Without You
    OPI - Fair Dinkum Pinkum
    OPI - Don't Melbourne The Toast
    em thích cái màu cuối cùng lám, mà kiếm mua ko đc khổ thân ghê
    Trích dẫn Gửi bởi Bích_Quân1982
    thích nhất sơn OPI màu đẹp và tươi sáng ghê , mà OPI mua ở đâu uy tín các mẹ nhỉ ? toàn order thôi nhưng chờ lâu chán lắm , gần hết chai top coach nữa rồi
    ko biết chị ở HN hay SG, SG thì e chỉ đc, chứ HN e thua rồi... có khá nhiều màu nhưg k fải chờ đâu vì hình như em í nói nhà e í có ng` nhà làm trong Opi nên có ngay...
    Trích dẫn Gửi bởi Janna_311
    em cũng thích sơn móng tay , nhưng móng tay e rất xấu . móng của em ngắn, phần móng bám vào thịt đầu ngón tay ý. chắc tại ngày xưa bé cắt móng tay sát và thịt quá nên móng bị tụt, các chị biết làm cách nào để móng dài hơn không? mà gắn móng giả nhiều em sợ bị hỏng mỏng
    tay mình cứ sạch sẽ gọn gàng là xinh rồi chị ạ, ham dài mà làm gì gãy móng :Angel:
    em hay giới thiệu các mẫu Opi, 1 phần vì sơn Opi nhiều màu phong phú.... 1 phần vì dễ oder nữa... chứ có những hãng màu rất xinh nhưng hầu như VN ko có, nên e buồn ko muốn mang swatch lên... chứ chẳng phải e wẳng cáo cho Opi đâu....
    tặng các mẹ hoa hồng :Rose::Rose::Rose:

em thik Kiểu đánh móng có cái viền trắng ở đầu móng còn lại là màu bóng ấy có chị nào biết cách tự đánh thế ko sao em tập hoài mà không vè đựoc cái viền trắng đó cho gọn nó cứ toèm lem ra hết:Sick:

Trích dẫn Gửi bởi dreamdoll
    em thik Kiểu đánh móng có cái viền trắng ở đầu móng còn lại là màu bóng ấy có chị nào biết cách tự đánh thế ko sao em tập hoài mà không vè đựoc cái viền trắng đó cho gọn nó cứ toèm lem ra hết:Sick:
    có cây sơn trắng đầu móng của efl hay ofrilame đó bạn, mua về trét cho nhanh :Battin ey:

Trích dẫn Gửi bởi dreamdoll
    Bạn thiếu tự tin, sợ kẻ không thẳng thì lấy băng dính dán vào đầu móng, thẳng tắp liền.

Trích dẫn Gửi bởi sosatran
    Em thích 2 màu này cho hàng ngày, k biết da ngăm ngăm cút trâu có hợp k nhỉ? Bình thường em chỉ dùng mỗi top coat.
    Hị hị, em tranh thủ khoe, nếu có ai cũng k biết thì hi vọng giúp! Em vừa phát hiện ra một loại giũa móng làm bóng. Từ trước đến nay em chưa bao h được dùng (hay tại hàng em đi đánh móng là hàng đểu ). Làm mọi khi em nhìn thấy ai dánh màu bóng mà bóng lộn là em cứ tự hỏi người ta mua được loại màu gì mà đẹp thế
    Cái giũa này nó có 2 mặt, 1 mặt hơi ráp ráp, 1 mặt mịn. Mình đánh mặt ráp lên bề mặt móng, xong đánh mặt mịn, móng bóng lên hẳn, k đánh gì cũng đẹp. Mà đánh thêm top coat thì đã lung linh lắm rồi.
    Lảm nhảm nhiều quá!
    Nếu mua đc 2 màu đó thì ới chị với nhé. Dùng đc hàng ngày đi làm, vừa nhẹ nhàng, vừa quyến rũ.

Bạn chủ top cho mình dia chỉ lien lạc mua OPI với, mình cũng ở SG nè. CHi can nói màu như trên bạn ghi là được à?

Cho mình hỏi top coat hay dưỡng móng bóng của loại nào tốt nhỉ? Mình cứ sơn 1 thòi gian chùi rửa là móng bị vàng, dễ gãy ko hiểu do đâu. Có phải sơn móng tay là bị thế ko hay do chất lượng nước sơn?

Trích dẫn Gửi bởi yokoyoko
    Bạn chủ top cho mình dia chỉ lien lạc mua OPI với, mình cũng ở SG nè. CHi can nói màu như trên bạn ghi là được à?
    em mua của nick này, là 1 bạn nam sv... YH : zizi.phan ... chị coi tên màu, xong lên gg hoặc web của Opi tìm code màu đó.... ví dụ search Chapel of love code rồi để ý cái ms bắt đầu bằng NL F22 chẳng hạn, thì báo ms đó cho em í, em í sẽ check xem còn hàng k
    Trích dẫn Gửi bởi yokoyoko
    Cho mình hỏi top coat hay dưỡng móng bóng của loại nào tốt nhỉ? Mình cứ sơn 1 thòi gian chùi rửa là móng bị vàng, dễ gãy ko hiểu do đâu. Có phải sơn móng tay là bị thế ko hay do chất lượng nước sơn?
    1 phần là do chất lượng nc sơn, 1 phần cũg có thể do thay màu liên tục.... nhưng ngày trc mới tập toẹ tự sơn móng, e hay dùng mấy loại 20k 1 chai mà lại ko có nc dưỡng... để 1, 2 tuần bôi đi móng vàng yếu thấy rõ luôn. hãi quá mới phải đi mua chai Nail envy me của Opi làm chai dưỡng.... mất 400k đau cả ruột nhưng sợ hư móng còn khổ hơn... dùng luôn nc sơn của Opi thôi, chỉ có top coat là e dùng The face shop vì nhỡ mua từ trc... em ra hàng sơn thì cũng vác sơn của mình theo chứ k dùng sơn của họ... h để cả tháng mới chùi móng chân mà vẫn khoẻ re :Battin ey:

Topic này quả là đúng ý thích của mình :Lovestruc:
    Mình thích sơn móng vô cùng, hình như bắt đầu cái sự nghiệp này hồi 17t thì phải , đến bây giờ vẫn duy trì đều đặn. Hồi còn khờ dại thì màu nào cũng phang, bất kể xanh đỏ tím vàng. Bây giờ già rồi thì có chọn lọc hơn, nhưng mình thích nhất vẫn là màu đỏ ớt hoặc màu đen, đó là do bây giờ vẫn còn ở nhà chăm con. Sau này trở lại đi làm chắc cũng phải đổi gout sang những màu nhẹ nhàng hơn thôi.
    Khi rảnh rỗi thì mình ra tiệm để làm, những lúc không đi được thì cũng mày mò tự làm ở nhà được, cắt da / dũa móng / sơn mình đều làm được hết tuy hơi lâu chút thôi. À mà bí quyết của mình khi tự sơn móng là cứ quét sơn tràn lan đừng sợ sơn dính vào da, miễn là các lớp sơn đều và phủ kín móng là được, không cần phải dùng nước rửa chùi lại phần sơn dính trên da quanh móng. Sơn xong đi ngủ một giấc sáng mai dậy sơn đã khô queo, lấy tay lột những mảnh sơn dính trên da là ra ngay :Laughing:

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-24-2015, 04:31 AM