Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hướng dẫn cho ai tóc khô hư tổn, hiệu quả 100%,

Em chào mấy chị ạ, em cũng mới vô, em cũng muốn chia sẻ 1 chút kinh nghiệm phục hồi tóc của em, mà em đảm bảo ai theo sẽ có cải thiện 100% ạ
    Em xin nói về tình trạng tóc của em
    2011: uốn, nhuộm đủ kiểu, tóc cháy và hư
    2012: làm đủ trò, móc lai, ghét lại tiếp tục phá tóc
    2013: em làm tóc thẳng tự nhiên, kéo ra kéo vô, tóc thuộc dạng muốn vứt luôn
    2014: nghe mấy bà chị rủ rê, kiêu đi bấm tóc, và em thực sự hãi về mái tóc của mình, nhìn xa cũng xinh đấy, nhưng sờ và chạm vào, ai cũng phải phán, sao tóc khô thế, sao mày phá tóc thế, lúc đó em mới dùng đủ phương pháp, nào là ủ quả bơ, quả chuối, olive, đủ trò, thật sự em đã chơi đủ trò, nhưng tóc vẫn thế, vẫn mục như nát
    2015: em hãi quá, em đi cắt tóc lun, cắt ngang vai, nhưng thú thật các chị ạ, chỉ cắt bớt được thôi, chứ tóc em vẫn khô xơ lam , huhu, thuộc dạng hư nặng lun ạ
    Và em bắt đầu vào một cuộc cách mạng, em thử được 1 tháng thôi, nhưng tiến triển tốt
    Nếu chị nào mún theo em, thì phải chịu chi tiền 1 tẹo ( em chỉ khuyên các chị nào có mái tóc hư tổn nặng nha, chị nào mà toc đẹp ròi thì nên dừng đó đi, đẹp hơn ai chịu nổi kaka
    Về gội đầu, hồi đó em gội toàn nước nóng, nhưng coi nhiều tài liệu, người ta khuyên gội bằng nước lạnh nhé, thế là 1 tuần em gội 2 lần thôi
    Lần 1 em gội bằng dove vs 1 chút olive oil- em sẽ gọi vào buổi sáng sau khi ủ vs dầu dừa xong
    Lần thứ 2, đó là làm sạch bằng bồ kết, em ra chợ mua bồ kết về, em nướng, sau đó em đập cho nát thiệt nát, ròi cho vô máy xay nhuyễn, sau đó em ra chợ mua mấy cai bịch bằng vải ấy, em về em bỏ tầm nữa chén cơm, vs 1 lít nước sôi, em để đó nguồi ròi em gội
    Về phần dầu xa, em cũng trộn một ít oil vô condition ạ, dầu xả mấy chị mua loại nào cũng đc , loại mấy chị thích, cho 2 giot olive thôi nhé, nhiều quá tóc dơ lại bết tóc ạ
    Tới phần hay ho ròi đây
    Đó là phần ủ
    EM xin thề là mấy người mà tóc hư xài ba cái bơ chuối càng khô hơn chứ ko giúp đc j cả......>.<
    Một tuần em ủ tóc với dầu dừa hơi ấm ấm ( em bỏ dầu dừa vô cái chén ròi để vô cái thau, sau đó chế nước sôi để làm nóng em nó), em để qua đêm đi ngủ, nhớ trải khăn lên gối nhen, ko là dơ lắm đó, sáng hum sau em gội đầu lại bình thường, em dùng kem hấp tóc dầu hoa trà mua ở hachi hachi ủ thêm 10p ròi xả sạch, zậy chứ tóc sau đó mềm mượt lắm
    Và lần 2, sau khi em làm sach tóc với bồ kết,em ủ với dầu ủ Macamadia của mỹ, gia vn cho hủ 250ml khoảng 530 ạ, mắc mà xắc ra miếng, một tuần em ủ một lần hoy, zậy chứ tóc mà ủ cái nay xong la no mềm mịn kéo dài 4-5 ngày chứ ko như ba cái kem ủ khác, ủ xong mềm buổi tối, sang ra lại khô queo. Em hướng dẫn cách ủ lun, là mình quết kem lên tóc 1 lớp vừa đủ, sau đó chùm ni lông, ròi lấy 1 cái khăn nhỏ nhún nước hơi nóng, bao quanh tóc, em để khoảng 30-1 tiếng lận ạ, không thi may chế đi ra tiệm kiu nó hấp nóng dùm ạ
    VỚi lại truoc khi sấy tóc mấy chị nhớ xài serum nhen, để dưỡng tóc, tránh làm tóc hư, serum em vẫn khuyên mua loại nào xài ổn xíu, đừng có xài ba cái serum thái, em xài ròi ạ, hư tóc cả đấy, sấy cũng xài chế độ lạnh hoặc ấm, ko chơi nóng nhé, dù muốn hay ko, đừng đụng vô ba cái máy bấm máy uốn, hư tóc hết ạ
    Thêm vào đó em tự chế 1 chai dầu, lau lau em xoa xoa cho no mướt: em mua 1 chai argan oil, 1 chai macamadia oil, em mix hai cái này với nhau theo tỉ lệ 1:1:1 dầu olive nữa ạ, sau đó bỏ vô nồi đun tới nhiệt độ 60 cho dầu nó hoà vào nhau....
    Tóc em phục hồi ntn ư? Đầu tiền là tóc ít rụng đi, mấy chị biết mà, bấm tóc nó rụng ghê lắm, tóc con có vẻ bắt đầu mọc từ cái chỗ bấm tới chân tóc: mềm và mướt ra, từ chỗ bấm tới đuôi tóc: tóc ko còn bị chẻ ngọn, mềm hơn, còn khô nhưng em vẫn đang phuc hồi dần, phần bấm em thua, em vẩn đang dưỡng các chị ạ, chị nào thử theo em thử xem sao, công nhận là kì công xíu nhưng lại có hiệu quả ạ, em chắc chắn luôn chứ ko phải là hên sui tuỳ từng người nhen, ai không hiểu phần nào cứ hỏi em em sẽ giải đáp cho...

Ah em nói lun là dầu dừa em mua loại dầu dừa ép nguyên chất trong guardian 280k hủ 500ml
    còn kem ủ tóc hachi hachi la gia 265k nhé

Mình xài ủ Ichikami, hàng này của Nhật, 200k , dùng thích lắm. Ủ lạnh hay nóng đều ok cả.
    (Mà công nhận chủ top kì công thiệt. Có hiệu quả trong thời gian ngắn như vầy tốt quá rồi)

huhu, tại tóc quá hư ròi, thực ra cái ủ maca nó cũng thuộc dạng là ủ nóng lạnh đều được, tại mình nghe nói ủ nóng nó sẽ tốt hơn, như zậy nó sẽ giúp thấm tốt hơn, ^^, cái này là toàn bộ đúc kết của khá nhìu chị em, mình thử qtqd thứ ròi mới đc vài thứ nhiu đây nà