Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Các mẹ ơi, tóc ngắn cho gương mặt tròn, gấp gấp !

Các mẹ ơi, tư vấn em chút, mặt em là mặt tròn, ko đến nỗi như cái đĩa đâu ạ, nhưng cũng là tròn trĩnh , bầu bĩnh, em chán để tóc dài rồi, với lại người em thấp và mũm mĩm nữa ( ghét dùng từ béo , hic hic :mad nên cũng muốn để tóc ngắn, em có để tóc ngắn đc ko mấy mẹ , tư vấn giùm em chút để 2 hôm cuối tuần em cắt luôn.

Chị cắt đầu bob đi hợp với mặt tròn lắm ạ.
    Đây là em hồi để tóc dài
    Còn đây là sau khi cắt. Nhìn trẻ ra đến 2-3 tuổi ấy chị ạ.
    Ảnh 1 2 là khi nó đã dài ra, ảnh 3 4 là khi vừa mới cắt, Cả hai kiểu em đều hài lòng, chị muốn giữ được như kiểu 1 cứ ép phồng í, nhưng em vẫn thích để tự nhiên nó trẻ trung lộn xộn một tí. Nói trộm vía từ khi cắt xong đến giờ em tự tin hẳn ra

Cái mẹt em đây ạ, mẹ nào tư vấn kĩ hơn cho em ty

@ spring_heart109: Em đê toc' day dep va hop lam, neu ko co me nao tu van nua thi chi se cat theo kieu dau cua em , hi hi :Rose:. Sory vì ko go~ dc tieng Viet , hic

Bạn có thể để kiểu tóc của em spring hoặc cũng là bob mà dài hơn 1 tí vẫn được mà.

mặt E cũng tròn, nhỏ, người E gầy và trán hơi cao. E muốn cắt tóc ngắn thì nên cắt kiểu j ạ? Các chị tư vấn giúp E với. mà cửa hàng nào cắt tóc ngắn đẹp nữa ạ?

Em thấy là chị thích toc ngắn thì cắt đầu vic di, nó sẽ hợp với chị đấy. Nếu mặt chị tròn thì nên cắt sao cho tóc ôm vào mặt trông sẽ xinh hơn, còn trán chị cao thì nên để mái nhưng nhớ là đừng để mái bằng vì nó sẽ làm mặt chị to hơn đấy.Chuc chi co mai toc ung y nha:Battin ey::Battin ey:

chị ơi lên Hòa Ân - 71 Lý Nam Đế đi .Em vừa chuyển từ tóc dài sang tóc ngắn 1 tháng.Làm bước đột phá,về ai cũng khen
    Anh í cắt cẩn thận lắm.Nhìn mặt mình rồi nhận xét các kiểu mới cắt cơ.Yên tâm 100% luôn í

Trích dẫn Gửi bởi spring_heart109
    Chị cắt đầu bob đi hợp với mặt tròn lắm ạ.
    Đây là em hồi để tóc dài
    Còn đây là sau khi cắt. Nhìn trẻ ra đến 2-3 tuổi ấy chị ạ.
    Ảnh 1 2 là khi nó đã dài ra, ảnh 3 4 là khi vừa mới cắt, Cả hai kiểu em đều hài lòng, chị muốn giữ được như kiểu 1 cứ ép phồng í, nhưng em vẫn thích để tự nhiên nó trẻ trung lộn xộn một tí. Nói trộm vía từ khi cắt xong đến giờ em tự tin hẳn ra
    Ấy ơi, tớ thấy ép phồng đúng là đẹp quá cơ. Mẹt tớ cũng tròn, cắt rồi cũng dặn dò người ta ép phồng chứ nhất định tớ không ép thẳng...hic thế mà thành ra thẳng.
    Hii, nhìn hình ấy xinh quá. Đúng kiểu tớ từng muốn làm mà không được. Nhưng ép phồng 1 lần được lâu lâu không? Hay là sau ép phải dùng máy sấy hàng ngày vậy???
    Tò mò hỏi kinh nghiệm tý...^^
    Cảm ơn Spring_heart nhiều nhé ^^

à tớ đi ép phồng mua thuốc wella trắng mất 60k, mua dưỡng mất 40k, hai cái viên cá trắng trắng mỗi viên 20k đắt lòi kèn, sau đó trả cho chị ép tóc 100k nữa (người quen) thế là ra cái quả đầu ép phồng kia đấy ạ.
    đây là của nhà trồng đc nên chịu không giúp đc bạn hic hic
    với tóc người khác ko bếit thế nào chứ tóc tớ thì được 2 tháng thôi bạn ạ, thôi còn hơn đi là lượt sấy ủng là tốt roài. mà mở ngoặc là tóc tớ cứng và nhanh mọc nên chỉ đc 2 tháng chứ bạn nào tóc mềm thẳng sẵn thì được lâu hơn nhé:Smiling: