Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Phục hồi tóc hư tổn, giúp mái tóc bồng bềnh mềm mại, làm phồng chân tóc

I, Chăm sóc tóc
    Em xin nói sơ qua về tình hình tóc của e trước khi e chăm sóc nhé
    Tóc của em thuộc loại tóc dầu, lại có gầu nữa, tóc không để dài quá được vì toàn bị chẻ ngọn thội
    Đã thế tóc lại còn bị ẹp vào da đầu, mặt thì gầy nên lúc nào cũng ao ước được mái tóc dày bóng khoẻ và bồng bềnh
    Mà e thì hay dùng hoá chất cho tóc lắm, nào là nhuộm, uốn xoăn, uốn cụp đủ cả.
    Đã thế tóc rụng như mưa, mỗi lần gội đầu hay chải đầu, có khi ngủ dậy xong ý nhìn tóc rụng đầy gối. Sờ tóc thì mỏng teo buộc vào được tẹo. Em sợ đến khi về già thì không có tóc mà rụng nữa.
    Em thấy tóc xuống cấp quá nên đã lên mạng nghiên cứu, đọc tài liệu linh tinh và áp dụng vào tóc mình . Kết quả thật là khả quan. Giờ tóc em dày dặn lên trông, tóc hết cả chẻ ngọn, sợi tóc rất mềm, sờ vào tay thích lắm.
    1. Gội đầu:
    Bình thường thì em cách ngày gội 1 lần ( không gội tóc dầu bết lắm)
    Dầu gội thì tuỳ hợp dầu nào thì gội dầu ý ( e dùng Dove phục hồi hư tổn), khi gội đầu thì pha thêm 1 chút dầu Olive vào cùng. gội bình thường, xả tóc thì vì tóc dầu em chỉ bôi xả ở đuôi tóc thôi, vì bôi lên trên đỉnh đầu nhiều tóc bết lắm.
    2. Ủ phục hồi tóc
    Em lười không làm các loại mặt nạ ủ tóc như các chị, nên em mua dầu ủ tóc về một tuần ủ 1 lần thôi, dầu ủ chộn thêm ít dầu Olive vào để từ 40 phút trở nên.( Có thể ủ lạnh, hoặc là nóng) - Em thì ủ lạnh vì hay chạy lăng quăng.
    3. Dưỡng tóc
    Em đọc thấy bảo dầu bưởi có công dụng kích thích mọc tóc giảm hư tổn, nên áp dụng luôn.
    Ban đầu em tự làm bằng vỏ bưởi, nhưng mà chỉ để được 1 tháng mà phải bảo quản trong tủ lạnh
    Nên em đã mua tinh dầu về dùng, sợ chỗ không uy tín mua phải tinh dầu bị pha nên cũng khá lo ( may mua được của người quen lại hàng made in Việt Nam).
    Nhưng tinh dầu mua về là tinh dầu nguyên chất, phải pha thì mới dùng cho tóc được.
    Em lấy một chai xịt thuỷ tinh pha 1, 2 giọt tinh dầu bưởi + tinh dầu xả ( vì tóc em bị gầu, tinh dầu xả giúp làm sạch gầu). Mỗi lần gội đầu xong thì xịt lên chân tóc mát xa nhẹ nhàng. Không cần phải xả lại với nước.
    Cứ kiên trì một thời gian, em thấy tóc giảm rụng hẳn, mà lại hết cả gầu. Tóc lại nhanh dài lắm ý, giờ tóc để dài rồi mà không bị chẻ ngọn nữa.
    Tóc lại khoẻ, em nhuộm tóc liên tục mà không thấy bị khô xơ nữa.
    II, Làm phồng chân tóc
    Như bao chị em, em cũng muốn một mái tóc dày dặn, nhưng sợi tóc của em khá mảnh, tóc lại là tóc dầu nên khá bết. Vì vậy muốn có một mái tóc trông bồng bềnh là khá khó khăn.
    Em lên mạng đọc thấy bảo có mấy phương pháp làm phồng chân tóc
    Thấy có cách rập xù ( làm nóng)
    Rập chân bằng kẹp, uốn lò xo, tết xoăn ( làm lạnh)
    Ban đầu, em định rập xù nhưng mà thấy mọi người bảo rập xù thì đoạn tóc ý coi như chết luôn rồi, phải để dài ra mới cắt được( đẹp thời gian đầu thôi).
    Thế là em chuyển hướng sang làm lạnh, có tham khảo các địa chỉ làm tóc, nhưng thấy mình có thể tự làm được ở nhà nên e mua thuốc xoăn lạnh về nhà làm
    Em nhờ bạn tết thật chặt tay, tết cho một lớp dưới tóc ( Em để phần trên để phủ tóc lên trông cho tự nhiên)
    Sau đó em bôi thuốc xoăn lạnh vào( cả thời gian bôi thuốc với để chỉ tầm 30 phút thôi - không cháy tóc đấy ạ).
    Thuốc rẻ lắm mua ở Mỹ phẩm Xuân Thuỷ có 83 k, mà em làm mấy lần rồi cũng không hết.
    Sau đó gội sạch xấy khô, có thể để vài tiếng rồi mới tháo chỗ tết tóc ra. Tóc chỗ tết xoăn li ti, phủ lớp tóc trên lên tóc dày lên hẳn.
    Ban đầu tóc mới bỏ ra bồng lắm, sờ vào chỗ tóc ý không cứng đơ như rập mà mềm mại tự nhiên lắmnhưng gội đầu 1 thời gian tóc sẽ duỗi dần ra ( Tầm 2 tháng hoặc hơn), Lúc ý làm lại là được.
    ( Em làm 2 lần như vậy rồi, tóc không hại tí nào luôn. Em chuẩn bị làm thêm lần nữa đây. Lần này em sẽ chụp ảnh lại để cho mọi người xem).

Alfaparf mới có dòng sản phẩm Volume dành cho tóc tơ mảnh và xẹp ép đó bạn. Dùng cái này làm tăng độ phồng cho tóc rõ rệt mà tóc trông vẫn mượt nhé. Bạn nào tóc ít mà thưa tìm dùng ngay đi, mua ở mấy salon cấp 1 có hàng Alfaparf, họ có bán lẻ sản phẩm chăm sóc đấy, không thì order trực tiếp từ trang hairshop.vn

Mình dưỡng tóc bằng tinh dầu thực vật Ichikami. Cũng mua 1 lọ mặt nạ về ủ. Nhưng hơi lười, 2 đến 3 tuần mới sờ đến 1 lần. Còn bình thường chỉ gội đầu xong, sấy khô, thêm chút dưỡng tóc.
    Chăm sóc đơn giản vậy nhưng mình vẫn thấy khá ổn.