Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: giúp tóc nhanh dài

có phương pháp dân gian nào giúp tóc nhanh mọc hơn không?

Mẹ mình nói khi cắt tóc thường xuyên thì tóc sẽ mau dài, tức là hãy để cho tóc mỗi tuần chạm vào kéo một lần, bạn cắt một tí thôi như việc mình làm móng tay vậy, tóc sau khi cắt để ở đọt cây chuối thì tóc sẽ mau dài lắm đó, chúc bạn thành công

Mình dùng thử cách đo rồi. Nhưng thấy không hiệu quả lắm. Mà cũng hơi mất công nữa. Kể cả kiểu cắt ngọn tóc cũng chả phải đâu. Mình cứ cảm giác vậy thôi (hoặc tùy người )
    Giờ mình dùng kem ủ rồi kết hợp matxa thôi. Tóc dài nhanh hơn thì cũng không rõ lắm nhưng được cái mượt tóc

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    nghe nói là dùng dầu dừa ủ thì nhanh dài lắm, nhưng ko biết sao... có chị nào dùng chưa? chia sẻ kinh nghiệm đi ạ.

bạn gội đầu xong, nên gội vào buổi tối, đừng chải tóc hay lau khô gì cả.
    đây là kinh nghiệm của riêng mình, mình cũng chỉ 1 số người rồi. Và họ đều thấy tọc dài ra nhanh hơn
    Còn việc đau đầu khi để tóc ướt ban đêm thì mình ko thấy có trường hợp đó. Nếu bạn để tóc ước được thì không sao, cứ thử thử xem
    Với lại bạn ko cần chải đầu sau khi gội, sáng hôm sau nó cũng sẽ tự thẳng ra và bớt rối ngay thôi. Mình toàn làm thế. ^^!
    Chúc bạn may mắn

tớ gội đầu bằng dầu Thái Dương cũng đc khoảng hơn 1 năm nay rồi, cái chai Thái Dương 3 đỏ đỏ ý. Tớ hợp cái này nên thấy thích lắm. Khoe tí, tóc tớ bóng mượt lắm, dài ngang eo nhưng chẳng chẻ ngọn gì cả, trộm vía. Đấy là người ngợm còn gầy gò thiếu chất + suốt ngày thức khuya. Tớ Hạn chế tối đa hóa chất lên tóc, kể cả dầu xả cũng không dùng, thỉnh thoảng cắt ngang 1 đoạn, không tỉa. Đến lớp bảo ko dùng dầu xả chẳng ai tin .
    Hồi xưa, tớ nhuộm ép uốn suốt ngày. Tóc dài, nhưng mọc chậm, nuôi mãi nuôi mãi, mà như cái chổi, đến mức lắm lúc còn không gỡ được đuôi tóc hồi đấy da đầu t còn bị ngứa, tóc nhanh bết, gội đầu sang hôm sau thì ngứa điên. . Một ngày đẹp trời tớ cắt phang đi đến ngang vai, không uốn iếc gì nữa, cũng chả chăm sóc vì chán quá, mặc kệ nó luôn. Gội đầu bằng dầu gội xong là thôi, gội xong cũng không chải đầu. Thời gian đầu bết lắm, dần dần tóc tơi ra, không còn bết nữa, xong đợi dài ra là tớ cắt dần, đến lúc cắt hết đoạn tóc có hóa chất thì mọc nhanh kinh khủng, lại mượt sướng lắm ý. Giờ tóc tớ dài ngang eo, thỉnh thoảng đi chơi thì dùng máy uốn xoăn giả loại tốt, về ủ dầu dừa tự làm, Tóm lại tớ phải cảm ơn cái dầu gội thái dương này lắm, vừa giải quyết đc tính lười của tớ, tóc lại mượt ko cần xả. mấy hôm nữa t sẽ vượt lười thử nghiệm mấy cái công thức ủ tóc bằng trứng gà với bơ xem sao. Tớ chia sẻ chút thôi, chứ không phải nhân viên pr của thái dương đâu =.=

dầu gội Thái Dương mọc tóc tốt thế ạ, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé

Các Chủ đề tương tự

1. có ai biết cách làm tọc mọc nhanh không ạ ?
    Bởi tranhuong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-30-2015, 11:07 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM
  3. Dầu gội đầu kích thích tóc mọc nhanh
    Bởi linh123 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 05:21 AM