Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Ngày nào cũng gội đầu thì tóc dài nhanh lắm ạ. E da dầu nên ngày nào cũng phải gội, tóc dài nhanh hãm lại ko đc ấy ạ. Và tốt nhất là đừng có nghic quá nhiều đến nó thì mình sẽ cảm thấy tóc nhanh dài hơn !

đừng vuốt tóc nhiều quá, chăm gội đầu buổi sáng, 1 tháng hấp dầu 2 lần cho tóc khoẻ và bấm đuôi tóc 1 lần. Ăn nhièu vitamin C có trong cam, chanh, đậu...bố nó search google là ra vài bài liền

bôi dầu dừa lên chân tóc = cách lấy tăm bông chấm chấm í ạk, sau đó lấy tay mát xa da đầu, 30p sau hay 1 vài tiếng sau gội cũng đc, gội bt, tóc bóng mà nhanh dài lắm, e thực nghiệm r nhé,

Em cũng đang mún tóc nhanh dài để "điệu ngựa"

Hoho, em có 1 cách cực kỳ hiệu quả, cực rẻ, chỉ mấy nghìn đồng thôi, trong 1 tuần tóc sẽ mọc ra ít nhất 3-7 phân

Trích dẫn Gửi bởi titi_bikini
    Hoho, em có 1 cách cực kỳ hiệu quả, cực rẻ, chỉ mấy nghìn đồng thôi, trong 1 tuần tóc sẽ mọc ra ít nhất 3-7 phân
    1 tuần thui áh nghe hay thế, cách j thế bạn titi

ặc...ặc...nghe khó tin thía? bạn bật mí cho chị em biết đi nào!
    còn các của mình thì cũng làm tóc dài nhanh nhưng ko dài " khủng" được như bạn titi nói đâu.
    Tóc của em thuộc loại sợi cứng, đen nhánh, dày nên từ trước tới nay cực kì lâu mọc dài nhé. em chăm thế nào thì nó cũng chỉ dày lên thôi chứ ko dài dc. trước còn dùng cả tinh dầu bưởi+ hương nhu 1 năm để ủ tóc vì theo quảng cáo giúp làm dài tóc mà vẫn nguyễn y vân. chán quá bỏ luôn.
    cách đây mấy tháng, em đi ép+nhuộm tóc cùng 1 lúc. sợ tóc nhanh xơ, hỏng nên em lên youtube xem hướng dẫn mấy cách ủ tóc tại nhà để dưỡng. Ban đầu chỉ có ý định dưỡng cho tóc mềm thôi, ai dè làm dc 1,2 tháng tóc mọc dài ra nhanh quá trời- điều mà chính em cũng ko thể tin dc (từ trước tới nay chưa bao giờ dc thế). Em ko để ý đâu, chỉ thấy mượt thôi nhưng đi tới đâu mọi người cũng khen sao tóc mọc dài thế làm em sướng điên.
    Công thức của em đây:
    1 lòng đỏ trứng + 2-3 thìa dấm táo + 1 thìa dầu oliu/ dầu dừa+ kem xả/ kem ủ tóc. Đổ ra bát, trộn đều lên, tốt nhất dùng máy đánh trứng hoặc dụng cụ đánh trứng cần tay đánh cho bông lên (sủi bọt).
    Cách thức thực hiên: gội sơ tóc qua 1 lần dầu gội đầu (mục đích để tóc sạch mới hấp thu dc chất). sau đó lau khô tóc (đến khi đuôi tóc ko chảy nước), sau đó bôi hỗn hợp lên toàn đầu, massage nhẹ nhàng rồi lấy dụng cụ trùm tóc bao toàn bộ lại. Để 45'- 1 tiếng (đi lại thoải mái) rồi xả sạch lại = 1 lượt dầu gội đầu nữa (ko cần dùng dầu xả sau đó vì trong hỗn hợp có rồi). thế là xong
    1 tuần em chỉ gội đầu 2 lần (vì tóc khô) thì làm cách ủ tóc này có 1 lần thui vì cũng ko có thời gian, thường làm vào chủ nhật dc nghỉ.
    Nhìn chung kể ra thì phức tạp nhưng thật ra cách làm lại rất dễ, nguyên liệu thì lại dễ kiếm. các mẹ chịu khó bỏ thời gian ra chăm thì chỉ 1,2 tháng thấy khác hẳn luôn ạ.

Em nói có thể các chị ko tin, nhưng hãy tin đi vì em là nhân chứng sống nhé. Đợt đấy em bị ép hỏng, tóc xù lên hơn 1 cái chổi xể, sun tít, gãy rụng lung tung, buồn đời quá em đi cắt phẹt 1 phát đến gáy. Đợt đấy em buồn lắm, vì từ trc đến giờ tóc em luôn luôn dài và đẹp, thậm chí ngồi buồn còn khóc 1 mình như con điên ý, thế là em lên mạng, xem đủ cách để tóc nhanh dài, và em đã biết đc 1 bài thuốc như thuốc thần. Cái này là 100% dễ làm, dễ kiếm, và thật sự hiệu quả.
    Ra hàng thuốc, mua cho em 10, 20 lọ b1, mỗi lọ khoảng 2k. Mỗi lần gội đầu, nước đầu các chị gội dầu gội bình thường, nước 2 hòa 1 chậu nước (ít nước thôi) với 1 nửa lọ b1 (thích thì 1 lọ cũng đc, ai tiết kiệm hơn thì 1 nửa), xong cứ thế dùng ca dội nước đấy lên đầu, lên tóc, em toàn chổng m*ng lên dúng cả đầu vào , công đoạn này khoảng 10-15p, xong rồi dùng xả bình thường.
    Em nói trc là mùi b1 này hơi khó chịu đấy, ai muốn tóc dài nhanh thì ngày nào cũng làm, ko thì 2 ngày 1 phát. Các chị tin là tóc em chỉ sau 1 tháng làm như thế dã dài qua vai và đi làm xoăn phục hồi được rồi ko

Em nói có thể các chị ko tin, nhưng hãy tin đi vì em là nhân chứng sống nhé. Đợt đấy em bị ép hỏng, tóc xù lên hơn 1 cái chổi xể, sun tít, gãy rụng lung tung, buồn đời quá em đi cắt phẹt 1 phát đến gáy. Đợt đấy em buồn lắm, vì từ trc đến giờ tóc em luôn luôn dài và đẹp, thậm chí ngồi buồn còn khóc 1 mình như con điên ý, thế là em lên mạng, xem đủ cách để tóc nhanh dài, và em đã biết đc 1 bài thuốc như thuốc thần. Cái này là 100% dễ làm, dễ kiếm, và thật sự hiệu quả.
    Ra hàng thuốc, mua cho em 10, 20 lọ b1, mỗi lọ khoảng 2k. Mỗi lần gội đầu, nước đầu các chị gội dầu gội bình thường, nước 2 hòa 1 chậu nước (ít nước thôi) với 1 nửa lọ b1 (thích thì 1 lọ cũng đc, ai tiết kiệm hơn thì 1 nửa), xong cứ thế dùng ca dội nước đấy lên đầu, lên tóc, em toàn chổng m*ng lên dúng cả đầu vào , công đoạn này khoảng 10-15p, xong rồi dùng xả bình thường.
    Em nói trc là mùi b1 này hơi khó chịu đấy, ai muốn tóc dài nhanh thì ngày nào cũng làm, ko thì 2 ngày 1 phát. Các chị tin là tóc em chỉ sau 1 tháng làm như thế dã dài qua vai và đi làm xoăn phục hồi được rồi ko
    ôi, cách này mình làm thử 1 lần ruìm vì ma ma bảo ăn nhìu b1 thì tóc nhanh dài thế la nghĩ lun chắc gội b1 hiệu quả hơn nhưng hum đó vừa gội xong thì bà bên cạnh nhà sang chơi, thấy thế bà ấy dọa "rụng tóc đó con ơi" hết hồn hết vía vì tin bà í
    thui, e đi gội đầu vs b1 đây, vẫn còn mấy lọ từ lần trc

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM