Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Trị trụng tóc hiệu quả

Em bị rụng tóc rất nhiều đến nỗi có chỗ da đầu còn bị hở. Đã bôi dầu dừa, gội đầu vỏ bưởi/bồ kết và uống thuốc Tây nhưng không ăn thua. Em thấy có cách trị bằng thuốc Đông y, cấy tóc hoặc công nghệ sinh học. Không biết có hiệu quả không. Lên mạng google, thấy thẩm mỹ viện , đọc recommend trên trang thì người ta bảo cấy tóc hiệu quả và duy trì được lâu. Nhưng e còn nghi ngờ lm. Liệu có được lâu thật không hay cấy xong 1 thời gian thì rụng như cũ. Em ở Hà Nội, muốn tìm bệnh viên trị rụng tóc uy tín thì đi viện nào ak? Mẹ nào có kinh nghiệm thì share e với!!!

Xin chia sẻ với cả nhà. Sau một thời gian thử này nọ và có hiệu quả. Để bớt rụng tóc thì về gội đầu thì gội được bồ kết và vỏ bưởi là tốt nhất, như mẹ e thì vẫn chịu khó bằng cách này. Còn e lười thì đó là xài dầu gội Thảo dược của Thái Dương ý (lọ vỏ màu xanh, thấy có cả lọ vỏ đỏ nhưng e chưa thử). Kết quả: tóc e thấy đỡ rụng.
    Cách gội: trước khi gội pải trải tóc mượt, rồi gội nhẹ nhàng. Sau khi gội thì lau khô tóc và lấy tay cào nhẹ tóc định hình tóc. Sấy nhẹ nếu là mùa đông, mà nếu k cần sấy thì càng tốt. Mùa hè thì e k bao giờ sấy luôn. Mùa đông cũng ít khi sấy lắm. Chỉ hôm nào gội đầu muộn thì mới sấy thôi. Sau đó, mình đợi tóc khô rồi mới trải, đảm bảo chả rụng mấy luôn. Lược thì nên xài răng siêu to, cho loại tóc làm xoăn ý ạ.
    Về thuốc hỗ trợ: đợt vừa rồi e có đầu tư một lọ thuốc hỗ trợ mọc tóc của Nhật tên là Kaminomoto Ladies EX, dạng dung dịch. Ngày bôi 2 lần lên da đầu, chỗ nào càng thưa tóc, bôi càng khỏe. Thấy nó k nhờn rít mà giảm rụng tóc rõ ràng. Cả nhà tham khảo nhé. Chúc may mắn