Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Có chị nào dùng thử dấm táo gội đầu chưa ạ. Em chịu được những mùi kì kì mà vẫn phải chia tay với em nó. Em trung thành 2 tháng nay xả tóc bằng chanh vỏ bưởi, tóc đẹp, mềm mượt hihi.
    Mùa này ngoài bắc hanh khô, các chị dùng dầu gội, xả nhiều dưỡng quá nên có nhiều gầu là đúng rồi ạ. Mùa này cũng là mùa rụng tóc nữa. Nhưng từ khi em gội vỏ bưởi thì không thấy rụng tóc và bị gàu nữa đâu ạ ^^.

Tóc mình cũng thỉnh thoảng bị gàu, nhưng gội khoảng 2 gói nizoral là hết sạch à. Còn bình thường thì chỉ xài được head&shoulder, các loại khác đều bị gàu, kể cả những loại đắt tiền như Loreal chẳng hạn. Chắc là mỗi người hợp 1 loại dầu gội khác nhau

tóc em cũng phải gội đầu mỗi ngày, ngày nào trời lạnh lạnh hoặc làm piếng ko gội vì chiều em thấy tóc vẫn còn sạch mà đến tối 1 cái là ngứa ngáy kinh khủng, ngứa thì gãy....mà gãy thì rụng....ghét quá bên bjo rút kinh nghiệm ngày nào e cũng gội đầu cho chắc, mặc kệ trời lạnh hay mưa em đều gội...vì đến tối là ngứa rùi chứ đừng nói là qua ngày hôm sau mặc dù em đi học cũng phòng máy lạnh. riết rùi tóc em khô kinh khủng, nó xù xù tóc con làm nhìn tóc mình nó bồm xồm. mà bjo em cũng ko biết làm sao. mẹ em nói mẹ em cũng vậy...hay là bjo ngta chế ra loại dầu gội như vậy để mình gội hàng ngày cho mau hết đề ngta bán dc nhiu

Trích dẫn Gửi bởi chocolate_fudge202
    Có chị nào dùng thử dấm táo gội đầu chưa ạ. Em chịu được những mùi kì kì mà vẫn phải chia tay với em nó. Em trung thành 2 tháng nay xả tóc bằng chanh vỏ bưởi, tóc đẹp, mềm mượt hihi.
    Mùa này ngoài bắc hanh khô, các chị dùng dầu gội, xả nhiều dưỡng quá nên có nhiều gầu là đúng rồi ạ. Mùa này cũng là mùa rụng tóc nữa. Nhưng từ khi em gội vỏ bưởi thì không thấy rụng tóc và bị gàu nữa đâu ạ ^^.
    bạn ơi cho mình hỏi gội đầu với dấm táo ntn, xả tóc bằng chanh vỏ bưởi nữa, hn thời tiết hanh khô rồi lại nồm thất thường nên tóc cũng khó chăm sóc quá

em thì ngày nào cũng gội, mặc dù người ta khuyên ko nên gội thường xuyên, mà nếu trời lạnh quá em bỏ 1 hôm 1 gội là sáng hôm sau cái đầu nó dơ và bết như mồ hôi nhễ nhại, bị ngứa ngáy nữa. chẳng còn cách nào khác là ngày nào cũng gội. Em thuộc dạng tóc thẳng tự nhiên, muốn uốn như kiểu chị chủ topic nói mà sợ hư tóc, nên đi chơi thì uốn giả, hôm sau gội đầu thoa dầu olive lên đuôi tóc xả với dầu xả, hôm sau lại mượt mà lại

Sau khi gội đầu các chị tráng lại bằng nước cốt chanh, để vài phút rồi xả lại, đảm bảo tóc mềm mượt, sạch gầu.

tóc em thuộc dạng bình thường thôi nhưng trc đây cũng có duỗi vs uốn, được cái em dưỡng bằng dầu dừa nên tóc cũng không bị tổn hại gì nhiều, hồi phục nhanh (tóc em hồi duỗi dưỡng bằng dầu dừa mà phải 2 năm em mới cần duỗi nhẹ lại thôi đấy ạ). Giờ em thêm cái ủ tóc bằng cafe vs gội đầu bằng dầu gội handmade nữa mà tóc tốt lắm, có khi lạnh em biếng để 2-3 ngày mới gội mà vẫn ko sao, chị thử xem nhé. Dầu dừa dưỡng dễ lắm, chị có thể dưỡng sau khi gội hoặc trước khi gội đều đc, còn ủ tóc bằng cafe chị cứ google là ra đủ cách, chị thấy cách nào ok thì làm ^^