Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Tóc uốn gội xong lúc nào cũng xoăn nhìu vậy đó b tóc ướt b lấy lược chải thẳng như bthg đừng dùng tay xoắn lọn như ngta chỉ. Khi khô nó sẽ giãn ra bớt ko xoăn nhìu nữa đâu b
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mebetun9789

Bạn dùng huyết thanh của MAIA nhật bản vừa dưỡng tóc vừa làm tóc duỗi ra nhanh bạn à

B giống mình trước đây vài năm, hứng lên tóc đag dài đi cắt tóc thành sát gắy xog k chịu khó gội sấy đc thế là cứ vểnh ra vểnh vào xog cũng đi làm xoăn để cụp vào đỡ cần sấy cuối cùng nó xoăn tít vào zừ ơi là zừ lại còn khô xơ dã man như kiểu mình k hợp thuốc uốn xoăn mà hợp thuốc ép í, cuối cùng Chỉ có cách duy nhất là ép thẳng ra sau 1th chấp nhận xấu già. Mà còn lặp lại đúng trình tự như trên thêm lần nữa mới ngu chứ. Trog 1n trời mình làm xoăn 2 lần ép thẳng 2 lần nhuộm 1l, may mà lần cuối ép ra tóc mình nó lại mềm chứ k bị xơ như khi tóc xoăn. Nên mình khuyên b nên ép ra thôi. Ép ra là tóc nó đỡ xơ ngay mà dễ chăm sóc. Tớ cực kì yêu bộ tóc của t luôn đấy. Lúc nào cũng chỉ nhăm nhăm xịt dưỡng vs vuốt dưỡng. Giờ tóc mình ai nhìn cũng mê cũng bõ cái công chăm sóc từ tóc ngắn đến giờ 4n trời mới đc như này

dầu Ichikami thảo dược của Nhật có loại chuyên dưỡng tóc thẳng rất tốt đấy.

Trích dẫn Gửi bởi bongbecdc
    Mình mua 1 lọ tóc thẳng, chưa kịp có cơ hội dùng thì đã nổi hứng đi uốn tóc rồi. Giờ tóc xoăn có vẫn dùng lọ đó thì tóc có bị thẳng ra không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi muatitachbb
    Mình mua 1 lọ tóc thẳng, chưa kịp có cơ hội dùng thì đã nổi hứng đi uốn tóc rồi. Giờ tóc xoăn có vẫn dùng lọ đó thì tóc có bị thẳng ra không nhỉ
    bạn không nên dùng dưỡng cho tóc thẳng vì vỗn dĩ tóc xoăn nếu ko chăm sóc cẩn thận sẽ rất nhanh duỗi. Bây h bạn bôi dưỡng tóc thẳng vào thì tóc bạn sẽ rất nhanh duỗi ra . nếu tóc uốn thì bạn nên dùng tinh dầu dưỡng tóc để dùng cho tóc xoăn . Minh đang dùng tinh dầu MAIA của Nhật Bản rất thjk . Mình toàn bôi lúc tóc ẩm để cho tóc thấm vào sợi tóc xong kẹp 3 càng hoặc quấn lô qua đêm hôm sau đi làm sóng tóc sẽ rất đẹp.

cảm ơn bạn, thực ra vì mình vừa mới mua lọ Ichikami này, dùng được 1,2 lần thấy thích, bỏ đi tiếc của mặc dù giá không đắt . Chắc mình để lúc nào chán tóc xoăn rồi thì lôi ra dùng vậy.

Trích dẫn Gửi bởi araarale
    Em vừa đi làm tóc,muốn tóc cúp nhẹ nhẹ nhưng tiệm ấy làm sao đầu em về gội xong ra xoăn tít như già đi 10 tuổi ấy .Giờ em muốn nó giãn ra bớt hay thẳng lại thì có dầu gội hay cách nào không ạ ? Tóc em vừa làm nên không thể duỗi lại ngay được
    Dùng huyết thanh dưỡng tóc cho tóc thẳng rất tốt bạn à. Ng lúc mua nhớ để y cẩn thận , ko bây h hàng nhái nhiêu lắm

Trích dẫn Gửi bởi bongbecdc
    Chị cho em hỏi dầu này mua ở đâu ,giá cả khoảng bao nhiêu vậy c ?