Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Kiểu tóc và độ tuổi

Năm nay em 25 tuổi, nhưng mới chuẩn bị đi làm (vì em học 5 năm ĐH xong lại đi du học, học thạc sĩ 2 năm). Khuôn mặt của em bầu bĩnh, trẻ con nên khá hợp với những kiểu tóc teen như là búi tó, buộc lệch lên cao, tết mái, và các kiểu xì tin, ngây ngây thơ thơ khác Đi học thì không sao, nhưng giờ chuẩn bị đi làm rồi, đứa bạn thân em bảo đi làm ai lại để mấy kiểu tóc trẻ con ấy Em hoang mang quá, mấy hôm nay em đã search + thử các kiểu tóc "nữ công sở" và thực sự là không kiểu nào hợp cả, nhất là những kiểu tóc buộc/búi ngang đầu hoặc thấp
    Các chị cho em hỏi, đi làm với kiểu tóc buộc/búi lên cao thì có nghé quá không ạ Nhờ các chị tư vấn hộ em để tóc thế nào cho phù hợp ạ, em có khuôn mặt rất giống Lâm Y Thần (tức là cái khuôn của cái mặt bầu bĩnh giống như chị ý). Em chuẩn bị đi làm nên rất hồi hộp
    Em cảm ơn cả nhà nhiều

Tớ nghĩ là bạn còn phải tuỳ theo trang phục bạn mặc như thế nào nữa. ví dụ như hôm nào bạn mặc quần áo trẻ trung thì buộc tóc cao cũng được mà. hôm nào mặc quần áo điệu điệu chút thì có thể để tóc xoã (ép thẳng hoặc làm xoăn). make up lên nữa là sẽ hết xì tin xì khói mà bạn.

Mình thấy em có cách chọn rồi đó. Em nói khuôn mặt em giống Lâm y Thần thì lên search hình chị ấy, tha hồ mà chọn kiểu.

ơ, chị học 5 năm Đh, vậy tức là mới chỉ ra trường năm 2010. Năm 2011 thì đi du học. Như vậy mới đi du học được 1 năm thôi chứ nhỉ?

@DAOHATRANG: Dạ em cảm ơn chị ^^ Em diễn tả vụng về, ý em là khuôn của mặt em thuộc dạng bầu bĩnh giống như là Lâm Y thần chứ không phải là em nhìn giống chị ý (ước gì ) em cũng search rồi chị ạ, cơ mà chị ý toàn để những kiểu tóc rất đẹp (và khá mất thời gian để làm) hoặc là cũng buộc cao lệch qua bên, làm xoăn thả, búi tóc cao,... Em cũng hợp với thả tóc nữa, nhưng mùa hè đi làm thả tóc có sợ là nhìn luộm thuộm nóng bức không ạ
    @becky_princess: chị ra trường rồi hết hè năm ấy đi du học luôn, nên hè này chị về VN rồi

Tóc em có dày và thẳng đẹp không?
    Nếu muốn để tóc dài ( tóc dài vẫn đẹp hơn mà ). Dài ngang lưng thôi.
    Để thẳng tự nhiên hoặc duỗi cúp nhẹ, nhuộm màu tối, hôm nào trời nóng bức thì em cột tóc cao lên: Vừa sáng mặt, vừa gọn gàng lịch sự. Lâu lâu muốn đổi kiểu thì uốn lọn nhẹ đuôi tóc ( kiểu tự nhiên ấy). Thích thì em búi lên cũng trẻ trung, không thì em thả ra, tóc cũng bồng bềnh, hấp dẫn lắm.
    Còn nếu muốn để tóc ngắn thì nên cân nhắc cho kỹ. Mới lại, để tóc ngắn thường làm trẻ hơ tuổi nhiều lắm. ( Chị nghĩ chắc em muốn già dặn 1 chút để đi làm )

Gợi ý cho chị tí *O*
    Chị có thử làm xoăn không, không phải xoăn lọn to mà xoăn sóng ý. Xong buộc nhẹ một nửa trên đầu thôi, phần dưới thả. xD~
    Xong chị mặc váy công sở nữa phải gọi là tuyệt hảo hé hé

Hí hí em cảm ơn cả nhà nhiều

hehe hiếm ai được như bạn này, các mẹ trên wtt mún trẻ ra hok được bạn lại muốn già bớt đi . Theo mình trong cv, chỉ cần tóc tai trang phục gọn gàng phù hợp với hoàn cảnh + tác phong làm việc nghiêm túc chuyên nghiệp là ok. bạn k cần quá wan tâm đến kiểu tóc ntn đâu.
    Ví dụ nhé: mình để tóc xoăn, mái bằng. đi làm bt, nhiều cv cần giải quyết, mình thường buộc túm lên cao, để mái hoặc cặp mái túm lại ngược ra phía sau nhìn vừa trẻ trung vừa năng động.
    Đi gặp KH, mình thường thả hoặc buộc kiểu đuôi ngựa, quan trọng là thêm 1 chút dưỡng + tạo kiểu để tóc vào nếp và k bị lòe xòe...
    Tí kinh nghiệm bản thân mình, mong giúp được tí chút cho bạn

búi tóc cao lên nhìn càng chuyên nghiệp chứ sao bạn, mà mình đừng làm gì lố lăng quá là được rồi chứ để bình thường nhìn đẹp và dễ thương cũng được.