Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: Tóc xoăn tự nhiên

Tóc xoăn tự nhiên

Tóc e xoăn tự nhiên từ bé e ép tóc cũg đc 3 năm rồi cơ mà chỉ đến khoảng 3 thág là phần trong tóc bắt đầu xoăn và phần ngôi mà e rẽ ra cũg xoăn luôn =(( phần đuôi tóc thì lại thẳg.E muốn cắt mái lâu lắm rồi nhưg có người bảo là tóc e xoăn thi để mái phần tóc mới cũg sẽ mọc lên trôg kinh còn đa số mn bảo e là cắt mái đi ko thì để đầu trôg quê lắm. Nhà e có máy ép điện rồi e định khi nào cắt mái chỗ nào xù ra thfi ép lại nhưg ko bik có sợ bị hỏg tóc ko nữa.Buồn ghê gớm .Theo mn thfi e có nên cắt mái ko và nếu có thì e phải làm gì cho tóc đỡ hết xù đây ạ :-ss.

Mình tóc xoăn tự nhiên đây, trung thành với máy là tóc Tớ vẫn cắt mái bt, ép mái ra, khi nào tóc mọc thì lại dùng máy là rùi quấn lô cho tóc mái cụp. Nhưng mà bh tớ lại muốn nuôi mái dài để làm xoăn bồng bềnh, tóc xoăn mặc kệ đi bạn, trung thành với buộc tóc. Nhưng mà kinh nghiệm đau thương của tớ là đừng bao giờ cắt ngắn, nuôi càng dài càng tốt vì nó kéo tóc xuống thì tóc đỡ xoăn hơn đó

đây t cũg tóc xoăn tự nhiên này , xoăn từ chân xoăn ra luôn ^.^ , vẫn ép , cắt mái bt , chỉ có điều là bạn đừg nên cắt mái ngắn quá sẽ nhah xoăn
    chúc bạn có kiểu tóc như ý <3

mình k những xoăn mà còn vừa xoăn vừa xù , 6 tháng duỗi nguyên đầu trong 6 tháng đó thì 3 tháng là fải duỗi lại cái chân tóc dài ra. Mình duôi từ năm lớp 8, jờ đã xong dh và đi làm nhưg nói chung tóc khỏe nên k đến nỗi
    Minh chỉ cắt mái xéo và ngang mắt, k dám cắt ngắn hơn vì cắt dài nếu dài ra thì mình còn kẹp mái lên dc, chứ ngắn quá kẹp k dc thì dở dở ương ương lắm, nên mình khuyên bạn k nên cắt mái ngắn thui.

mình cũng tóc xoăn tự nhiên đây, nhưng vẫn thay đối kiểu tóc ngắn dài bình thường, mái thi thoảng vẫn để mái bằng, nhưng thường để chéo hơn. lúc nào mái xù thì mình kẹp lô 1 lúc cho phồng cả lên, lúc nào tóc xù thì mình buộc. nhưng b đừng là mái nhìu quá, kẻo nó bị xơ thì nhìn chán lắm ^^

Đã xoăn sẵn rồi thì đi uốn luôn đi bạn, uốn xong thì nó muốn xoăn kiểu j nó xoăn, ta lại đi chăm sóc tóc sao cho xoăn đẹp thôi.Chứ duỗi hoài rồi cũng nhanh xù thôi.

Tóc xoăn tự nhiên là do gen tạo ra đã thế rồi, bạn có đi ép hay duỗi thì sau 1 thời gian thuốc dần hết tác dụng và phần tóc mọc dài lên thì nó lại xoăn như thường. Nếu như ép thì chọn sản phẩm chăm sóc có nhiều dưỡng + giành cho tóc thẳng, nếu phần đuôi tóc hay phần mái có nhiều tóc chỉa ra và hơi xù thì bạn có thể tìm sản phẩm tạo kiểu làm mượt, chống vểnh...để đưa những lọn tóc ở mái vào nếp hơn. Đây chỉ là những biện pháp thông thường để giải quyết thôi chứ khó mà triệt để đc...

Trích dẫn Gửi bởi thuhang318
    Mình tóc xoăn tự nhiên đây, trung thành với máy là tóc Tớ vẫn cắt mái bt, ép mái ra, khi nào tóc mọc thì lại dùng máy là rùi quấn lô cho tóc mái cụp. Nhưng mà bh tớ lại muốn nuôi mái dài để làm xoăn bồng bềnh, tóc xoăn mặc kệ đi bạn, trung thành với buộc tóc. Nhưng mà kinh nghiệm đau thương của tớ là đừng bao giờ cắt ngắn, nuôi càng dài càng tốt vì nó kéo tóc xuống thì tóc đỡ xoăn hơn đó
    Mình để tóc ngắn qua vai 1 tý liệu có đc coi là ngắn ko

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    mình lại đang muốn uốn tóc xoăn kiểu gợn nhẹ tự nhiên. tóc mình ngày trước cũng không thẳng, duỗi 1 lần lâu lắm rồi, cũng 4 5 năm. kết quả là giờ tóc thẳng ai cũng hỏi duỗi ở đâu mà tự nhiên. mà thẳng quá nó cứ ốp ốp khó chịu muốn tóc xoăn nhẹ bồng bồng cơ

Trích dẫn Gửi bởi Alw
    Mình để tóc ngắn qua vai 1 tý liệu có đc coi là ngắn ko
    mình cũng thích cắt ngang vai hay trên vai 1 tí, như trúc trong fim Bong dưng muốn khóc í nhưng mà k dám liều, dc ba bữa nó lại dài lại xù, lúc đấy cột thành cái đuôi gà thì lai k dám đi đâu, nên uoc mơ chỉ là ước mơ hehe

Các Chủ đề tương tự

1. tóc mới làm xoăn thì sau 2 tuần ép được không?
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 05:31 PM
  2. Tiệm làm tóc xoăn gợn sóng ở HCM
    Bởi tuyendangdinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-28-2015, 11:58 PM
  3. 5 cách làm tóc xoăn với máy duỗi
    Bởi abeetran trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 04-23-2015, 06:25 PM
  4. Làm tóc xoăn ngắn- Mọi người cho em xin tí ý kiến với ạ.
    Bởi greenbiotech trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 06:33 PM
  5. chính chủ làm ,cẩn thận ,tỷ mỉ ,tóc xoăn mềm mượt.hn nhé các mẹ
    Bởi seocuchuoi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 09:21 PM