Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Cách búi tóc

Cách búi tóc

Mình cũng đang quan tâm.

có nhiều cách búi chị ạ, đơn giản thế này thôi
    Kiểu 1: Chị túm tóc lên như sắp buộc, sau đó vặn thừng cái túm tóc lại và vặn thành hình vòng tròn quanh đầu và cứ thế buộc bằng chun lại. Hoặc buộc tóc vào trước và làm tương tự như thế, sau đó lấy chun buộc búi tóc lại, hoặc lấy 1 cái cặp ghim, ghim cái đuôi lại ( tóc tỉa nhọn thì ghim đuôi vào như thế rất dễ)
    Kiểu 2: Cũng vặn như thế nhưng ở ngoài cửa hàng có bán loại cặp tóc tròn tròn dùng để búi và cặp lại là ok, em thấy mấy chị lấy chồng rồi hay dùng loại đó vì vừa sang lại vừa đúng tuổi
    Nếu mà không có ảnh để tưởng tượng cho tiện thì chị cứ search: " các cách búi tóc" là ra 1 đống
    Nói chung là nếu chưa quen thì làm sẽ rất lóng ngóng và khó được như ý, nhưng hầu như là quen tay thôi mà chị

A mình làm được rồi. Thanks Thanks

Trích dẫn Gửi bởi huyenenigma
    có nhiều cách búi chị ạ, đơn giản thế này thôi
    Kiểu 1: Chị túm tóc lên như sắp buộc, sau đó vặn thừng cái túm tóc lại và vặn thành hình vòng tròn quanh đầu và cứ thế buộc bằng chun lại. Hoặc buộc tóc vào trước và làm tương tự như thế, sau đó lấy chun buộc búi tóc lại, hoặc lấy 1 cái cặp ghim, ghim cái đuôi lại ( tóc tỉa nhọn thì ghim đuôi vào như thế rất dễ)
    Kiểu 2: Cũng vặn như thế nhưng ở ngoài cửa hàng có bán loại cặp tóc tròn tròn dùng để búi và cặp lại là ok, em thấy mấy chị lấy chồng rồi hay dùng loại đó vì vừa sang lại vừa đúng tuổi
    Nếu mà không có ảnh để tưởng tượng cho tiện thì chị cứ search: " các cách búi tóc" là ra 1 đống
    Nói chung là nếu chưa quen thì làm sẽ rất lóng ngóng và khó được như ý, nhưng hầu như là quen tay thôi mà chị
    Làm như 2 cách này là dễ nhất trên đời. Mình thì chuyên buộc thun xong mới từ từ vặn tóc từ từ cho quấn quanh chỗ buộc rùi thêm 1 cái thun nữa là ok. Lúc điệu điệu thì lấy cái kẹp bằng đá kẹp vào giữ tóc. Hehe..sau này mới bít làm. Làm ngày xưa cũng ngưỡng mộ mí e búi tóc xinh tươi ngoài đường quá chừng. Ai dè lại dễ vậy.

Mình có mấy cách búi tóc góp chuyện với các mẹ nèh. Mong rằng sẽ có cái hữu dụng.
    Cách 1:

Cách 2:
    Tương tự như cách 1 nhưng các mẹ nhớ là dùng cho người tóc rất dài nhé, búi tóc lên trên đỉnh đầu luôn. Thêm 1 lưu ý nữa là tóc phải được chải rối trước khi thao tác. kiểu này mình tạm gọi là "đầu bù tóc rối" hihi.
    Ngoài ra khi đưa tóc lên đỉnh đầu cũng cần để tóc lệch sang 1 bên.

Cách 3:
    1 kiều "đầu bù tóc rối" nữa cho các nàng tóc ngắn ngang vai có thể bon chen nèh.
    Cách này yêu cầu đánh rối phía trong sau khi tóc đã được buộc cao lên. Sau đấy cảhi mượt phần tóc bên ngoài, gập xuống và buộc ngang búi tóc.

Cách búi tóc số 2 mình đã làm rồi, ko biết sao mà nhức đầu lắm :Sick:

Trích dẫn Gửi bởi Little casper
    Cách búi tóc số 2 mình đã làm rồi, ko biết sao mà nhức đầu lắm :Sick:
    hay do bạn búi chặt quá? thử nới lỏng chút xem, ngoài ra nếu ai tóc nhiều thì búi cũng rất nặng đầu đấy