Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Cách búi tóc

Mùa hè tớ cũng thích búi tóc lắm, nhất là mấy kiểu mà các em xì tin hay búi ý, nhìn dễ thương, ko già tí nào nhưng sao tớ chẳng búi đc như thế! Tóc nó cứ rời rụng hết cả ra. Mà một vấn đề nữa là búi tóc thì ko đội đc mũ bảo hiểm :RaisedEye

e uốn tóc thành ra tóc khô dễ búi cực... mà mode h là phải thả tóc cho hơi phồng phần dưới, đc thì thả ra vài cọng sao cho có vẻ buộc 1 cách cẩu thả 1 cách tự nhiên í, coi vậy chứ rất khó, e làm mãi k đc...

@ Little Casper: Uhm nhức đầu chắc do bạn búi xoắn tóc chặt tay quá. Cũng có thể do cái kim gài tóc của bạn chưa đúng vào chỗ của nó. Ví dụ như là nó chèn vào 1 phần tóc khác thì sẽ rất bị nhức đầu. Giống như ai đó đang túm tóc mình vậy.

@Tí hon: Mấy kiểu tóc này để không bị rụng xuống thì phải đánh rối tóc bạn ạh. Mí lị đối với những bạn tóc siêu mềm mượt thì phải dùng thêm cả keo giữ nếp nữa.

Sẵn chia sẻ cho các mẹ thêm 1 số kiểu búi tóc không đau đầu mà lại rất lịch sự, tuy nhiên cần phải sử dụng thêm 1 công cụ là sược tóc. Mấy cái sược này đều có bán tại Cầu Gỗ hay Hàng Đường cả. Các mẹ cứ ra đây lựa chọn thoải mái. Giá ở Hàng Đường thì rẻ hơn nhưng kiểu dáng cũng không được độc đáo bằng. Tuy nhiên mua ở Cầu Gỗ thì các mẹ phải tham khảo ở Hàng Đường trước giá rổ nhé không là mua hớ đấy.
    Các cách búi tóc với sược cài:
    Cách 1:
    Chia phần tóc từ ngang tay trở lên. Dùng tay nghịch (thông thường là tay trái đối với người thuận tay phải) giữ phần tóc này như đang buộc tóc đuôi gà.
    Dùng tay thuận (tay phải) để cài một bên sược tóc vào phần tóc bên phải.
    Dùng tay phải giữ phần tóc vừa được sược, sau đó dùng tay trái kéo đầu còn lại của chiếc sược để cài vào tóc.
    Cách 2:
    Cách này tương tự như cách 1 nhưng trước khi chia tóc phải chia đôi phần sược để tạo 1 khoảng cách ở giữa chiếc sược, luồn tay vào trong sược giống như quàng sợi chun buộc tóc vào tay trước khi buộc tóc vậy
    Cách 3:
    Tương tự như cách 1 nhưng trước khi cài sược tóc, cả nhà chú ý là phải xoắn tóc 1 vòng như kiểu "đầu bù tóc rối" ở trên nhé! Rồi gập phần tóc này xuống.
    Cách này thích hợp cho những bạn tóc mỏng, cắt tóc bằng chứ tóc tỉa thì k được đẹp như vậy. Nó sẽ bị xù ra ở 1 số chỗ do tóc so le mà.
    Cách 4:
    Là cách phối hợp giữa cách 2 và cách 3
    Tạm thế đã nhé, mai mình sẽ up thêm nhiều kiểu nữa cấp độ khó hơn. Mấy kiểu trên mới chỉ cho beginner thôi.

Tớ cũng suốt ngày bó củ tỏi lên như vậy, vừa gọn vừa nhanh. Tớ có một cách để trông nó đúgn kiểu đầu bù tóc rối tớ vẫn thích xưa nay, đó là k dùng lược, dùng tay túm hết tóc lên, nó sẽ trông lộn xộn nhưng rất dễ thương. Ngoài ra, nếu muốn nó trễ nải một chút thì làm cách 1 ấy, túm tóc thật cao lên rồi vặn thừng luôn, k buộc tóc trước khi vặn thừng, như thế nó mềm mại và hơi trễ, nhưng củ tỏi vẫn ở trên cao. Tớ thấy k nên búi thấp quá trông k đẹp bằng búi cao.

Còn nhiều mẫu tóc đẹp ở đây: http://www.webtretho.com/forum/f69/t.../#post11695939
    Các mẹ hãy tự chọn kiểu nào hợp với mình nhé

Mình cũng ham hố vụ này lắm nè, sưu tầm trên mạng quá trời, được cũng kha khá. Mọi người tham khảo hen
    Chia tóc làm đôi, bím từ đỉnh đầu xuống.
    Bím đến hết tóc
    Cuộn tròn bím lại, dùng kẹp tăm cố định
    Làm phần tóc còn lại tương tự
    Rất dễ làm mà trẻ trung nữa

Mình post tiếp hen :Smiling:
    Kiểu duyên dáng
    Mái tóc được búi cao vừa để bạn tránh được cái nóng gay gắt vừa để bạn khoe bờ vai mịn màng. Với kiểu tóc đơn giản này, bạn gái sẽ rất duyên dáng trong buổi dạ tiệc đấy.
    Kiểu tóc này, không chỉ thích hợp với những bữa tiệc mà còn thích hợp khi bạn đến nơi công sở, đi dạo hoặc đơn giản gặp bạn bè,...
    Bước 1:
    Vuốt hết tóc đằng trước về đằng sau. Chia tóc làm 2 phần. Sau đó, lấy chun buộc phần tóc thứ nhất lại (xem hình).
    Bước 2:
    Tiếp tục, vuốt hết phần tóc còn lại. Sau đó, buộc cùng với phần tóc thứ 1 thành một lọn. (xem hình)
    Bước 3:
    Lật ngược mái tóc lại. Sau đó, quấn lại tạo thành búi tóc (xem hình). Cuối cùng, bạn lấy kẹp ghim cố định lại phần đuôi tóc.
    Ngắm mái tóc xinh xắn:
    Ở góc độ nào, mái tóc cũng vô cùng quyến rũ.