Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây

Mẹ nào có mái tóc xoăn tự nhiên và xù bông lên, nói chung là chẳng ra cái kiểu gì thì vào đây chia sẻ với em. Nói chung là em có một nỗi buồn chính là mái tóc vì nó chẳng ra cái gì cả, lúc nào em cũng mơ ước mình có mái tóc thẳng xuôn và mượt nên ép mãi thì cũng hỏng tóc mà làm xoăn thì chắc cũng chẳng ra sao. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này rồi thì vào đây chia sẻ nhé, cả các cách chăm sóc loại tóc này nữa.

Mẹ nó ơi, mình cũng thế, nhiều lúc thấy buồn lắm,nhưng chả thay đổi được j, Nên phải vui vẻ thôi, hihih. Mình ép tóc 3 tháng 1 lần thì mới tạm tạm ổn. Ngoài ra thì 1 tuần bạn nên ủ tóc : 2 lòng đỏ trứng gà + 4 thìa mật ong + 4 thìa oliu nhé, xong thì gội lại với dầu gội bình thường. Thấy hiệu quả luôn bạn à.

e cg thuộc loại quăn tự nhiên đây. Nhưng h thì gợn nhẹ rồi tại nỗ lực làm đẹp wá đó.:Laughing: xí dc cái mặt tiền nha (lần đầu tiên) :Battin ey::Battin ey:

Tóc Em cũng thế, ép lần nào cũng được 1 tháng là nó bông xù ra luôn, chán ! nên em bực mình, nó đã xoăn thì em cho nó đi làm xoăn luôn, kết quả là ai cũng khen đẹp, hé hé được cái mặt hợp tóc xoăn, để cả năm trời cũng ko bị duỗi ra, nhưng phải chịu khó dùng keo , dưỡng cho nó vào lọn.
    Túm lại là bi giờ em ko sợ mái tóc lúc nào cũng bù xù của mình nữa. hehe

người tóc xoăn là người rất thông minh rooling: hihii !

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Tóc e cũng loăn xoăn, ép tóc được vài ba tháng là khả dĩ lắm rồi. Em chịu khó ủ nguội mỗi lần gội đầu và 2 tuần 1 lần ra hấp tóc nên nó cũng mềm.

ngày xưa tóc e xoăn lắm, bực cái là nó rất "mất trật tự", sáng ngủ dậy mà lỡ xoay vô gương là thấy trong ấy phản ánh một con điên :Sad: => bờm xờm mà ko mượt như bờm sư tử mới đau chứ. Tóc e mỏng lắm, sợi tóc dc cái mềm thôi dạng tóc tơ mà. Nói chung là e chán cái đầu e kinh khủng, tóc ko bao h có nếp và đường ngôi, lại phải tội trán "dồ" => ngta cg bảo trán "dồ" thông minh đấy ạ, vậy nói theo c No Xôi Chán Chè thì e cực kỳ thông minh ehheh...(mọi ng đừng phản bác cho e tự an ủi bản thân e tí ạ). Đặc biệt(ko biết có ai giống e ko nhỉ?:Sad: 2 bên tóc phíc trc có 2 cái "xoáy" tóc rất khó chịu, chứ vểnh ngược lên trên. Ngày nào đi học e cg mất gần cả tiếng cho cái việc bắt cái "bùi nhùi" này vào trật tự, hì hụi chải để cột đuôi ngựa cho mát (mà thật ra thì chỉ có cột dc 1 cái kiểu đó thôi, đơn giản vậy mà cg chừng có time:Crying, cột xg thì "trị" cái phần đáng ghét kia, dùng gel dưỡng cho nó ổn định vị trí, rồi xịt keo lên cho nó nằm cứng ngắc luôn
    Ôi ôi, nhớ lại mà còn sợ, thấy bạn bè để đủ kiểu, cắt mái trông xinh xắn, còn mình thì khi nào cg "sạch bách" vậy đó, chứ ko tóc con cứ loà xoà nhất là 2 cái xoáy đó sẽ lại "vùng lên" ngay khó chịu lắm lận.
    Lớp 9 thì "nổ " ra model duỗi tóc là e năn nỉ mẹ cho làm liền. Công nhận lúc đó cực dễ sợ, lần đầu e duỗi mất hn...nửa ngày (sáng 10h là e xuống tiệm, mà 6h e mới lết về dc đấy ạ, khiếp:Sick. Đúng như mấy c nói chừng 3 tháng là đâu lại vào đấy. Nhưng e chỉ dc 6 tháng làm 1 lần thôi nên cứ 3 tháng "huy hoàng" là chịu 3 tháng "điêu tàn".:Crying:.
    Nhưng e "kiên trì" lắm ạ, bây h thì hehhehe...khoe các c thành quả nhé: tóc e ko quăn nữa, giờ nếu e ko làm j thì cg chỉ gợn nhẹ thôi, để dài trôg nữ tính hn rồi ạ :Battin eyhồi đó thì còn lâu nhá:Sad. Giờ thì e wậy lắm, uốn duỗi thick thì làm thôi, lazy thì cả năm cũng chả làm j. Uhm, ngta nói e uốn (chỉ gợn lọn từ phân nửa tóc trở xuống thôi) hợp hn đẹp hn, nhưng duỗi thì trông e trẻ hn (ai mới gặp tưởng 3 còn cấp 3 đấy ạ, đuối, xa tuổi thật đến hn 3-4 tuổi). Thích nhất là cái 2 cái xoáy tóc đã "đầu hàng" e rồi ạ, "ngoan" hn nh, ko "vểnh mặt" lên trời nữa. Mà chất lượng tóc ko xấu đi đâu ạ, vẫn mềm khoẻ mà còn mượt nữa (do tóc dài hn nhiều lắm rồi mà).
    Có dc tuyên dương thành tích"Vượt lên số phận" ko ạ?:Laughing:
    À quên: bây h e duỗi thì có khi 1 năm sau e mới duỗi lại (cỡ tháng 1-2 duỗi ăn Tết, tháng 11-đầu 12 duỗi để mừng Chúa Jesu ra đời ạ, mà nh khi cuối năm đông wá thì wa tháng 1 làm lun :Laughing. Còn uốn thì vô tư, nếu chăm quấn ống ở nhà thì "xài" đến khi e cắt hết phần tóc có nếp uốn thì mới đi làm.

Em cũng tóc xoăn đây ah ,ép xong chưa tới tháng thứ 3 đã trông chán lắm ,nhưng bây giờ chịu khó tìm dầu gội và thay đổi nên nó mượt mà hơn hơn tý

Trích dẫn Gửi bởi dinh_dang
    Tóc Em cũng thế, ép lần nào cũng được 1 tháng là nó bông xù ra luôn, chán ! nên em bực mình, nó đã xoăn thì em cho nó đi làm xoăn luôn, kết quả là ai cũng khen đẹp, hé hé được cái mặt hợp tóc xoăn, để cả năm trời cũng ko bị duỗi ra, nhưng phải chịu khó dùng keo , dưỡng cho nó vào lọn.
    Túm lại là bi giờ em ko sợ mái tóc lúc nào cũng bù xù của mình nữa. hehe
    Bạn làm đầu xoăn chia sẻ cho mình với, mình cũng sợ ép lắm rồi, tóc nhanh hỏng lắm. Bạn để kiểu gì và cách chăm sóc ra sao, sử dụng dầu và dưỡng gì cho hợp lý, tư vấn cho mình với. Ah mà bạn làm đầu ở đâu, cho mình xin địa chỉ với?

Hic hic có người cùng ngộ, em cũng tóc xoăn đây nhưng chỉ xoăn trước mái và lớp ngoài thui, còn lớp trong thì thẳng tưng, dzậy mới khổ chứ:Sick::Sad:

Các Chủ đề tương tự

1. Uốn lô tóc xoăn giả nên chọn keo xịt tóc nào ?
    Bởi hackerwin03 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 06:34 PM
  2. 5 cách làm tóc xoăn với máy duỗi
    Bởi abeetran trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 04-23-2015, 06:25 PM
  3. Làm tóc xoăn ngắn- Mọi người cho em xin tí ý kiến với ạ.
    Bởi greenbiotech trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 06:33 PM
  4. Tóc xoăn tự nhiên
    Bởi vietnamvisa trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 10:11 PM
  5. Hà Nội thì làm tóc xoăn ở đâu đẹp? Xin chỉ giúp.
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-16-2010, 06:18 AM