Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có cách nào tự nhiên tẩy tóc nhuộm thành tóc đen không ạ

Hix em đang rất buồn vì hôm nay lần đầu tiên đi nhuộm tóc,nhìn trong bảng màu chọn ra một màu cũng khá ưng ý mà lúc nhuộm lên vừa đỏ vừa tím vừa nâu nâu chút,em muốn chui xuống đất cho xong,em đọc trên diễn đàn này có chị nào chỉ là dùng nước chanh,banking soda với dầu gội đầu để tạo hỗn hợp ủ tóc,làm vài lần tóc sẽ ra màu đen lại nhưng em thắc mắc là tóc nhuộm là đã bị tẩy màu đen rồi thì sao ra lại màu đen được ạ,chị nào biết chỉ em với ạ,không thì chỉ em cách khác với,sắp tết rồi mà vác cái đầu này đi ra ngoài ngại qa

tẩy tóc hại tóc lắm, dù là tự nhiên. Chỉ có cách là dể tóc dài ra rồi cắt dần thôi. À hay là bạn tăng cường gội đầu vào tóc sẽ nhanh phai màu hơn tí đấy

Tóc nhuộm mà càng gội đàu màu càng sáng đó bạn.mình bị di truyền tóc bạc sớm từ bên nội nên nhuộm từ khi lên đh r lần đầu tiên nhuộm củng ham hố nên chọn màu chói về sau mún tóc đen mà kẹt có tóc bạc nên cứ lần sau nhuộm là chọn màu tối hơn lần trc.nhưng nhìu màu nhuộm lên 1 cái đầu là màu k tối đc nửa nên mình nghỉ bạn nên cắt tóc ngán để bỏ đi đuôi tóc và tạo cảm giác tóc mau dài để đi cắt.còn bạn nhuộm lại màu đen là mình k đảm bảo sẽ ra màu đen đau
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91

Ah bạn hạn chế phơi tóc dưới nắng vì nắng sẽ làm tóc đổi màu và ngày càng chói hơn nha bạn ^^!
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91

Gội bồ kết cho đen tóc thử xem

Chỉ có cách là nhuộm đen lại thôi e ạ. E để 2 tuần từ ngày e nhuộm ra tiệm nhuộm đen lại hoặc có thể nhuộm tại nhà. Ra tiệm bán thuốc nhuộm chuyên nghiệp mua Wella hoặc Loreal đều tốt. Chị nghĩ e nên mua màu số 3 ( nâu đen ) la được. Nếu màu đen thui nhìn giả lắm.
    Sau đó e phải mua 1 lọ oxygen 1.5% (5 vol). E pha voi tỷ lệ 1:1. Tuỳ độ dài va day của tóc. Nếu tóc e dài qua vai có lẽ phải mua 2 túp màu số 3, thường 1 lọ là 50ml. Em nên hỏi người bán thuốc.
    Sau đó e nhờ người nhà dùng cọ quết đều lên cả đầu là dc. Màu tối hơn màu tóc e hiện tại nên rất dễ nhuộm.
    Nhưng có lưu ý là sau khi nhuộm đen em muốn nhuộm tóc sang lại phải tẩy tóc và cách này rất tổn hại cho tóc.
    Vì nhuộm hai lần tóc e sẽ bị khô nên e phải dưỡng tóc kỹ. Ủ tóc với dầu dừa rất công hiệu e có thể thử.
    Chúc e thành công!^^
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của PeHeoCute87

Các Chủ đề tương tự

1. nhuộm tóc tại nhà từ thiên nhiên
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-17-2015, 05:36 AM