Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Người dân những quần đảo Thái Bình Dương xem dầu dừa là phương thuốc chữa trị cho mọi thứ bệnh. Dừa đối với họ rất qúy gía. Cây dừa vừa là thức ăn vừa là vị thuốc chữa bệnh nên họ gọi nó là “Cây của Cuộc Sống”.

DẦU DỪA CHỐNG RẠN DA
    Dầu Dừa đã được các Bà Mẹ Trên Thế Giới sử dụng từ hàng thế kỷ để giúp da mềm mại và ngăn ngừa và phai mờ các vết rạn da. Dầu dừa chứa thành phần acid béo giúp chuyển hóa mỡ trong cơ thể thành năng lượng, được biết như thành phần giúp giảm béo, giảm cholesterol, giảm nguy cơ bệnh tim và giảm tình trạng bệnh tiểu đường.
    Công dụng đặc biệt của Dầu là chống lão hóa, bảo vệ làn da trước các tổn thương , bao gồm cả thổn thương do nóng và do môi trường. Có thể sử dụng trong khi mang thai để phòng ngừa rạn da, cũng như sau khi sinh để làm mờ các vết rạn da, thoa 2 lần/ngày. Để có kết quả tốt nhất, nên thoa đều massage sau khi tắm (khi da còn ướt).
    • Thoa đều ở tất cả các vùng bị rạn da: bụng, bắp đùi, hông và mông.

Cả topic có mối người viết thế này

Trích dẫn Gửi bởi annuragohIro
    Cả topic có mối người viết thế này
    hic...chưa tìm dc người tâm giao để 888

Mình thấy người ta nạo cùi dừa. Đem sao nhỏ lửa trên bếp. Vừa sao vửa đảo cho khỏi cháy.
    Phần bã dừa nổi lên còn dầu dừa chìm xuống.
    Còn nếu làm công nghiệp thì người ta sấy lạnh cùi dừa(cho nó khô nước) trước khi ép lạnh như ép nước mía ấy. Xong dùng lưới lọc siêu nhỏ tách bã.

Trích dẫn Gửi bởi annuragohIro
    Mình thấy người ta nạo cùi dừa. Đem sao nhỏ lửa trên bếp. Vừa sao vửa đảo cho khỏi cháy.
    Phần bã dừa nổi lên còn dầu dừa chìm xuống.
    Còn nếu làm công nghiệp thì người ta sấy lạnh cùi dừa(cho nó khô nước) trước khi ép lạnh như ép nước mía ấy. Xong dùng lưới lọc siêu nhỏ tách bã.
    Hiện giờ có những nhà sx Dầu Dừa với giá thành rẻ hơn, cũng cam đoan dầu dừa nguyên chất, đó là họ dùng công nghệ: Ép Lạnh
    Công nghệ Ép lạnh là: trái dừa tươi (vì dừa khô không phải lúc nào cũng có nên các cty này mới phải chọn luôn dừa tươi) đem luộc lên rồi sấy khô rồi mới ép dầu.
    Như vậy Công nghệ Ép lạnh như là: cắt bớt giai đoạn. Mà theo kinh nghiệm Dân Gian thì dừa phải khô thì mới “đặng dầu”, dầu thắng ra mới chất lượng…..vậy chọn loại nào thì tuỳ vào mỗi người tiêu dùng
    Điểm khác biệt giữa Dầu Dừa Thủ Công và Dầu Dừa dùng công nghệ ép lạnh (theo ý kiến của mình nha):
    - Dầu Dừa Thủ Công: màu dầu vàng nhạt (vì thắng bằng lửa, màu dầu nhạt hay đậm là do người thắng điều chỉnh độ lửa) , hương thơm ngào ngạt y như kẹo dừa ấy, chất lượng thì ko cần phải suy nghĩ vì ông bà ta trước giờ vẫn dùng Dầu Dừa bằng cách này.
    - Dầu Dừa dùng công nghệ ép lạnh: màu dầu trắng trong, thơm như kẹo dừa nhưng ko ngọt bằng Dầu Dừa Thủ Công, chất lượng thì phải suy nghĩ xem vì có 1 gian đoạn là bị cắt bớt…

Em thì có 1 thời gian đắm đuối vì dầu dừa. Post lên đây chia sẻ thông tin thôi, vì có thời gian em mua 1 đống dầu dừa để uống cho tốt sức khỏe. Và cũng nghiên cứu 1 đống công dụng để áp dụng triệt để. Nhưng sau nghe nói là những thông tin đó chỉ đúng 1 phần thôi vì đa phần là mang tính quảng bá thôi. Có người sử dụng rồi thì bảo dùng dầu dừa dưỡng tóc lâu dài thì da đầu sẽ rất hôi nha các mẹ. Vì dầu bít lỗ chân lông nên da k thở được. Em áp dụng vài lần thì nghĩ cũng đúng. Vì dấu rất nhờn, mùi khó chịu và tóc bết bết. Uống dầu dừa thì là cực hình với em, vì có lần uống xong, cả 1 ngày bụng em đầy ắp dù k ăn tí nào
    Em nghĩ nếu dùng dầu dừa thì chỉ để dưỡng tay, chân và môi thôi. Da mặt thì khuyên đừng, vì bít lỗ chân lông, da k thở được, mụn sẽ mọc và bắt nắng kinh khủng nhé!
    Túm lại là k có gì tốt tuyệt đối đâu ạ!
    Vài lời chia sẻ hi vọng k bị ném đá

Trích dẫn Gửi bởi xuannguyen.3006
    Em thì có 1 thời gian đắm đuối vì dầu dừa. Post lên đây chia sẻ thông tin thôi, vì có thời gian em mua 1 đống dầu dừa để uống cho tốt sức khỏe. Và cũng nghiên cứu 1 đống công dụng để áp dụng triệt để. Nhưng sau nghe nói là những thông tin đó chỉ đúng 1 phần thôi vì đa phần là mang tính quảng bá thôi. Có người sử dụng rồi thì bảo dùng dầu dừa dưỡng tóc lâu dài thì da đầu sẽ rất hôi nha các mẹ. Vì dầu bít lỗ chân lông nên da k thở được. Em áp dụng vài lần thì nghĩ cũng đúng. Vì dấu rất nhờn, mùi khó chịu và tóc bết bết. Uống dầu dừa thì là cực hình với em, vì có lần uống xong, cả 1 ngày bụng em đầy ắp dù k ăn tí nào
    Em nghĩ nếu dùng dầu dừa thì chỉ để dưỡng tay, chân và môi thôi. Da mặt thì khuyên đừng, vì bít lỗ chân lông, da k thở được, mụn sẽ mọc và bắt nắng kinh khủng nhé!
    Túm lại là k có gì tốt tuyệt đối đâu ạ!
    Vài lời chia sẻ hi vọng k bị ném đá
    híhí...chia sẻ với nhau có gì đâu mà ném đá bạn ^^
    khâm phục bạn thật, uống dầu dừa ko phải dễ đâu, mình chưa bao giờ uống cả, thường mình thấy ng ta dùng dầu dừa để súc miệng chữa bệnh, hoặc là dùng xào nấu chứ chưa thấy uống trực tiếp (chắc hiếm ng lắm)
    mình dùng dầu dừa thường xuyên nè bạn, 2 năm rùi, mà đâu thấy hôi + bết gì đâu nhỉ. chắc tại bạn cho nhiều wá thôi. Mình thì cho xà bông gội đầu ra tay + 1 tí dầu dừa trộn lên rồi gội. Bạn cứ nghĩ đi, xà bông là lấy đi bụi bẩn nên làm sạch 1 lượng dầu rồi, chỉ còn để lại 1 tí thôi, vậy thì sao bết tóc dc chứ?
    da mặt cũng vậy, nếu như da tay-chân bạn dùng 2-3 giọt dầu dừa thì da mặt dùng 1 giọt thôi, và KHÔNG phải ngày nào cũng dùng bạn nhé. 1 tuần/1 lần là okie
    riêng da mặt dầu thì không dùng cũng dc, hoặc dùng 1/2 của da mặt bình thường thôi
    hihi...có gì cùng chia sẻ nha...

Da đầu mình thuộc loại gốc dầu, vậy có dùng dầu dừa dưỡng tóc đc k nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Ngaytho_dethuong
    Da đầu mình thuộc loại gốc dầu, vậy có dùng dầu dừa dưỡng tóc đc k nhỉ?
    tóc bạn như thế nào mà cần phải dưỡng?
    nếu okie rùi thì hok cần đâu ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM