Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Ai đã tiêm biotin chống rụng tóc?

Mình đã dùng đủ dầu gội từ thảo dược đến Vichy, không thấy cải thiện gì:Sick: Rụng tóc của mình vừa do sinh đẻ, vừa do cơ địa (tóc mỏng, tơ).
    Có BS mách tiêm biotin (vitamin H) 6 tuần là đỡ, nhiều người đã dùng có hiệu quả (đấy là nghe nói thế, và BS này là BS nhi khoa:Laughing.
    Search trên mạng rồi nhưng chưa thấy người dùng cụ thể lên tiếng.Mà nghe tiêm cứ sợ sợ, mọc thêm cả ria mép nữa thì tèo:Laughing:
    Mẹ nào đã tiêm rồi cho mình kinh nghiệm với. Để mình còn về xin tiền chồng.
    Tks a lot, vote 5 sao :Rose:

Trích dẫn Gửi bởi Diên Khánh
    Mình đã dùng đủ dầu gội từ thảo dược đến Vichy, không thấy cải thiện gì:Sick: Rụng tóc của mình vừa do sinh đẻ, vừa do cơ địa (tóc mỏng, tơ).
    Có BS mách tiêm biotin (vitamin H) 6 tuần là đỡ, nhiều người đã dùng có hiệu quả (đấy là nghe nói thế, và BS này là BS nhi khoa:Laughing.
    Search trên mạng rồi nhưng chưa thấy người dùng cụ thể lên tiếng.Mà nghe tiêm cứ sợ sợ, mọc thêm cả ria mép nữa thì tèo:Laughing:
    Tks a lot, vote 5 sao :Rose:
    Đúng là tiêm Biotin chống rụng tóc rất tốt.1 hộp có 6 ống chị tiêm mỗi ngày 1 lần 2 ống tiêm liên tục trong 6 tuần, và sau đó có thể uống tiếp 3 tháng ngày 3 viên chia 3 lần.Em bị rụng tóc và không mọc tóc em đã dùng rất ok chị ạ, hiện em đã tiêm đủ 6 tuần và đang uống được tháng thứ 2

Trích dẫn Gửi bởi halinh71183
    Đúng là tiêm Biotin chống rụng tóc rất tốt.1 hộp có 6 ống chị tiêm mỗi ngày 1 lần 2 ống tiêm liên tục trong 6 tuần, và sau đó có thể uống tiếp 3 tháng ngày 3 viên chia 3 lần.Em bị rụng tóc và không mọc tóc em đã dùng rất ok chị ạ, hiện em đã tiêm đủ 6 tuần và đang uống được tháng thứ 2
    Bạn cho mình hỏi tiêm thuốc này có chỉ định của bs không? Dịch vụ khám và tiêm ở đâu hả bạn (Hà Nội). cảm ơn bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi halinh71183
    Hihi cảm ơn mẹ nó. Mẹ nó có thể kể chi tiết hơn: khám ở đâu, mua thuốc và tiêm ở đâu hả mẹ nó? Chi phí thế nào? Mẹ nó giống mình chỉ thấy tóc rụng chả thấy tóc mọc :Sad: reply cho mình với nhé, thanx again. :Rose: :Rose: :Rose:

Cái đó có loại uống nữa chị ui, ông xã em có 1 đợt phải uống cái đó. Rùi kết hợp đông tây y tùm lum tới khi mọc tóc lại thì chẳng biết do đâu:Laughing: Em hay lấy cái vỏ bưởi bóp lấy tinh dầu rùi massage. Và gội đầu bằng dầu Petro Hahn, loại chuyên trị rụng tóc! Những cách đó cũng giúp tóc mọc thêm! Mỗi tội lâu hơn thuốc thui:Silly:

Trích dẫn Gửi bởi Diên Khánh
    Hihi cảm ơn mẹ nó. Mẹ nó có thể kể chi tiết hơn: khám ở đâu, mua thuốc và tiêm ở đâu hả mẹ nó? Chi phí thế nào? Mẹ nó giống mình chỉ thấy tóc rụng chả thấy tóc mọc :Sad: reply cho mình với nhé, thanx again. :Rose: :Rose: :Rose:
    Mình khám tại bệnh viện Hồng Ngọc.Chị có thể mua thuốc tại tất cả các cửa hàng thuốc tây đều có,Biotin có 2 dạng : dạng tiêm và dạng uống, có 2 xuất xứ của Pháp ( Hãng Roche) và của Việt Nam .
    Nếu chị tiêm thì nhanh có tác dụng hơn nhưng nếu ko có chỗ tiêm chị có thể uống.
    Liều lượng: dùng ngày 3 viên chia 3 lần, uống trong 3 tháng.
    Thuốc Pháp em đang uống : 1 hộp có 2 vỉ=20 viên, uống được 1 tuần giá em mua là 52N thì phải vì em mua nhiều thứ quá ko nhớ chính xác, chị nên mua tại các hàng thuốc như 63 quốc tử giám cho rẻ.Nói chung không đắt lắm nên cứ tiện đâu thì mua tại đó ạ.Thuốc này dùng cho người rụng tóc và người bị trứng cá

Uống thuốc này có cần chỉ định của bác sĩ không các chị ? :Smiling: Mọc thêm tóc mà kg biết có mọc thêm lông không nhỉ? hix hix, em đang khổ sở cái vụ này, tóc thì ít mà lông thì nhiều, khổ lắm cơ :Nottalkin:

Em cũng uống cái này, mà là dạng viên, thấy có kết quả tốt. Mọc tóc, mọc cả lông luôn, nói chung là tuyến lông phát triển, nhưng khổ cái là lông mày vẫn như trước có bùn ko chứ, k mọc thêm lông mày chả hỉu vì sao nên lại phải tốn tiền đi phun hic hic :Sad:

Cho em khai quật bài này lên nhé, các mẹ thông thái có ai xài thuốc uống biotin của hãng Nature Bounty này ko link đây ạ http://www.amazon.com/Natures-Bounty...+bounty+72+cap
    em thấy thuốc này đc các mẹ truyền tai nhau cho chống rụng tóc nhưng mà chỉ là truyền miệng chứ còn chưa có bài viết nào của bs nói về thuốc này. Ở VN cũng có nhưng liều thấp hơn và uống ngày 3 viên lận, cái này thì chỉ 1 viên 1 ngày thôi. cái em thắc mắc là thuốc này với thuốc biotin ở vn có giống nhau ko, và sau khi sinh thì uống có ảnh hưởng đến sữa mẹ ko, vì còn cho bé bú nữa mà, có mẹ nào vừa tiêm mà vừa uống thuốc này ko ạ, ai dùng rồi cho em review sp với

e bị rung tóc, cũng muốn tìm hiểu cái nỳ, mẹ nào thử qa rồi chia sẽ với ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Cho xin ý kiến về thuốc Biotin 10000 mcg của Natrol
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 04:51 PM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-20-2015, 09:09 PM
  3. XIn địa chỉ và review mua biotin rụng tóc
    Bởi phanphoikarofi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-28-2015, 05:23 PM