Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

"Mặt tròn có nên cắt tóc ngắn hay ko"?

Chào cả nhà!
    Tình hình là mình đang muốn cắt tóc ngắn vì m để dài lâu rồi, muốn thay đổi cho mình năng động trẻ trung hơn nhưng cái mặt m hơi tròn và người cũng tròn tròn phân vân cắt có hợp ko? Mấy lần đi định cắt nhưng rồi ra tới tiệm mấy a cắt tóc toàn bảo mặt m hợp với tóc dài. Tóc của mình dài ngang lưng uốn nhẹ, nhưng ít chăm sóc nên giờ ko vào nếp nữa. Mình định cắt ở Salon Thuận trên đường Lê Văn Sỹ.HCM. Đã ai cắt ở đó chưa cho m ý kiến ạ! Cảm ơn mọi người nhé!

Trích dẫn Gửi bởi zackkey
    Chào cả nhà!
    Tình hình là mình đang muốn cắt tóc ngắn vì m để dài lâu rồi, muốn thay đổi cho mình năng động trẻ trung hơn nhưng cái mặt m hơi tròn và người cũng tròn tròn phân vân cắt có hợp ko? Mấy lần đi định cắt nhưng rồi ra tới tiệm mấy a cắt tóc toàn bảo mặt m hợp với tóc dài. Tóc của mình dài ngang lưng uốn nhẹ, nhưng ít chăm sóc nên giờ ko vào nếp nữa. Mình định cắt ở Salon Thuận trên đường Lê Văn Sỹ.HCM. Đã ai cắt ở đó chưa cho m ý kiến ạ! Cảm ơn mọi người nhé!
    chào!
    nếu bạn muốn cắt ngắn theo mình hoàn toàn ok không vấn đề gì đâu bạn ạ
    vì khuôn mặt hoàn toàn có thể dùng tóc để làm thon gọn được....
    còn nếu muốn uốn thì nhớ chỉ nên uốn nhẹ để có nếp nhẹ nhàng thôi chứ đừng uốn xoăn quá sẽ phình khuôn mặt ra sẽ không được đẹp cho lắm.
    (*) lưu ý:
    phần tóc 2 bên má tuyệt đối không cắt quá nhiều so le và không ngắn quá cằm.
    ! chúc bạn có kiểu tóc Rực Rỡ

Em cũng mặt tròn đây ạ và đã cắt tóc ngắn từ trước Tết 2013 Sau khi cắt ai cũng khen hợp, nhìn khuôn mặt có nét hơn và hỏi "sao bi giờ mới cắt, đáng ra nên cắt từ sớm ...." Tóc em cắt kiểu bình thường như Minh Hằng hiện nay á, ngắn so le mái xéo
    Mặt tròn cũng tùy người tùy kiểu mà cắt ạ, chị hỏi như vậy khó trả lời lắm luôn, chị quăng ảnh kiểu tóc mà chị muốn cắt cho chị em cùng xem góp ý nhé
    Để tóc dài cũng lâu lắm rồi nên em thích tóc ngắn lắm: vừa mau khô, dễ chăm sóc lại gọn gàng, dễ chải chỉ là lúc cắt vô cùng hồi hộp, chị chỉ cần sự cam đảm để làm mới bản thân thôi! Can đảm lên chị nhé!

Cảm ơn HakunaMatata90lkhahan nhiều nhé! mình vẫn chưa cắt tóc đc vì hỏi 10 người thì có 7 người nói ko nên cắt.
    vì còn đang phân vân. Chị mình chỉ đến những salon có phần mềm gắn mặt m vào những kiểu tóc xem hợp với kiểu nào hơn. Mấy ngày nay lu bu quá, thế là quên cả việc cắt tóc!

Mình chả hiểu sao rất nhiều người ko có thích con gái cắt tóc ngắn. Nên đa phần bạn hỏi mọi người đều bảo đừng cắt là thế . Riêng mình mình cũng từng cắt tóc ngắn và rất ưng, mặt mình cũng tròn , mới đầu đang từ dài lên ngắn ngay thì mình cắt ngắn quá ko hợp lắm, sau đó dài ra tí mình chỉnh lại, 1 2 tháng chỉnh một kiểu ngắn khác khác đi 1 tí, dần dần được kiểu ngắn phù hợp nhất. Bạn thích thì cứ mạnh dạn cắt đi, ko hợp thì lại để dài ra, ông bà ta nói rồi : xấu mặt thì lâu , xấu đầu mấy lát.

mặt tròn cắt mái vòng cung rất hợp đấy

tóc ngắn thẳng tiến , mình cắt 2 lần rồi ,ai cũng khen , mình mặt tròn , mình cắt tóc bob , để dài tới vai thì nhìn duyên lắm , mới cắt hơi ngố xíu nhưng 2 tháng sau thì đẹp ,mình thấy mặt tròn để tóc dài có người nhìn cũng đẹp nhưng mình thấy mặt tròn để tóc tới vai ý , hợp hơn , chải cúp vào nhìn duyên hơn , với lại mình không cắt mái , mình tạo kiểu thôi , nhuộm màu nâu đẹp lắm

cắt mái vòng cung đi đẹp lém

Nếu bạn cắt tóc ngắn và uốn nhẹ sẽ dễ thương lắm

Mình cũng mặt tròn, tóc mình cũng ngắn nhưng rất ok!!

Các Chủ đề tương tự

1. Khô tóc trong ngày đông, đừng quên "mặt nạ" bơ!
    Bởi duyenpv trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:55 PM
  2. "Mặt nạ" chống rụng tóc dễ làm từ trứng và trà xanh
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:54 PM
  3. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  4. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội