Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Gội đầu với quả bồ kết - Hiệu quả bất ngờ - Dành cho các mẹ tóc xơ và khô

Từ trc đến giờ cái không tự tin nhất của em về bản thân là tóc. Tóc e vừa xoăn, sợi thì to, lại cứng, cộng thêm nước da ngăm ngăm da trâu nữa nên nhìn ko khác gì ng Châu Phi :v. E tự ti kinh khủng.
    Đến khi thời đại tiên tiến chút thì cũng có điều kiện đi ép, dưỡng tóc này nọ, nhưng ép cũng chỉ đc vài tuần là nhìn nó lại xơ xác rồi xù hết cả lên.
    E để tóc dài đc đúng 4 năm ĐH, ra trg cái cắt phéng luôn và uốn cụp. Mấy tháng gần đây tự dưng e nhớ về thời trẩu tre hay đc các bà, các mẹ nấu nc bồ kết gội đầu cho, thế là e cũng thử xem thế nào. Đến bjo e thấy rất hài lòng với mái tóc của mình. Tóc e vào nếp, đủ độ ẩm và rất mềm, da đầu lại sạch, ko có gầu và ko bị ngứa.
    E chia sẻ để mọi ng thử xem nhé!
    1-Quả bồ kết mua về, các mẹ nếu có thời gian thì có thể rang lên sau đó giã hết và cho vào chai dùng dần. Ko thì mỗi lần gội, nướng 3-4 quả (với tóc e là ngang vai), (chú ý đừng để bị cháy quá) sau đó giã và đổ vào nc sôi.
    2-Dùng tay bóp nhuyễn bồ kết cho chất nó tan hết vào nc, sau đó lọc lấy nc, bỏ bã.
    3-Tùy vào độ dài tóc mà các mẹ sẽ hòa thêm với nc lạnh để gội đầu.
    4-Gội đầu và gãi thật kỹ cho nc ngấm vào tóc.
    5-Sau khi gội tương đối sạch, dùng dầu xả or lọ dung dịch dưỡng tóc (e dùng H2O) xả lên tóc 3-4p, massage nhẹ nhàng.
    6-Cuối cùng, dùng nc bồ kết gội cho sạch dầu xả.
    Sau khi gội xong, các mẹ chỉ sấy tóc khô 70% thôi nhé, sau đó để khô tự nhiên, tóc sẽ vào nếp. Hoặc lúc đó muốn uốn sao thì uốn, dùng lô cuốn cũng rất dễ vì tóc mềm, sờ thích lắm ý. Tóc e đã uốn cúp từ hồi đầu hè cơ, mà giờ vẫn vào nếp và suôn lắm nên cắt cũng tiếc, hehe. Không uổng công bỏ chút thời gian công sức vào em ý
    Ai tóc xơ thử cách này e đảm bảo hiệu quả mà ko cần dưỡng tóc ở Spa nhé! Hihi.

Thế e có tráng lại tóc với nước sạch ko hay chỉ gội sạch dầu xả bằng nước bồ kết

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Chị ơi, e hoàn toàn ko dùng nước sạch nhé. E dùng nc bồ kết hết

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Để chị thử xem. Cám ơn e nhiều nhé!

Chị thử rồi báo kết quả lại cho e biết với nhé. Hi.

Ok e, chiều nay chị đi mua về làm liền luôn

Chị đã thử theo cách của e, thấy ok lắm. Chị còn thả thêm ít lá hương nhu vào nữa. Cảm nhận là tóc rất sạch, ko bị gàu và ngứa.

Hihi. Nếu có lá sả hay lá bưởi vào nữa càng tốt chị ạ. E ko lấy ở đâu đc nên e xài theo cách đơn giản nhất .