Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Mở hàng nhé! Em dùng Dede conditioner của Davines. Thấy cũng ổn, tóc bồng bềnh, mềm mại, mướt tay :Smiling:. Sau khi sấy xong xuôi thì thêm 1 tí Glorifying Serum cho đuôi tóc đỡ khô. (Nói khẽ kẻo Mod lại tưởng em QC cho họ thì chít.)

Trích dẫn Gửi bởi bé cúc cu
    Mở hàng nhé! Em dùng Dede conditioner của Davines. Thấy cũng ổn, tóc bồng bềnh, mềm mại, mướt tay :Smiling:. Sau khi sấy xong xuôi thì thêm 1 tí Glorifying Serum cho đuôi tóc đỡ khô. (Nói khẽ kẻo Mod lại tưởng em QC cho họ thì chít.)
    C - Leave-in conditioner 2 phase ( gọi là sịt C) của Farmavita đi mẹ bé, vì là hàng sịn của Ý nên quá tốt luôn. giá khoảng 300k mà dùng mãi ko hết, trước khi dùng hàng này tóc mình khô và chẻ ngọn kinh khủng luôn, nhưng sau khi sịt vài lần là thấy tóc hiệu quả lắm, tóc bóng và mượt lạ lùng, ko hiểu sao nó lại tốt hư vậy! mình nói mấy người cùng phòng mua thử ai cũng khen hết lời luôn!

Trích dẫn Gửi bởi cosboy
    C - Leave-in conditioner 2 phase ( gọi là sịt C) của Farmavita đi mẹ bé, vì là hàng sịn của Ý nên quá tốt luôn. giá khoảng 300k mà dùng mãi ko hết, trước khi dùng hàng này tóc mình khô và chẻ ngọn kinh khủng luôn, nhưng sau khi sịt vài lần là thấy tóc hiệu quả lắm, tóc bóng và mượt lạ lùng, ko hiểu sao nó lại tốt hư vậy! mình nói mấy người cùng phòng mua thử ai cũng khen hết lời luôn!
    Cái này mua ở đâu mẹ nó nhỉ?

Em rất hợp với dưỡng của Tsubaki, tóc dài mà không bị xơ chẻ gì cả. Chắc cũng tùy người vì em thấy nhiều chị than gội tsubaki bị bết tóc.

Trích dẫn Gửi bởi typhutetu
    Em đang dùng của doulbrich, loại màu hồng ý, nhưng thường quá, chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với nhé. :Rose:
    Thanks trước các mẹ!
    Dùng Joico đi mẹ nó ơi. Sau khi gội đầu xong, xịt lên lúc tóc còn ẩm, vừa thơm dịu vừa mềm tóc lắm. Mình thường mua ngay tiệm mình hay làm tóc, giá 275k/chai. Không biết mua ở ngoài thì mua ở đâu và giá cả thế nào.:Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi C.O.M.P.L.E.X
    Em rất hợp với dưỡng của Tsubaki, tóc dài mà không bị xơ chẻ gì cả. Chắc cũng tùy người vì em thấy nhiều chị than gội tsubaki bị bết tóc.
    Tóc mềm sẵn rùi còn thắc mắc chi nữa?

Trích dẫn Gửi bởi thao-oanh
    Cái này mua ở đâu mẹ nó nhỉ?
    mẹ bé ra 4b Thợ Nhuộm, HN nhé! hàng này chỉ có ở các salon thôi, ngoài đại lý ko có đâu! đảm bảo mẹ bé thích mê tơi!

Xịt dưỡng tóc với dầu xả conditioner thì cái nào tốt hơn các mẹ ơi? Em trước giờ chỉ dùng conditioner thôi. Mà em thấy conditioner của Matrix rất tốt.
    Dùng xịt dưỡng thì với người tóc dầu, tóc có nhanh bị bết ko ạ? :Smiling: Ngoài ra mọi người hay dùng xịt dưỡng cho tóc xoăn hay tóc thẳng ạ?

Mình thấy dùng loại này rất chuẩn này
    - Garnier Fructis Sleek and Shine Weightless Anti-Frizz Serum , cực bóng mượt và mềm, mùi dễ chịu, rất được ưa chuộng. Nếu bạn search trên google tên của nó và reviews thì sẽ thấy rất nhiều ng khen. Giá lại vừa phải : 6$ , nếu bạn mua được loại sản xuất ở Đức thì chuẩn nhất.
    - REDKEN SMOOTH DOWN HEAT GLIDE LEAVE-IN SERUM : đặc biệt dùng cho tóc hay sấy, là, ép, uốn... nói chung là tiếp xúc với nhiệt độ cao.
    Xịt dưỡng tóc ko hợp với tóc dầu lắm vì nó dễ làm cho tóc nhanh bết. Với loại weightless serum thì đỡ hơn 1 chút. Dùng xả tất nhiên sẽ tốt hơn xịt dưỡng, nhưng bạn nên dùng xen kẽ dầu xả và mặt nạ dưỡng tóc. Xịt dưỡng tóc sẽ làm cho tóc bạn bóng và mượt tức thì nhưng nó ko có hiệu quả lâu dài.
    Xịt dưỡng thì tóc xoăn và thẳng đều dùng được mà.