Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tư vấn giúp em về cách nhuộm đen lại cho tóc vàng với ạ

Chào các chị. Trước đây em có nhuộm mấy màu thời trang, đỏ tím, vàng, bây giờ nó phai ra, tóc càng ngày càng vàng quá ạ. Em đã ra hàng để nhuộm đen 2 lần, nhưng chỉ được đọ 1, 2 tháng là phai dần ra, bây giờ thì lại thành vàng. Em thấy mọi người bảo, nếu nhuộm đen xì lại rồi thì sẽ k nhuộm được màu khác nữa. Em bây giờ thì chỉ mong tóc đen mãi luôn. Mong các chị có kinh nghiệm tư vấn dùm em với xem nên nhuộm đen tiếp hay là hạ tông tóc (cái này e mới nghe 1 chị bạn nói chứ chưa biết nó là như thế nào ạ)

Em cũng bị như chị, em nhuộm tông tối hẳn, gần như đen luôn mà 1 thời gian là lại bị phai sang màu vàng... Bây giờ chỉ thích quay trở lại màu tóc nguyên thủy hic...

các b mua bồ kết về gội, nếu siêng, hoặc ko mua bồ kết túi lọc bán trong siêu thị í, uống thêm hà thủ ô, mè đen, vừng,... là tóc đen lại thui mà

Trích dẫn Gửi bởi ShiroPetto
    các b mua bồ kết về gội, nếu siêng, hoặc ko mua bồ kết túi lọc bán trong siêu thị í, uống thêm hà thủ ô, mè đen, vừng,... là tóc đen lại thui mà
    em cũng muốn tóc đen trở lại quá

Theo em thì cứ để tóc đen dài ra xong dài ra tới đâu mình cắt phần tóc nhuộm ở đuôi tới đó. Cách này thì hơi lâu nhưng mà không tác động hóa chất vào tóc nên không bị ảnh hưởng tới mái tóc của mình. Chứ nếu hạ tông màu hay nhuộm đen lại thì vừa hại tóc mà vừa khoong có kết quả mấy vì sau ra nó cũng sẽ thành tóc vàng nếu phai hết màu đen

trc chi lam xoăn rồi nhuộm vàng ánh cam xong dc 4 tháng chị chán màu ,rồi ra hiệu họ tư vấn c nhuộm màu đen ánh tím,đẹp mà bóng tóc hơn ,ko bị hỏng như trc để màu sáng nữa đâu.chỗ c làm giá mềm cho dân văn phòng như c lắm .chúc e có mái tóc đẹp nhéo