Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Bồ kết gội đầu

Các mẹ ơi cho em hỏi 1 tí nhé?!!
    Em là nam, bị ngứa đầu rụng tóc, trên đầu nỗi sẫn, có nhân. Đi khám da liễu , BS ko cho thuốc uống, chỉ cho em chai cồn-luu huỳnh bôi thôi. Và dặn mua bồ kết hay vỏ bưởi để gội đầu ngưng xài dầu gội (lúc trc em gọi mỗi ngày). Em cũng mua bồ kết trái về nướng lên, bỏ hạt (vì tóc em dầu) , đập ra rồi bỏ vài túi nấu chung với vài vỏ bưởi khô, xã lại với nước lạnh thôi. Mà sao gội xong tóc có vẻ tóc bóng loán, có cảm giác cứ ẩm ẩm, bết bết. Có hôm em chỉ xối nước, matxa thôi, thì cũng vậy (đỡ hơn chút xíu) , các mẹ hỏi có cách nào làm tóc khô hẳn ko, ko bết ko, hay là tại em gội dầu gội nó khô rang riết r quen hay sao ý,

Mình cũng bị như bạn. Đi da liễu uống 1 đống thuốc ko hết. Cũng nghe ng ta bày gội bồ kết nhưng mỗi tội tóc dầu quá. Gội dầu gội mà còn bết
    Mình xài Head n Shoulder thuốc thấy đỡ. Bạn thử xem nếu tóc bạn tóc dầu. Chứ để đầu ẩm bệnh nặng thêm
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

Trích dẫn Gửi bởi piggy_pape123
    Mình cũng bị như bạn. Đi da liễu uống 1 đống thuốc ko hết. Cũng nghe ng ta bày gội bồ kết nhưng mỗi tội tóc dầu quá. Gội dầu gội mà còn bết
    Mình xài Head n Shoulder thuốc thấy đỡ. Bạn thử xem nếu tóc bạn tóc dầu. Chứ để đầu ẩm bệnh nặng thêm
    Bạn xài loại nào vậy bạn, BS dặn nếu có xài dầu gội thì xài loại nào có bạc hà. Loại bạn là loại nào

Mình ko xài loại bạc hà của head n shoulder. Mình xài loại Head thuốc chai màu xanh đậm 420ml Clinical Strength đó. Mình có mang đến cho bác sĩ da liễu xem thì bác sĩ nói được. Thành phần nó có Selenium Sulfide trị gàu. Trước mình dùng Selsun mua ở nhà thuốc thành phần y như vậy mà gội xong tóc vẫn bết. Giờ xài Head thuốc thấy ok hơn
    Bên cạnh Head 1 tuần mình cũng xen kẽ gội Neutrogena loại đặc trị gàu luôn vì mình sợ lờn thuốc. Cái này là mình nghĩ ra chứ bác sĩ ko có kêu. Bệnh này rất hay tái đi tái lại. Lúc trước ai chỉ gì mình cũng làm theo: bồ kết, nha đam, tỏi đu đủ, bia... mà vẫn ko hết cứ nổi hạt trên đầu, chân tóc bị đi bít tất rụng rất ghê