Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Các vấn đề về tóc nhuộm

Mình lập topic này để cho các mẹ chia sẻ kinh nghiệm của mình về tóc nhuộm như màu nhuộm, cách chăm sóc tóc nhuộm, địa chỉ nhuộm tóc đẹp
    Hi hi,để mở đầu mình hỏi ý kiến các mẹ vụ này. Tình hình là chủ nhật vừa rồi e nhuộm tóc (màu nâu ánh đồng ạ), e thấy cũng lên màu nhưng không đậm lắm vì tóc e mới nhuộm lần đầu mà. Từ hôm chủ nhật tới giờ em gội đầu phải tới 3 lần rồi. Các mẹ cho mình hỏi là gội đầu nhiều như vậy có làm tóc nhanh bị phải màu không, à còn màu nâu đông lúc phai thì nó ra màu gì vậy các mẹ.

ơ em hóng với định tết này đi nhuộm cho trẻ mà em cũng nhuộm lần đầu không biết thế nào và nên nhuộm màu gì nữa nhưng em chỉ biết em k hợp vàng và đỏ hì hì

Nếu mà bác muốn có tóc đẹp để diện tết thì cuối tuần này hay muộn nhất là trong tuần sau đi nhuộm đi vì tóc nhuộm phải để từ 3 tuần tới 1 tháng sau mới lên màu đẹp dc (đấy là mấy anh thợ nhuộm cho mình khuyên như vậy). Nếu bác không hợp với màu vàng hay đỏ thì có thể nhuộm màu nâu socola, nâu trầm. Những màu này hợp với tất cả màu da của người châu á, không sợ bị chói quá hay làm đen da đâu.
    Trích dẫn Gửi bởi huyenhoangk4a4
    ơ em hóng với định tết này đi nhuộm cho trẻ mà em cũng nhuộm lần đầu không biết thế nào và nên nhuộm màu gì nữa nhưng em chỉ biết em k hợp vàng và đỏ hì hì

Em thì rất là hay nhuộm tóc mag toàn chơi màu tím đỏ...huhu kết màu đấy lắm ý ạ . mtocs e thì xơ xác tàn bạo ( tốn bao tiền phục hồi. 1 ngày đẹp trời nhìn con bạn tóc xơ xác hơn mềnh sao tự nhiên đẹp thế, hỏi noa bí kíp thì nó bảo chịu khó ủ tóc bằng tinh dầu ủ của nga. E cũng mua dùng thử óng mượt hẳn luôn...các chị thử dùng xem ???

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Các chị em ai đang sở hửu mái tóc nhuộm hay định vào đây nhuộm tóc thì post lên đây nhé, cho topic thêm đông vui, chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người.

E nhuộm hôm 25 nè, màu k đẹp, lại k đều màu nữa. 3 tuần nữa e đi nhuộm màu khác đc k ạ
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huongcoi2810

Theo mình biết là nhuộm tóc là một trong số các cách tác động hóa chất hại nhất lên tóc đấy. Bác mới nhuộm có thể nó chưa lên đều vì hình như sau vài lần gội tóc mới lên đẹp hơn hay sao ý. Nếu mà bác muốn nhuộm lại màu khác thì tranh thủ dưỡng tóc trong khoang thời gian này đi cho tóc khỏe lại sau lần nhuộm ấy đã. À mà 3 tuần nữa là tết mất rồi, nếu mà nhuộm thì sợ tóc mới lại vẫn chưa lên, lại đè lên màu tóc cũ không đẹp ấy.

Với kinh nghiệm của bản thân em thì tốt nhất nếu có thể thì k nên nhuộm tóc.
    E nhuộm tóc ít nhất là 5 lần rồi. Lần nào ra hàng các a/c cắt tóc cũng tư vấn cho dùng thuốc hãng tốt thi mới lên màu đẹp, bền màu và k bị hỏng tóc này nọ và đương nhiên là cũng đắt r , thôi thì cũng muốn xinh đẹp nên e cũng cố bon chen.
    Kết quả là tóc xơ kinh khung, rụng tóc nhiều, bị lệ thuộc vào cai guồng quay hoá chất ( k nhuộm thù tóc đen mọc lên nhìn trông rất là phản cảm)
    Xin nói luôn là mình làm tóc toàn chỗ có tiếng thôi ạ ( cô Oanh bên hàng gà, tuấn bé ở phan huy ích, thuốc mình nhuộm k phai Loreal dau a, toanf la cac hang nhu Goldwell thoi nhe)
    Nếu muộn nhuộm chơi tết thì các mẹ thử nhuộm cái loại sau 1 tháng là hết màu í, cái lúc minh biết có thể loại này thi cung qua muon rồi

Nhưng ngta nhuộm cho e k đều màu. Phần đỉnh đầu lên màu gê lắm. Mấy a, mấy chị còn bảo nhìn buồn cười, k đẹp nữa. Chả lẽ cuối tuần này e đi nhuộm lại luôn giờ
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huongcoi2810

Đi nhuộm lại thì xác định trước là sau một thời gian tóc bạn sẽ khô, xơ và chẻ ngọn hơn mức bình thường rồi vì là dùng hóa chất hai lần trong một thời gian ngắn mà. Tóc bạn chưa kịp phục hồi lại sau lần nhuộm đầu thì đã bị phủ ngay một lợp hóa chất nữa nên chắc chắn sẽ bị hư tổn rất lớn. Minh cũng vừa mới nhuộm tóc này, nói chung là lúc mới nhuộm xong, nhìn đẹp, tóc bóng mượt vì hình như trong thuốc nhuộm có ít dưỡng, nhưng mà mới dc khoảng hai tuần sau vài lần gội đầu, phai dưỡng thì tóc mình không dc bóng mượt như vậy nữa. Mặc dù vậy thì dc cái tóc mình lên màu đều và màu sau mấy lần gội lên rõ hơn, đẹp hơn. À bạn thử up ảnh cho mọi người trên này nhận xét xem thế nào, có khi tại bạn cứ hay để ý nó quá, nên thấy xấu vì không dc hoàn toàn như mình mong chờ lúc đầu.