Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

"Tóc nhanh dài , giảm rụng, mềm mượt" chỉ cần 1 cái búng tay ;)

Ông bà xưa có nói " Cái răng cái tóc là góc con người" nhưng theo như Alisa thấy thì trên các diễn đàn làm đẹp 2 em này đều xếp sau việc chăm sóc da, mỹ phẩm make up và quần áo thời trang. Chỉ khi 2 em răng và tóc xuống cấp hay gặp vấn đề rồi thì chị em chúng mình mới giật mình và tìm cách cứu chữa. Alisa cũng thế nên hiểu rõ tâm lý này ;p.
    Tuy nhiên may mắn là ông trời cho Alisa mái tóc khỏe, dày dài và đen thuần Việt. Tuy nhiên có 1 lần mình ham hố đi uốn tóc để thay đổi phong cách và kết quả thì tóc khô, xơ, chẻ ngọn, rụng rất thê thảm.
    Để giải quyết hậu quả mình đành cắt ngắn như Tăng Thanh Hà
    Sau đó để nuôi lại mái tóc dài mượt ngày xưa tớ dùng công thức như sau:
    1. Gội đầu 2 - 3 lần 1 tuần ( gội cách ngày)
    2. 2 giọt tinh dầu vỏ bưởi, 2 giọt tinh dầu hương nhu ( rosemary), 2 giọt tinh dầu thông pha chung với dầu gội đầu, gội như bình thường, mát xa kĩ da dầu
    3. Dầu xả như bình thường
    4. Lau tóc, khi tóc còn ẩm thì bôi thêm 2 giọt tinh dầu vỏ bưởi / tinh dầu thông vào lòng bản tay rồi xoa đều lên tóc.
    5. Một tuần ủ tóc 1 lần với dầu dừa/ dầu oliu như sau: gội đầu sạch với công thức như trên, lấy 1 lượng vừa đủ dầu dừa/ oliu xoa đều lên tóc ( tránh lấy quá nhiều sẽ rất bết), lấy khăn quấn lại , xem TV, facebook hay làm gì tùy thích tiếng sau thì gội lại thật sạch 1 lần nữa, và không dùng dầu xả. Một số bạn có điều kiện có thể dùng dầu Argan nhưng em này thì khá đắt đỏ.
    6.Chế độ dinh dưỡng: uống nhiều nước
    7. Thói quen: tớ rất ít khi dùng lược chải tóc, chỉ dùng tay vuốt là toc vào nếp và thẳng, ko bao h dùng máy sấy tóc, chỉ lau khô bằng khăn hoặc ngồi trước quạt. Không bao h dùng các sản phẩm như keo xịt tóc hay tạo nếp tóc. Không cột hay búi tóc khi tóc còn ướt.
    Làm đúng theo công thức này sau 2 tuần đến 1 tháng bạn sẽ thấy sự khác biệt với tóc và 2 tháng thì tóc dài tới chấm lưng đấy. Theo công thức này còn làm cho tóc: óng mượt, suôn, mềm, dài, đen nhánh và giảm rụng tóc.
    Về việc chọn tinh dầu thì tớ có 1 bài viết riêng chia sẻ kinh nghiệm lựa chọn tinh dầu của bản thân để các nàng cùng tham khảo và trao đổi nhé. Dưới đây là các loại mà tớ dùng cho tóc.
    1. Tinh dầu của hãng Aurra Cacia của Mỹ (có thể đặt dịch vụ mua hộ từ Mỹ về) giá cả khá mềm nếu mua tại các wen như Vitacost.com hoặc swanson.com, iherb.com. Đây là hãng tinh dầu khá nổi tiếng, chất lượng tốt và chai lọ thì tuyệt vời, cực kì kín ko sợ chảy đổ, rất thích
    2. Tinh dầu của tinhdauthiennhien.com ( giá cả của tinh dầu này cũng khá mềm, 1 chai 10ml thì dùng rất lâu vì 1 lần dùng 2 3 giọt thôi dùng cả tháng. Nhưng một nhược điểm rất lớn của hãng này là chai lọ rất tệ, dễ chảy đổ, ko kín. Một điều tớ lo ngại hơn là về mặt chất lượng thì có vẻ có chênh lệch so với Aurra Cacia, mùi hương cũng vậy, có 1 số loại tinh dầu mùi hăng hơn của Aura Cacia)
    3. Dầu dừa/ oliu nguyên chất:
    Đây là kinh nghiệm của bản thân tớ. Chúc các nàng luôn xinh đẹp và tự tin.

Tớ thấy cách này là dễ làm, ko tốn công, gọn nhẹ nhất mà chị em bận rộn có thể làm, chứ đun nước bồ kết, nước trà xanh thì em chịu thua. Thiệt tình là lười lười lắm

Hiện tại mình cũng đang dùng dầu dừa và tinh dầu grapefruit và rosemary để dưỡng tóc nè, thấy tóc khoẻ hơn và bớt rụng nhiều lắm. Mình cũng bon chen dùng dầu argan để dưỡng tóc vì nghe nhiều người khen quá, nhưng thật sự là mình thấy không có gì khác biệt lắm. Còn về tinh dầu ở Vn thì mình chưa dùng nên không dám có ý kiến về chất lượng nhưng có nhiều loại mình thấy sao ở Vn bán rẻ quá so với chỗ mình.

Oimeoi Macadamia làm quả bài Cheap vs Lộ thế , chỉ có bên FMCG họ hay tung hô tốt nhất, rẻ nhất, hay nhất chứ dòng professional ai làm thế
    Giờ mình không dùng 4 loại nào trên cả mà tóc vẫn cực ổn.

bạn trên quảng cáo lộ quá, dài quá dài làm tốn trang nữa chứ, chi bằng bạn dẫn đường link cho mọi người tham khảo cho dễ chứ ai mà làm còn dài hơn cả topic chi sẻ của tớ nữa ^^
    Tớ đã và đang dùng dầu Argan theo như tớ thấy bôi dầu thiên nhiên nào lên tóc thì cũng tạo độ bết dính nhất định, nhiều hay ít thôi nên bôi xong thì để một thời gian rồi gội đầu cho sạch, chứ thời tiết Việt Nam mà bôi xong để đó thì rất bết và mau dơ nhất là da đầu dầu.
    Sự khác biệt giữa dầu oliu/dầu dừa và argan có chăng là độ nhờn, mức độ dinh dưỡng và giá tiền Argan măc lắm, dưỡng da thì đỡ xót hơn.
    Về tinh dầu thì tớ khá lo ngại chất lượng tinh dầu ở Vn vì tinh dầu Trung Quốc sản xuất hàng loạt toàn hóa chất đem về đóng chai, mác Vn rồi PR này nọ, chưa có chứng nhận hay tiêu chuẩn nào rõ ràng. Còn mỹ có chứng nhận USDA hạy nguồn gốc rõ ràng hơn nên yên tâm phần nào.

Rốt cuộc là sao đây..PR tinh dầu à....!!

Mình thì tóc mình, mình dùng dầu gội thảo mộc thêm chút dầu dừa rồi xịt tinh dầu bưởi lên bạn ạ, tóc mình mượt mà giảm rụng nhiều lắm lắm luôn

Phương pháp dùng tinh dầu phải kiên trì và hao tiến lắm. Nếu ko gấp gáp thì tắm gội, ăn uống bổ dưỡng, kèm theo ngủ nhiều với ăn thêm các loại hạt giúp tóc mọc rất nhanh.

vừa rồi cắt tóc ngắn, muốn dưỡng cho dài ra nhưn chắc để hỏi các mẹ mua v dùng tóc kẹp đi du lịcc trước rồi thử cách này xem tn. tks!!!

Trích dẫn Gửi bởi my.xm
    Phương pháp dùng tinh dầu phải kiên trì và hao tiến lắm. Nếu ko gấp gáp thì tắm gội, ăn uống bổ dưỡng, kèm theo ngủ nhiều với ăn thêm các loại hạt giúp tóc mọc rất nhanh.
    Mình thấy dùng tinh dầu chỉ trong 1 2 tháng đã cải thiện đáng kể, thực chất do chế độ ăn ko đảm bả, ko có điều kiện ngủ nhiều nên chị em chúng mih mới bị vấn đề trên chứ nếu đã đủ rồi chắc ko cần dùg mấy phươg pháp này
    1 phần ữa là để chăm sóc tóc hàng ngày nữa

Các Chủ đề tương tự

1. Khô tóc trong ngày đông, đừng quên "mặt nạ" bơ!
    Bởi duyenpv trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:55 PM
  2. "Mặt nạ" chống rụng tóc dễ làm từ trứng và trà xanh
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:54 PM
  3. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  4. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội