Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Mình thấy tóc dài vẫn đẹp nhất mình yêu tóc dài nhưng dù sao tóc dài hay ngắn quan trọng là thoải mái là được

mình phải thử áp dụng cách này xem sao thui

k biết do tóc em nó lì lợm hay sao,, đã làm cách này rồi nhưng tóc cũng k dài mấy rụng thì vẫn cứ rụng.

mình thử rồi,nó cũng giống như dùng kem ủ tóc vậy, chăm chỉ 2 ngày 1 lần, phải duy trì thì tóc nó luôn suông mượt,cũng giống như ăn uống vậy, ăn đủ chất mỗi ngày thì tốt hơn là đầu tư vào một bữa ăn mắc tiền 1 tuần 1 lần (ấy là ví dụ thôi). Nên các bạn đừng quá kỳ vọng vào tác dụng của tinh dầu hoặc dầu, cho rằng nó tốt hơn các loại ủ tóc hiện có sẵn, điều này không hoàn toàn đúng đâu.
    Theo mình thấy, các bạn chỉ cần gội đầu đúng cách (hòa tan dầu gội vào nước)rồi xoa lên da đầu vài phút massage, để đó vài phút nữa (có thể tắm người trước) rồi gội lại đầu cho thật sạch, lau tóc hơi còn ẩm, dùng hỗn hợp trên đầu 10 ngón tay và bắt đầu massge da đầu. Massge giúp sảng khoái, minh mẫn hơn rất nhiều.
    Dành cho người bận rộn: có thể dùng dầu gội bồ kết của thorakao, saroma, natural gate (có cái nào thì dùng loại đó, nhất thiết phải hòa tan với nước trước mới đc gội đầu)

lúc trước tóc em cũng rụng khá nhiều, người lớn trong nhà bảo dùng tinh dầu bưởi để gội và xịt lên tóc để ngăn rụng và kích thích tóc mọc ra dần dần. Em làm theo đc hơn 1 tháng thấy có kết quả lắm, chỉ cần td vỏ bưởi ah. Sau này em nghiện luôn mùi td vỏ bưởi của shop này, cực kỳ thơm luôn í ạ.

Tóm cái đuôi là đã thử tinh dầu oliu...oimeoi nó bết và khó gội kinh khủng, xong cũng nhanh bết, mà chả thấy tóc đẹp lên mấy, bjo thì e là e thấy bỏ ít tiền mua mấy cái huyết thanh ở các hãng mp tóc đó, 1,2 tuần hấp 1 lần còn ok hơn nhiều mà lại ko mất công. E dùng mấy lọ power repair of loreal thấy chả chê j, tóc dài nên 1 lần 1 lọ, mua về đem ra hàng gội đầu kêu nó làm cho thì rẻ hơn nhiều so vs ra salon làm phục hồi, chỉ phải tìm hiểu cách dùng của từng loại cho đúng thôi mà cái này thì gg là ra video hướng dẫn of hãng

Cách này có vẻ đơn giản nhỉ

Rosemary là tinh dầu hương thảo mà. Basil là tinh dầu hương nhu

Các Chủ đề tương tự

1. Khô tóc trong ngày đông, đừng quên "mặt nạ" bơ!
    Bởi duyenpv trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:55 PM
  2. "Mặt nạ" chống rụng tóc dễ làm từ trứng và trà xanh
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 06:54 PM
  3. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  4. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội